Đã có bác nào xem hết 1 phim 3D bằng kính 2 màu chưa ???

magic_ho

Banned
Ðề: Đã có bác nào xem hết 1 phim 3D bằng kính 2 màu chưa ???

Chào bạn,
Mình là Cường làm ở công ty Chân Châu.
Mình rất vui khi các bạn quan tâm tới công nghệ 3D.
Ý kiến của bạn rất đáng quan tâm và mình muốn góp thêm ý kiến là:
hiện tại nếu bạn muốn xem kính phân cực thì hiện tại nguồn phim đó chưa có và rất hiếm, mình cũng đang tìm trên mạng phim đó, nếu có phim mình sẽ post lên cho a e cùng vui

Hi Cường, Mình có film & kính phân cực rồi, giờ chỉ kiếm chỗ nào có màn hinh phân cực để test nữa là ok. Bạn nghiên cứu nhiều, bạn biết chỗ nào có kg?

nhoctom

mình chưa xem 3D bao h nên còn mơ hồ, cho mình hỏi tí là film 3D nó khác với HD thế nào? và film 3D bắt buộc phải xem = kính à? xem qua LCD of PC có đc ko?

magic_ho

Banned

mình chưa xem 3D bao h nên còn mơ hồ, cho mình hỏi tí là film 3D nó khác với HD thế nào? và film 3D bắt buộc phải xem = kính à? xem qua LCD of PC có đc ko?
Bạn muốn biết rõ mua một cặp về & chép film 3D về xem là biết ah. Thực tế mới rành, chứ có máy bác chưa coi bao giờ cũng kg có film, có kính nói theo lý thuyết kg đúng. Coi trên LCD, CRT hay laptop đều đc, màn hình càng to hiệu ứng nhìn càng rõ.

Mình chưa xem phim 3D , cho hỏi là phải down nguyên source Bluray gốc về xem luôn ah` ? Chẳng hạn như Coraline , My Bloody Valentine . Nếu vậy thì down hơi phê đó :(
Bạn tặng mình acc rapid 1 tháng đi mình sẽ chép đầy đủ film 3D cho bác cộng thêm sẽ có bản Friday 13th 3D trước nhất. Film này đang ship từ USA về sẽ đưa ra bản HDRip sớm nhất.

Tớ thì chịu chả xem được liên tục trọn phim :(

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Minh xem chang thay gi, qua ngon nhat la may cai phim nguoi lon hihihihi

duyquangtelecom

có rồi bác.xem 8 phim luôn đó bác
\:D/

yunachanvn

Màn hình phân cực ở Vn hình như chưa chỗ nào có à nha ! Đến megastar còn chưa nhập về được mà các bác ơi !

Zero_078

Member

bị cận thì xem kiểu j hả các bác, đeo cả 2 kính ah :-s
nếu tháo cái kính cận ra thì nhìn thấy j nữa, phải dí sát mặt vào màn hình ah (các bác thông cảm, e cận hơi nặng :"> )

centaurus

Muốn xem được bằng kính phân cực phải dùng màn hình được thiết kế đặc biệt (2 nguồn phát) có 2 tấm panel đặt chồng lên nhau, 1 tấm phát hình ảnh bên trái và 1 tấm phát hình ảnh bên phải. Hoặc phải có 2 máy chiếu, mỗi máy chiếu hình ảnh của 1 bên mắt. Màn hình LCD thường (1 nguồn phát) không coi được kính phân cực đâu. Có tìm vật vã trên mạng cũng không ra 1 cái clip nào để test đâu, cho nên đừng tốn thời gian tiền bạc đi mò cái kính phân cực làm gì.

Hiện nay chỉ có một công nghệ xem được phim 3D trên màn hình LCD thường là dùng shutter glasses (công nghệ của nVidia) đòi hỏi màn hình phải có tốc độ quét hình cao (tiêu chuẩn là khoảng 120Hz) nhưng mà cũng tốn kém và rắc rối lắm, lại thiếu phim hỗ trợ, chỉ có chơi game thì tốt.

HanoiDVD

Member

bị cận thì xem kiểu j hả các bác, đeo cả 2 kính ah :-s
nếu tháo cái kính cận ra thì nhìn thấy j nữa, phải dí sát mặt vào màn hình ah (các bác thông cảm, e cận hơi nặng :"> )

Bác cận, viễn hay loạn thị cỡ nào cũng chả sợ vì đã có loại này cho bác
Bác chỉ việc gài nó vào cái kính bác đang đeo là xong thôi

mcreagant

Mình coi tí qua kính giấy thấy hiệu ứng quá tuyệt, màu thì hơi tệ. Đang ship 10 cái phân cực về xem mà ok thì sẽ viết review cho mọi người.

Kính phân cực thì phải xem với màn hình chuyên dụng. Nếu bạn cũng ship cả màn hình luôn thì mình cũng rất quan tâm. Vì mình đang tìm hiểu về cái này.

anhnnm

Minh có lấy kính va chép phim 3D bên bác Magic_ho về xem, hiệu ứng rất tốt chỉ hơi buồn về màu sắc thôi (vì chỉ là kính 2 màu mà).
Kính Magenta xem tốt hơn Red - Cyan nhưng lại có ít phim hơn, hi vọng sẽ có nhiều phim hơn trong tương lai.
Thanksss all

minhthanhbui

Active Member

xem cái Rexy 3D thì ai chẳng xem hết đc ! Ha ha

thiennhan6789

em coi tí cũng thấy mỏi mắt (bị loạn thị mà)

nghe nói kiếng 3D color code gì đó (màu vàng xanh) xem ít mỏi mắt hơn. > không biết đúng không? mà hình như kiếng này còn hiếm.

HanoiDVD

Member

nghe nói kiếng 3D color code gì đó (màu vàng xanh) xem ít mỏi mắt hơn. > không biết đúng không? mà hình như kiếng này còn hiếm.

Đúng đấy bác ạ, nhưng kính thì kô hiếm mà giá cũng rẻ

Premium ColorCode 3-D Glasses (Amber-Blue/Yellow-Blue) [Nhập khẩu chính hãng từ Mỹ]

Cara

Active Member

Em chiếu được 6 bộ 3D dài roài, khách hàng ở lại xem đến hết phim là khoảng 95%.
Mỗi tuần em có tầm 20 lượt* 5 suất* 3 ngày= khoảng 300 khách đã dùng kính 3D anaglyph hoặc colorcode.
Các bác yên tâm, khách hàng vẫn thích xem 3D vì khách quen quay lại nhìu lắm.

Bên trên