Đã có một máy chiếu, nay muốn xem 3D thì nên mua thêm loại nào?

vmthien

Well-Known Member
Đang xài con Optoma HD20. Nay chiều theo xu hướng 3D vậy theo các bác nên mua thêm một máy chiếu 3D như Optoma HD67 để xem phim 3D hay mua thêm 1 Optoma HD20 nữa để xem phim theo công nghệ phân cực? Nhu cầu mình cũng đơn giản lâu lâu xem 3D cho vui thôi ạ.. Nghe nói đầu tư theo hướng 2 máy chiếu giống nhau sẽ cao hơn nhiều phải không các bác?

Mình thấy Optoma mới ra một cái Adapter (3D Projector Adapter) làm trung gian kết nối giữa nguồn phát 3D và máy chiếu Optoma để ra hình ảnh 3D http://www.optoma.eu/projectordetailshccs.aspx?ShowMenu=HE&PTypedb=Home Entertainment&PC=3D-XL . Không biết cái này thuộc công nghệ nào và có thể kết nối với HTPC để phát 3D được không các bác?

Chỉnh sửa lần cuối:

magic_ho

Banned
Ðề: Đã có một máy chiếu, nay muốn xem 3D thì nên mua thêm loại nào?

Nếu bạn xem gia đình thì chơi hướng đơn giản là mua kính 3D Nvidia và bộ kit hay là kính Optoma 3D về thêm HTPC xịn tí là xem gia đình vô tư, còn mở quán cafe hay xem đông người thì mới đi theo hướng phân cực hai máy chiếu.

vmthien

Well-Known Member

Có nghĩa là chỉ cần HTPC + Soft Stereoscope + nguồn phim 3D + sử dụng kính 3D trập là có thể thưởng thức được phim 3D hả các bác? Các bác xác nhận giùm ạ....

satan85

Well-Known Member

Thêm một cái nữa là máy chiếu 3d

vmthien

Well-Known Member

Vậy là vẫn phải mua máy chiếu 3D chứ không tận dụng được máy chiếu đang xài phải ko các bác?

Còn nếu dùng soft Stereoscope đọc nguồn phim 3D rồi dùng kính 3D trập xem thì có thể xem được 3D không các bác?

Thanks

magic_ho

Banned

Nếu dùng một máy chiếu thì mua kính Nvidia hay Optoma, xpand xem thôi bạn. Còn chơi phân cực kia mới cần 2 máy chiếu.

optoma-hd

Nhờ bác magic_ho giải thích thêm cách xem 3d của công nghệ này,mua kính ở đâu?Em cũng đang sử dụng HD20.Thank bác.

satan85

Well-Known Member

hd20 thì chỉ có 2 cách 1 là bán máy chiếu đi mua một cái máy 3d dùng công nghệ màn trập (bán hd20 đi thì mua cũng gần được một e 3d đo như hd66..), hoặc mua thêm một cái hd20 nữa rồi dùng công nghệ phân cực

magic_ho

Banned

Nhờ bác magic_ho giải thích thêm cách xem 3d của công nghệ này,mua kính ở đâu?Em cũng đang sử dụng HD20.Thank bác.
Nếu bạn nào mua máy chiếu 3D thì dùng cách đơn giản là mua thêm kính 3D chập (xpand, optoma ...) về cài đặt như những bài hướng dẫn là coi đc, còn máy chiêu optoma HD 20 kg hỗ trợ 3D nên chỉ còn một cách là mua thêm một máy nữa để lắp phân cực thụ động. Nếu cần kính mình sẽ cung cấp giá tốt cho các bạn.

vmthien

Well-Known Member

Vậy gút lại là nếu có dư dả thì đầu tư theo hướng 3D phân cực sẽ cho chất lượng cao hơn , Còn không thì mua thêm một máy chiếu 3D phải không ạ?

Cho mình hỏi Nếu xài 2 máy chiếu 3D phân cực thì phải gắn thêm tấm hính lọc phân cực... Vậy khi muốn xem phim thường thì có phải tháo tấm kính này ra không ạ? mình chỉ sợ tháo ra tháo vô không tiện lắm.... thanks

haivqvnpt1

Vậy gút lại là nếu có dư dả thì đầu tư theo hướng 3D phân cực sẽ cho chất lượng cao hơn , Còn không thì mua thêm một máy chiếu 3D phải không ạ?

Cho mình hỏi Nếu xài 2 máy chiếu 3D phân cực thì phải gắn thêm tấm hính lọc phân cực... Vậy khi muốn xem phim thường thì có phải tháo tấm kính này ra không ạ? mình chỉ sợ tháo ra tháo vô không tiện lắm.... thanks

Đúng đấy bạn ạ, 3D phân cực chắc chắn là chất lượng cao nhất rồi. Còn tấm lọc phân cực thì cần thiết kế giá đỡ hợp lý thì sẽ o sợ phải tháo ra tháo vô nhiều.

Bên trên