Đã test VTC HDVIP

ikute

E xin chào các bác đây là lần đầu tiên em gửi bài có gì không phải xin các bac lượng thứ:
Sáng hôm nay e đăng ký gói HDVIP của đài truyền hình kỹ thuật số VTC hồi hộp chờ đợi mãi tưởng sẽ được hài lòng vớ khoản tiền bỏ ra để mua gói này ai dè thất vọng quá các bác à. E xin đánh giá sơ lược như sau:
Kênh VTCHD VIP1: Phát linh tinh đó chính là kênh VTC HD9 các bác đang xem ở gói HD1
Kếnh VTCHD VIP2: Thì kẻ sọc không có gì cả
Kênh VTCHD VIP3: Thì lại phát lại kênh CHC phim truyện của trung quốc không có phụ đề cũng không có dịch
Kênh VTCHD VIP4: Thì phát chương trình ca nhạc kiểu như kênh ITV của gói SD nhưng hình ảnh là HD còn âm thanh thì nghe tệ kinh khủng không thể chấp nhận được mở to một chút không thể nghe được "Em đã xuất ra dàn âm thanh"
Sau một hồi test thử thấy bực mình quá gọi điện lên tổng đài 19001530 để mong được giải đáp. Em bực mình quá mới hỏi các chị xem thế nào chứ người ta bỏ tiền ra những 2TR để mua gói HDVIP chỉ được xem có 4 kênh HD vậy mà sao tệ quá nói là 4 kênh nhưng lại xem được có 2 kênh mà lại chỉ có duy nhất một kênh có tiếng việt mà kênh ca nhạc thì nghe âm thanh chán quá là sao vậy. Các bác biết họ trả lời sao không? Họ trả lời là mong anh thông cảm đây mới chỉ là bước đầu thử nghiệm lên hình ảnh và âm thanh chưa được như mong muốn bên em sẽ sớm khắc phục để chương trình ngày càng hoàn thiện hơn. Em lại hỏi tiếp chị ơi sớm khắc phúc vậy sớm là bao lâu họ trả lại bên em sẽ cố gắng trong khoảng thờ gian ngắn nhất. Hi vậy bó tay rùi chuối quá.
Em khuyên các bác lên cân nhắc kỹ trước khi lựa chọn các gói kênh mỗi gói có nội dung khác nhau. Hồi sáng em định chọn gói HD1 và HD2 nhưng sau khi đổi hướng chảo sang vệ tinh ASIAT-5 thì thấy gói HD2 mới có 11 kênh mà toàn là kênh nước ngoài lên bỏ qua gói HD2 Chọn gói HD1 và HDVIP. Nghe nói sau này gói HDVIP sẽ phát chương trình có nội dung 3D không biết có phải không. Nhưng phải nói cái bác VTC này củ chuổi thật ép người quá đáng đã thế chương trình chưa hoàn thiện chưa test mà đã quảng cáo dầm dộ nghe ghê chết. Mai là khai mạc WC rùi không biết sẽ ra sao đây. Thui có lẽ e viết hơi nhiều . Em chào các bác.

vinhannghia

Ðề: Đã test VTC HDVIP

Vừa đáng thương vừa đáng trách.
Thương vì phải làm chuột bạch mà hậu quả là tiền mất tật mang.
Trách vì đã có quá nhiều cảnh báo mà không chịu "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng".

VTC_HD

Các pác cứ đăng ký dịch vụ truyền hình số trên cáp của CEC đi. Đảm bảo chỉ có các chương trình đã được chọn lọc, không có mấy kênh vớ vẩn vào mà vẫn có WC-HD

dhpaul

Well-Known Member

Đã bao nhiêu lần anh em trên này kể cả những người ủng hộ VTC nói là đừng có dại mà đăng ký vội, ấy thế mà bác vẫn còn thích làm chuột bạch thì chết là phải =)).

phuongtv_76

Well-Known Member

E xin chào các bác đây là lần đầu tiên em gửi bài có gì không phải xin các bac lượng thứ:
Sáng hôm nay e đăng ký gói HDVIP của đài truyền hình kỹ thuật số VTC hồi hộp chờ đợi mãi tưởng sẽ được hài lòng vớ khoản tiền bỏ ra để mua gói này ai dè thất vọng quá các bác à. E xin đánh giá sơ lược như sau:
Kênh VTCHD VIP1: Phát linh tinh đó chính là kênh VTC HD9 các bác đang xem ở gói HD1
Kếnh VTCHD VIP2: Thì kẻ sọc không có gì cả
Kênh VTCHD VIP3: Thì lại phát lại kênh CHC phim truyện của trung quốc không có phụ đề cũng không có dịch
Kênh VTCHD VIP4: Thì phát chương trình ca nhạc kiểu như kênh ITV của gói SD nhưng hình ảnh là HD còn âm thanh thì nghe tệ kinh khủng không thể chấp nhận được mở to một chút không thể nghe được "Em đã xuất ra dàn âm thanh"
Sau một hồi test thử thấy bực mình quá gọi điện lên tổng đài 19001530 để mong được giải đáp. Em bực mình quá mới hỏi các chị xem thế nào chứ người ta bỏ tiền ra những 2TR để mua gói HDVIP chỉ được xem có 4 kênh HD vậy mà sao tệ quá nói là 4 kênh nhưng lại xem được có 2 kênh mà lại chỉ có duy nhất một kênh có tiếng việt mà kênh ca nhạc thì nghe âm thanh chán quá là sao vậy. Các bác biết họ trả lời sao không? Họ trả lời là mong anh thông cảm đây mới chỉ là bước đầu thử nghiệm lên hình ảnh và âm thanh chưa được như mong muốn bên em sẽ sớm khắc phục để chương trình ngày càng hoàn thiện hơn. Em lại hỏi tiếp chị ơi sớm khắc phúc vậy sớm là bao lâu họ trả lại bên em sẽ cố gắng trong khoảng thờ gian ngắn nhất. Hi vậy bó tay rùi chuối quá.
Em khuyên các bác lên cân nhắc kỹ trước khi lựa chọn các gói kênh mỗi gói có nội dung khác nhau. Hồi sáng em định chọn gói HD1 và HD2 nhưng sau khi đổi hướng chảo sang vệ tinh ASIAT-5 thì thấy gói HD2 mới có 11 kênh mà toàn là kênh nước ngoài lên bỏ qua gói HD2 Chọn gói HD1 và HDVIP. Nghe nói sau này gói HDVIP sẽ phát chương trình có nội dung 3D không biết có phải không. Nhưng phải nói cái bác VTC này củ chuổi thật ép người quá đáng đã thế chương trình chưa hoàn thiện chưa test mà đã quảng cáo dầm dộ nghe ghê chết. Mai là khai mạc WC rùi không biết sẽ ra sao đây. Thui có lẽ e viết hơi nhiều . Em chào các bác.
Bên VTC đến 1/7/2010 mới tính tiền của bác mà, trước khi mua gói kênh mấy e xinh tươi đã giải thích là nội dung mấy kênh VIP đó chưa hoàn thiện, a mua khi gói đó hoàn thiện cũng okie. Khá minh bạch đó chứ. bác chắc ko hỏi kỹ rồi. Thôi bác ytâm đến 1/7 mà chưa ngon bác cứ gọi điện chửi nó:D

MrMilan

Banned

Chưa biết nội dung thông tin về 4 kênh VIP ấy là gì mà đã đăng ký rồi.
Thôi chấp nhận làm chuột bạch cho em anh vậy.
Cảm ơn nhé

ikute

Thì lúc sáng em hỏi mấy em đó cũng nói là anh cứ dùng đi đến 1/7 mới tính cước nhưng. Mấy em nó lạ gửi tin nhắn về đầu thu. Gói HDVIP của quý khách đã được kích hoạt và thờ hạn sử dùng là từ ngày 10/06/2010 đền ngày 10/06/2011 hì. Dù sao cũng cảm ơn các bác đã chia sẻ cùng

dhpaul

Well-Known Member

Thôi thì cũng phải có bác tình nguyện cho anh em biết tình hình trước chứ, cũng may là VTC cũng không quá đáng, chưa tính tiền gói VIP bây giờ. Em là em cứ giã trước 2 gói HD1+SD2 để xem các kênh phổ thông trước, VIP viếc để sau =)). Mà cũng đã giã đâu, thẻ còn 1 tháng nữa mới hết hạn thì chi vội làm gì =))

Lại Văn Sâm

Thì lúc sáng em hỏi mấy em đó cũng nói là anh cứ dùng đi đến 1/7 mới tính cước nhưng. Mấy em nó lạ gửi tin nhắn về đầu thu. Gói HDVIP của quý khách đã được kích hoạt và thờ hạn sử dùng là từ ngày 10/06/2010 đền ngày 10/06/2011 hì. Dù sao cũng cảm ơn các bác đã chia sẻ cùng

Xin được chia sẻ với bạn chuột bạch :))

Cứ VTV có cái tô vít cắm vào đít là xem được WC, chả cần phải ăng ten gì cả.

ikute

Nhưng nếu xem trên TV LCD thì đăng ký SD làm gì cho phí hình ảnh SD tệ lắm hình thấp lè tè. Còn nếu dùng TV CTR thì dùng HD làm gì cho phí vì hình ảnh không cải thiện được là mấy.
E muốn gửi bài này lên đây để các bác tham khảo hi. Mới lại nhiều khi đi chơi vài buổi cũng mất đến số tiền phải bỏ ra để đăng ký gói cước mới. Chỉ tức là bên VTC họ hay có kiểu "treo đầu dê bán thịt chó thôi" các bác có đồng ý với em không?

buihung

Administrator

Thẻ của mình thì hết hạn vào ngày 14/6, chắc phải gia hạn gói HD1 thôi.

Nói như ông tui mua nói ông bô tui để dành cái tivi đen trắng để coi VTV, chứ đi mua cái tivi LCD về mà nói coi VTV thì thà chả coi còn hơn.

Sao ông cứ lằn nhằn đem cái công nghệ SD mà so sánh với HD vậy?

Nếu ông không thích HD thì ra lập cái topic SDTV mà tự thảo luận...chuối thế khong biết

theo em bác cứ chờ đến 14/7 mới gia hạn, như vậy bác sẽ yên tâm ngủ nghỉ hơn.

Chip ơi! Mà WC là 11/6 rồi, vẫn chiếu trên gói HD01 thường mà, nên em nghĩ gói cơ bản mình cứ kích hoạt, chương trình cũng được trừ FTV và HD9 thôi.

biennho

Member

Nếu là bác Lại Văn Sâm của Đài Truyền hình VTV nói thế thì chấp nhận được bỡi vì các bác ở VTV đâu có quan tâm tới HD chứ bác Lại Văn Sâm của Đài Truyền hình HDVN mà nói như vậy là không chấp nhận được!

Nói như ông tui mua nói ông bô tui để dành cái tivi đen trắng để coi VTV, chứ đi mua cái tivi LCD về mà nói coi VTV thì thà chả coi còn hơn.

Nếu ông không thích HD thì ra lập cái topic SDTV mà tự thảo luận...chuối thế khong biết
Bác nói chí phải

dhpaul

Well-Known Member

Cần gì phải tô vít hả bác, lấy đoạn dây thép uốn uốn vào cho vừa cái lỗ ăng ten cắm vào lên ầm ầm =))

ikute

Lời khuyên cho các bác có ý định chuyển hướng chảo sang hướng vệt tinh AsiaSat-5
Nếu các bác để hướng chảo ở hướng vệ tinh Vinasat 1 Thì thu được các kênh của HTV và VTV
Còn nếu các bác chuyển hướng chảo sang hướng vệt tinh AsiaSat-5 thì mấy kênh HTV và VTV không thu được đâu. Nhưng bù lạ các bác lại thu được hai kênh HD đó là HD10: kênh NHK HD:Kênh tin tức của nhật bản và kênh ASN HD: Kênh thể thao Mỹ các bác nên cân nhắc kỹ nhé

Lại Văn Sâm

Chip ơi! Mà WC là 11/6 rồi, vẫn chiếu trên gói HD01 thường mà, nên em nghĩ gói cơ bản mình cứ kích hoạt, chương trình cũng được trừ FTV và HD9 thôi.

Mới ném hòn sỏi vào mà đã bị chém te tua ;))

Cần gì phải tô vít hả bác, lấy đoạn dây thép uốn uốn vào cho vừa cái lỗ ăng ten cắm vào lên ầm ầm =))

Vấn đề nó hay ở chỗ là chưa cần cho vào cái lỗ đó mà nó đã lên ầm ầm rồi :-O

dhpaul

Well-Known Member

HTV và VTV vẫn thu được, nhưng đến lúc đó thì mời quý vị chi tiền vì VTC đã khóa mã các kênh đó lại rồi =))

Bên trên