Đã test VTC HDVIP

Ðề: Đã test VTC HDVIP

Lời khuyên cho các bác có ý định chuyển hướng chảo sang hướng vệt tinh AsiaSat-5
Nếu các bác để hướng chảo ở hướng vệ tinh Vinasat 1 Thì thu được các kênh của HTV và VTV
Còn nếu các bác chuyển hướng chảo sang hướng vệt tinh AsiaSat-5 thì mấy kênh HTV và VTV không thu được đâu. Nhưng bù lạ các bác lại thu được hai kênh HD đó là HD10: kênh NHK HD:Kênh tin tức của nhật bản và kênh ASN HD: Kênh thể thao Mỹ các bác nên cân nhắc kỹ nhé

bác có tần số quét kiếc các chiểu ko, chia sẻ để anh em quét đi

ptt0903939220

hoan hô bác chủ thớt.vn sẽ sánh vai cùng các cường quốc năm châu nếu có những người như vậy.em mua cả trăm thẻ vip nhưng cũng chỉ để bán chứ chưa dám cào.vtc ra quyết định miễn phí từ nay tới 1/7/2010 cũng là quyết định hợp lý và kịp thời.

hoan hô bác chủ thớt.vn sẽ sánh vai cùng các cường quốc năm châu nếu có những người như vậy.em mua cả trăm thẻ vip nhưng cũng chỉ để bán chứ chưa dám cào.vtc ra quyết định miễn phí từ nay tới 1/7/2010 cũng là quyết định hợp lý và kịp thời.

Hợp lý cũng chả hợp lý đâu, nhưng được cái là đúng thời điểm. Đúng với phương châm đi tắt đòn đầu của bác VTC.

Bác mua cả trăm thẻ VIp cơ à? Thế đúng là bác Vip nhất rồi. Hoàng tôi xin bái bác là sư phụ...Có những người như bác thì bọn em mới có miếng cơm

Nhưng dù sao cũng phải công nhận, làm việc với VTC chuối và khoai lang thật, nhưng cũng có đồng ra đồng vào nuôi sống gia đình. Chứ làm với thằng K+ nó toàn lừa bịp các đại lý...giam tiền bọn đại lý ngoài Bắc của em rồi chìm xuồng...đúng chất phát sít...vơ vét xong rồi bỏ chạy.

Thôi thì anh em mình và bà con yêu công nghệ thì chịu tốn kém chút...nhưng bù lại bên VTC cũng không đến nổi, đầu tàu luôn khó khăn mà.

ptt0903939220

lừa qua lừa lại nhau mà sống thôi.ở thành phố o có đất trồng lúa o lừa nhau thì cơm đâu mà ngày nào cũng phải ăn.k cộng nó lừa đại lý thì đại lý đi lừa khách hàng rồi khách hàng lừa lại k cộng.k cộng nó mà chạy thì nó bị thiệt hại gấp nhiều lần mình,mình mua cả trăm thẻ vip của vtc về bán chứ có phải sài đâu.nếu mình mà lỗ thì vtc cũng sập tiệm thôi.

Tiger2010

Member

Nhưng nếu xem trên TV LCD thì đăng ký SD làm gì cho phí hình ảnh SD tệ lắm hình thấp lè tè. Còn nếu dùng TV CTR thì dùng HD làm gì cho phí vì hình ảnh không cải thiện được là mấy.
E muốn gửi bài này lên đây để các bác tham khảo hi. Mới lại nhiều khi đi chơi vài buổi cũng mất đến số tiền phải bỏ ra để đăng ký gói cước mới. Chỉ tức là bên VTC họ hay có kiểu "treo đầu dê bán thịt chó thôi" các bác có đồng ý với em không?
Rất rất thông cảm với Bác. Thanks vì đã có máu me HátĐê. Chắc đến 1/7 VTC gửi lại thông báo tính phí thuê bao mới cho Bác đấy, lúc đó lại chia sẻ với anh em nhé. Chúc vui cùng WC.

hanurbiz

Tôi thấy Ông bạn kém quá! ngay cả gói HD thông thường cũng mất 1,2 chai 1 năm cũng chỉ có vài kênh coi được thôi. Ông nghe nó quảng cáo có cả trăm kênh nhưng nhữn kênh mình coi cũng chỉ 2,3 chục đổ lại. Bố ai có thời giam mà coi cả trăm kênh.

yeu_hdtv

Tôi thấy Ông bạn kém quá! ngay cả gói HD thông thường cũng mất 1,2 chai 1 năm cũng chỉ có vài kênh coi được thôi. Ông nghe nó quảng cáo có cả trăm kênh nhưng nhữn kênh mình coi cũng chỉ 2,3 chục đổ lại. Bố ai có thời giam mà coi cả trăm kênh.
.
nhưng nếu không có trăm kênh thì khách cứ chê ẻo là ít kênh không thèm mua, mà các gói kênh mới với cá nhân mình đá.

binhhc

Moderator

E xin chào các bác ............................................................... Em chào các bác.

Thôi thì cứ cố mà vui vậy. dù sao cũng thêm được mấy kênh mà có hẳn chữ VIP còn gì. Hơn đứt gói HD1 của tui rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

binhhc

Moderator

Vừa đáng thương vừa đáng trách.
Thương vì phải làm chuột bạch mà hậu quả là tiền mất tật mang.
Trách vì đã có quá nhiều cảnh báo mà không chịu "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng".

Chuẩn không cần chỉnh.
Cái gì cũng có giá của nó: Ông biết trước -> sướng trước -> thiệt thòi trước.

HDgalaxy

E xin chào các bác đây là lần đầu tiên em gửi bài có gì không phải xin các bac lượng thứ:
Sáng hôm nay e đăng ký gói HDVIP của đài truyền hình kỹ thuật số VTC hồi hộp chờ đợi mãi tưởng sẽ được hài lòng vớ khoản tiền bỏ ra để mua gói này ai dè thất vọng quá các bác à. E xin đánh giá sơ lược như sau:
Kênh VTCHD VIP1: Phát linh tinh đó chính là kênh VTC HD9 các bác đang xem ở gói HD1
Kếnh VTCHD VIP2: Thì kẻ sọc không có gì cả
Kênh VTCHD VIP3: Thì lại phát lại kênh CHC phim truyện của trung quốc không có phụ đề cũng không có dịch
Kênh VTCHD VIP4: Thì phát chương trình ca nhạc kiểu như kênh ITV của gói SD nhưng hình ảnh là HD còn âm thanh thì nghe tệ kinh khủng không thể chấp nhận được mở to một chút không thể nghe được "Em đã xuất ra dàn âm thanh"
Sau một hồi test thử thấy bực mình quá gọi điện lên tổng đài 19001530 để mong được giải đáp. Em bực mình quá mới hỏi các chị xem thế nào chứ người ta bỏ tiền ra những 2TR để mua gói HDVIP chỉ được xem có 4 kênh HD vậy mà sao tệ quá nói là 4 kênh nhưng lại xem được có 2 kênh mà lại chỉ có duy nhất một kênh có tiếng việt mà kênh ca nhạc thì nghe âm thanh chán quá là sao vậy. Các bác biết họ trả lời sao không? Họ trả lời là mong anh thông cảm đây mới chỉ là bước đầu thử nghiệm lên hình ảnh và âm thanh chưa được như mong muốn bên em sẽ sớm khắc phục để chương trình ngày càng hoàn thiện hơn. Em lại hỏi tiếp chị ơi sớm khắc phúc vậy sớm là bao lâu họ trả lại bên em sẽ cố gắng trong khoảng thờ gian ngắn nhất. Hi vậy bó tay rùi chuối quá.
Em khuyên các bác lên cân nhắc kỹ trước khi lựa chọn các gói kênh mỗi gói có nội dung khác nhau. Hồi sáng em định chọn gói HD1 và HD2 nhưng sau khi đổi hướng chảo sang vệ tinh ASIAT-5 thì thấy gói HD2 mới có 11 kênh mà toàn là kênh nước ngoài lên bỏ qua gói HD2 Chọn gói HD1 và HDVIP. Nghe nói sau này gói HDVIP sẽ phát chương trình có nội dung 3D không biết có phải không. Nhưng phải nói cái bác VTC này củ chuổi thật ép người quá đáng đã thế chương trình chưa hoàn thiện chưa test mà đã quảng cáo dầm dộ nghe ghê chết. Mai là khai mạc WC rùi không biết sẽ ra sao đây. Thui có lẽ e viết hơi nhiều . Em chào các bác.

Bác thật đáng thương :D:D

Bên trên