đã tét kính 3D

daicane

sau nhiều ngày vô thread lục lọi mọi ngóc ngách, ngang cùng ngõ hẽm cuối cùng đã quyết định lấy kính cho bằng được (hành hạ thân xác ....mệt kinh;)))
gọi điện ngay cho bác "Ho" cuối cùng đã lấy kính,ban đầu thật thất vọng,nhưng không phải do kính nhưng do mình chưa wen mắt nên vẫn chưa thấy cái hay của phim 3D,nhưng xót tiền xót công,quyết tâm xem bằng được như mọi người đồn thổi.Cuối cùng mình cũng ngộ ra chân lý và đã xem được phim...b-((tét lun con mắt)
khi xem phim giống như đang xem lén vậy, nhìn rõ được không gian có độ sâu nhất định nhìn như thật
phim và kính được test trên CRT 17"......

hbc

Moderator
Ðề: đã tét kính 3D

hình như xem phim 3D trên CTR nhìn sâu hơn trên LCD thì phải?!

daicane

cái này thì mình chưa thử nhưng sẽ thử liền rồi xem thế nào!

daicane

test xong trên LCD laptop ảnh đẹp nét, độ sâu cũng khá ổn!

halfcube

coi ảnh tĩnh thì hiệu ứng thấy rõ, coi phim thì có nhiều cảnh chuyển nhanh quá không thấy kịp(chắc do dvdrip:D) nói chung hiệu ứng OK
còn màu sắc thì phải chấp nhận sự "tèm nhem" của nó thôi
mà bạn "ngộ ra chân lý" gì vậy :D

mx1

Member

Nghe nói màn hình càng to coi càng đã mà tui coi trên pana 50S10 thấy ko rõ, coi thấy nhoè nhoè (kính red-cygan)

virus404

he he mình cũng vừa lấy kính mua của bác Thanh ở Hà Nội, xong down phim liên tục mấy ngày, test trên laptop coi không đã( nhỏ quá) sau đó coi trên LCD 32', hình ảnh lên nét màu sắc tương đối rõ, nói chung là rất hài lòng tuy chỉ xài kính giấy. Cảm giác khi coi khó tả.... he he
Phim Coraline 1080 có lẽ vậy nên coi khá nét, không biết mấy bạn coi 720 thì chất lượng như thế nào?

Quanglong87

he he mình cũng vừa lấy kính mua của bác Thanh ở Hà Nội, xong down phim liên tục mấy ngày, test trên laptop coi không đã( nhỏ quá) sau đó coi trên LCD 32', hình ảnh lên nét màu sắc tương đối rõ, nói chung là rất hài lòng tuy chỉ xài kính giấy. Cảm giác khi coi khó tả.... he he
Phim Coraline 1080 có lẽ vậy nên coi khá nét, không biết mấy bạn coi 720 thì chất lượng như thế nào?

Màn 32" thì coi 720p với 1080p đâu khác gì nhau bác :D

Mà bác Thanh Hà Nội là bác nào ấy nhỉ, bác cho mình cái địa chỉ với, mình cũng mua thử xem sao :D

daicane

coi ảnh tĩnh thì hiệu ứng thấy rõ, coi phim thì có nhiều cảnh chuyển nhanh quá không thấy kịp(chắc do dvdrip:D) nói chung hiệu ứng OK

bạn không nên quá chú ý tới màu sắc trong phim chỉ tập trung vào phim để cảm nhận về độ sâu của ảnh.Một vài người bạn cua tôi mới ban đầu xem thì nhìn hình không thấy độ sâu của ảnh thì bảo:'' ôi thôi xấu wa,mỏi mắt wa " nhưng khi xem được rồi thì ...à uhm nói đã thiệt.cái quan trọng làm sao phải tập trung điều tiết mắt cảm nhận tối đa về độ sâu hình ảnh8-}
bạn nên xem phim dạng 720p hay 1080p thì hình ảnh sẽ tốt hơn.

dong_nat_88

Bác qua 102 Thái Thịnh mà mua, nhiều lắm, nó còn cho xem demo nữa
Trang web nè
http://cc3d.com.vn/

chẹp sao mình qua đó chả có demo gì nhỉ. Chị bán hàng cóp cho tớ 2 film DVDrip, 1 cái thì mờ tịt không có hiệu ứng 3D gì cả, cái kia hình như có hiệu ứng, nhưng cũng không xem được vì tớ mua kính Red - Cyan, mà chị ấy cóp cho film My Bloody Valentine (cần kính Green - Magenta) :mad:)

daicane

chẹp sao mình qua đó chả có demo gì nhỉ. Chị bán hàng cóp cho tớ 2 film DVDrip, 1 cái thì mờ tịt không có hiệu ứng 3D gì cả, cái kia hình như có hiệu ứng, nhưng cũng không xem được vì tớ mua kính Red - Cyan, mà chị ấy cóp cho film My Bloody Valentine (cần kính Green - Magenta) :mad:)

ủa vậy bạn mua với giá bao nhiêu?

dlink500t_back

Nếu mua dc kính xịn
1usd/ cái được bán tại trung tâm NASA cuả Mỹ thì xem OK.
đang chờ người nhà mua 1 cái

langtu1296

ở đâu bán vậy bạn, cho mình đc nơi bán đi, làm 1 cặp xem với người yêu, đeo vào thì zzz

dastonmi

Mình mới mua về xem nè, nói chung nên mua 1 cái xem cho biết thôi, mắt em thuộc loại tốt mà xem dc 5 phút là mắt loạn lên rồi, tất nhiên là ráng xem hết phim cũng dc nhưng xem xong chắc lòi 2 mắt ra mất. Màu sắc cực tệ luôn, tui mua kính chính hãng của Mỹ mà xem thấy tối hù hà, chủ yếu thấy màu xanh lá với màu tím thôi hà, còn mà mua nhầm hàng Trung Quốc 10 15k 1 cái xem vô thấy nhạt nhòa sắc màu luôn. Bác ở tp HCM thì có thể ghé mua chỗ này 35k/cái, cho chép 3 phim coi thử http://5giay.vn/showthread.php?t=1145687. Nhưng khuyên bác nếu muốn thưởng thức phim 3D là như thế nào thì hãy tranh thủ mua 1 vé xem Avatar sắp tới ở Megastar đi, màu sắc tuyệt vời, còn dàn âm thanh phê khỏi nói

Bên trên