Đám cưới

Hải Đăng

Nếu sau này làm đám cưới chỉ thích bạn bè đến chung vui, mỗi đứa tặng 1 món quà nhỏ (giá trị bao nhiêu cũng được). Ùi mình sẽ gom tất tần tật bỏ vào cái tủ riêng để trong phòng 2 vợ chồng. Sau này có cái để ghi nhớ, mỗi lần giận rỗi cứ nhìn thấy cái tủ là tự biệt kiềm mình lại. Oh yeah ước muốn nhỏ nhoi mà mãi vẫn chưa làm được :(

vuthehoa

Ðề: Đám cưới

Đi đám cưới xong về được các chú khuyến mãi thêm cái này,toi thêm 2 củ rưỡi nữa mới buốt ruột.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Đám cưới

vote cho chú này đi học luật giao thông =))

Ô hô. Hóa ra là còn nặng hơn ah? Hjc
Trường hợp điều khiển xe ô tô chạy quá tốc độ quy định từ 10-20 km/h sẽ bị phạt tiền từ 2 - 3 triệu đồng (mức phạt hiện nay là từ 800.000 - 1.200.000 đồng). Phạt tiền từ 8 - 10 triệu đồng (hiện nay 4-6 triệu đồng) đối với người điều khiển xe ô tô chạy quá tốc độ quy định trên 35 km/h, ngoài ra còn bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 60 ngày.

anh0424

Active Member
Gọi điện cho thằng bạn thân: "Tháng sau tao cưới."
Nó bảo: "Hoãn đi. Chưa có tiền đâu." @@

Ðề: Re: Đám cưới

Gọi điện cho thằng bạn thân: "Tháng sau tao cưới."
Nó bảo: "Hoãn đi. Chưa có tiền đâu." @@
bảo nó " tới đi khỏi đi tiền, turn của mày tao cũng vậy ! "
Lợi: có bạn tới góp vui và ko gây áp lực cho bạn. Trong tương lai , vật giá leo thang, đi đám cưới của nó mình củng ko bị áp lực kinh tế.
Hại: có khả năng là nó bị ế, ko thu hồi vốn đc, và nếu no dắt thêm 3-4 thằng nữa thì lỗ to.

bemtigon

Active Member

Thich đám cưới cũng như đám tang bên Tây. Đơn giản, thanh thản

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Mình cũng thích cưới giống Tây, thấy nó văn minh hơn. Đám cưới ở VN mang nặng tính hình thức quá.

Sau này cũng mong tổ chức đám cưới cho con mình theo kiểu Tây nếu xui gia vui vẻ đồng ý.

Hải Đăng

Mình cũng thích cưới giống Tây, thấy nó văn minh hơn. Đám cưới ở VN mang nặng tính hình thức quá.

Sau này cũng mong tổ chức đám cưới cho con mình theo kiểu Tây nếu xui gia vui vẻ đồng ý.
Cái này em thấy khó anh ạ, em đi ăn cưới VN cũng thấy nhiêu khể đủ trò, đủ lễ, mệt bỏ xừ. Hôm bữa nói các cụ là bỏ bớt được cái nào hay cái nấy mà bị chửi te tua!

VThanhgtvt

Well-Known Member
Cái này em thấy khó anh ạ, em đi ăn cưới VN cũng thấy nhiêu khể đủ trò, đủ lễ, mệt bỏ xừ. Hôm bữa nói các cụ là bỏ bớt được cái nào hay cái nấy mà bị chửi te tua!

Đến lúc chúng mình làm "các cụ" chắc sẽ bỏ hết luôn! CHo "con cháu" nó được nhờ! :D

đám tang ỡ VN h cũng tốn kém ko ít.. từ người tỗ chức cho đến người viếng.

Bên trên