Dàn âm thanh số khoảng 50tr... Cần tư vấn

hanboy85

Member
Em đầu từ khoảng 50 tr nghe nhạc số.... Loa Dyn X16 (20tr).... DAC Music Hall 25.3( 12tr)..... Amply Marantz PM 6005(10tr).... nguồn nhạc qua PC........ Xin các cao thủ chỉ giáo dùm.... với kinh phí này nên đầu tư thế này ổn không . E nghe nhạc chủ yếu nhạc như Bằng Kiều, Lệ Quyên... Vocal.......?

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Dàn âm thanh số khoảng 50tr... Cần tư vấn

Pm6005 gắn sẵn dac rồi, chỉ cần mua cục chuyển usb to coaxial lấy tín hiệu từ pc. Hoặc chơi hẳn lên 7005 để có usb dac và đủ lực đánh x16. Còn lại chục triệu build con pc phù hợp mới chơi lossless hay được.

danghiep

Member

Nếu làm con Oppo 105D vừa làm đầu phát thay Pc vừa làm Dac+pre thì so với phương án trên có tốt hơn ko các Bác?

C_Pham

Well-Known Member

Em nghĩ là amply đó không đủ mạnh để kéo x16. X16 là loa hay nhưng để đánh được em nó thì đồ đánh phai gấp 2 lần tiền loa bác ạ.

ktypro

Active Member

amply có sẵn dac rồi,bác lên hẳn 8005 luôn

hanboy85

Member

Em nghĩ là amply đó không đủ mạnh để kéo x16. X16 là loa hay nhưng để đánh được em nó thì đồ đánh phai gấp 2 lần tiền loa bác ạ.

CẢm ơn bác..... xin bác cho em còn Pre Pow trong tầm giá 25tr hợp với Dynaudio X16 hộ em...:(

ducdunghd

Active Member

Loa Dyn mà bác ghép với marrantz 6005 thì làm sao kéo cho ra tiếng nổi? Em thấy bên box mua bán có bác đang bán con krell 400xi bác xúc về ghép mới kéo ra chất âm của loa dyn bác ah.

hanboy85

Member

Loa Dyn mà bác ghép với marrantz 6005 thì làm sao kéo cho ra tiếng nổi? Em thấy bên box mua bán có bác đang bán con krell 400xi bác xúc về ghép mới kéo ra chất âm của loa dyn bác ah.

Quan trọng nhất là e có khoảng dưới 30 chai để nâng cấp thôi bác à :(

do_long_khach

Well-Known Member

X16 loa đời mới nên dễ đánh thôi. Bác có thể nghiên cứu Dali Zensor 3 hoặc Kef r100 là 2 đôi loa rất khá trong tầm chục triệu, lại ko kén amply

stuan6

Nếu amp marantz thì em khuyên bán nên lấy rotel còn hơn, mặc dù chưa xuất sắc lắm nhưng vẫn tốt chán hơn marantz khi phối với dynaudio. Cặp Dynaudio bác mua ở đâu thế ợ, em thèm mà vẫn chưa sở hữu đc.
Thân,

C_Pham

Well-Known Member

Trước đây em đã ghép x16 với Rotel 1520 nhưng phối ghép này không ổn đâu bác.

justbenice

Moderator

Bác mua ngay con DAC Yulong đang bán ở chợ trời . + Cặp bookself B&W 705 + 1 pow Rotel 2 kênh .
Mình nghĩ cấu hình này sẽ cho bác 1 âm thanh rất hoàn hảo.

hoangtran67

Tầm ~30 triệu, bác chủ nghiên cứu bộ Audiolab Q-DAC và 8200P, kéo dư sức loa Dyn của bác, DAC rời chơi nhạc số mới sướng.

ngdhieu

Well-Known Member

CẢm ơn bác..... xin bác cho em còn Pre Pow trong tầm giá 25tr hợp với Dynaudio X16 hộ em...:(

Bộ Power mono-block 811A trong hình dưới chỉ có 20tr, mua thêm 1 cái pre phù hợp nữa bác sẽ có 1 bộ hoành tráng cả về hình thức lẫn chất âm. Chỉ có một số hạn chế như sau:
1. Có nguy cơ cụp xương sống khi bê vác (khá nặng, 1 cục gần 30kg)
2. Cần 1 cái kệ tương xứng để đặt (kệ đẹp cũng phải 6tr)

Ghi chú: Cái pre giá tới 14tr nên sẽ vượt tầm ngân sách của bác, chỉ chú ý đến bộ Power amply thôi nhé, 2 cục có 4 cái đèn sáng quắc ở phần trên cái hình.

SDH

Member

Em cũng nhất trí với bác là Dyn đánh với Rotel không hay

Bên trên