Dẫn gia đình đi đâu vào cuối tuần ?

talankazushi

Thời gian qua bù đầu với công việc mà bỏ bê gia đình và xa con cái quá nên em muốn dành ngày cuối tuần cho cả nhà . Nhưng khổ cái là không biết dẫn đi đâu mà vừa có cảm giác ấm cúng vừa vui nữa . Bác nào biết nhiều điểm vui chơi thì tư vấn cho em với ?

hoathom

Đứa con lớn nhà mình thì thường rủ cả nhà đi Picnic ở chỗ gọi là Đảo Dừa Lửa tại Nhơn Trạch (Đồng Nai) ( Qua phà Cát Lái Quận 2 đi tí là tới ) đợt vừa rồi ra đó cũng rất vui . Cả nhà quay quần ăn nhậu xong nằm nghĩ trưa . Chỗ đó khá lí tưởng .

talankazushi

Đứa con lớn nhà mình thì thường rủ cả nhà đi Picnic ở chỗ gọi là Đảo Dừa Lửa tại Nhơn Trạch (Đồng Nai) ( Qua phà Cát Lái Quận 2 đi tí là tới ) đợt vừa rồi ra đó cũng rất vui . Cả nhà quay quần ăn nhậu xong nằm nghĩ trưa . Chỗ đó khá lí tưởng .

Đi xa như Đảo Dừa Lửa,Bò Cạp Vàng cũng được đấy, mình cũng có biết chỗ đó , nhưng vì nhà có trẻ nhỏ , nó cũng hiếu động nên ngại đi những nơi sông nước nhiều lắm bác ạ. Lơ là một cái là tiêu ngay ạ. Dù sao cũng thanks bác !

automatic

Còn chỗ này nữa cũng khá lí tưởng Khu du lịch sinh thái Vườn Xoài - Đồng Nai.Chỗ này có chỗ câu cá nhưng bác khỏi lo cho mấy bé , khá an toàn. Nhưng bị cái phải đem nước với trái cây theo ăn . Không thì lên đó bị chém "thủng túi" à :-"

quynh anh

Member
cuối tuần bác dẫn vào siêu thị Lotte ăn kem, chơi trò chơi và tham quan cũng thích lắm đây.

Long_Phi

Chỗ chơi không quan trong bằng cách vui đùa cung con đâu. Nhà mình thường chủ yếu là vui đùa trong nhà thôi

Extra

Ðề: Dẫn gia đình đi đâu vào cuối tuần ?

tớ thì thường dẫn con đến mấy chỗ chuyên về trò chơi con nít như Tiny World, nhưng thỉnh thoảng cũng mua vài món đồ chơi để chơi chung với con ở nhà nữa .

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Bọn trẻ con nhà em thích nhất là bơi hồ và ngủ khách sạn. Toàn những thú vui tốn kém...

vincle

Còn chỗ này nữa cũng khá lí tưởng Khu du lịch sinh thái Vườn Xoài - Đồng Nai.Chỗ này có chỗ câu cá nhưng bác khỏi lo cho mấy bé , khá an toàn. Nhưng bị cái phải đem nước với trái cây theo ăn . Không thì lên đó bị chém "thủng túi" à :-"

Chỗ này chả có vẹo gì đâu bác ơi :))
Hồi trước lớp em tính picnic ở đấy nhưng sau cùng là rút, chặt chém kinh người ;))

ngodanh

Ðề: Dẫn gia đình đi đâu vào cuối tuần ?

một buổi picnic.............................

oldfriend

Moderator
ý bác chủ hướng ngoại, nên cứ văn thánh hay bình quới mà thẳng tiến thôi :D

p/s: thích cái thú hồ bơi với khách sạn của gia đình bác Chip :D

lovemyta

Đi dạo biển là thú vị nhất đó bác

Giố mát không gian rộng rãi không cảm tháy ngột ngạt

leesang

Well-Known Member
Ðề: Re: Dẫn gia đình đi đâu vào cuối tuần ?

Bọn trẻ con nhà em thích nhất là ngủ khách sạn. Toàn những thú vui tốn kém...
Con bác chip còn nhỏ mà đã mê cái thứ này giống bố nó ghê :)) Chip phụ sinh chip tử :))

Bên trên