Dàn HD cỏ của e mới vào nghề!!!

Kenzu

Member
Tình hình là e mới bán đc mấy dzạ lúa, bon chen làm 1 dàn HD để tói tói sau giờ làm việc có cái để giải lao, giải trí. Nay e xin đc show cái dàn cỏ con của e lên, mong các bác chém nhẹ tay cho. Vì mới rinh đc e nó mừng wa' show lên luôn, chưa có bố trí gì đc hết. Thông tin sơ bộ của em nó là:
Tivi LG LCD 32' Full HD
AIO JVC G61
HTPC:
+ Asus P8H61-V
+ Kingmax Nano 4G/1333
+ HDD 2Tb
Và đây là hình của em nó:

Bonus thêm tấm hình lúc xem Ơ Rô, em lấy cái màn hình desktop ngoài trc tiệm net của e vào để xem cho đầy đủ

Em đang định treo 2 em loa bé ra sau nhưng chưa tìm đc cái chân treo tường, phòng của e chỉ có 16m2 mà để giường ngủ tủ quần áo tùm lum nên dây nhợi e hơi khó nghỉ cách sap xếp tí >"<

accit

Ðề: Dàn HD cỏ của e mới vào nghề!!!

HD mini dây nhợ lằng nhằn quá bạn, cọng dây ngay cửa ra vào coi chừng cái monitor down

innova001

Member

chúc mừng bác có HD để thường thức. theo hình thì bác để dàn máy ngay góc phòng, như vậy thì việc bố trì hai loa sau sẽ hơi khó đấy. loa center bác nên để trên mặt kệ ngay dưới tivi

Kenzu

Member

HD mini dây nhợ lằng nhằn quá bạn, cọng dây ngay cửa ra vào coi chừng cái monitor down
Con monitor chỉ là vợ bé, em nó chỉ chửa cháy lúc Euro có 2 trận liền thôi Bro chứ e hok có cho nó trg phòng làm vợ chánh ^.^
chúc mừng bác có HD để thường thức. theo hình thì bác để dàn máy ngay góc phòng, như vậy thì việc bố trì hai loa sau sẽ hơi khó đấy. loa center bác nên để trên mặt kệ ngay dưới tivi
Cám ơn bác đã góp ý, e sẽ đưa e nó lên trên!!! Tại bên phải bị kẹt cái cửa WC nên e ko cho nó ra giữa phòng đc >"<

amazon2vn

Bác chụp hình phần tường đối diện dàn, anh em sẽ góp ý cách sắp xếp dàn hợp lí. Bộ dàn nhìn còn tùm lum quá.

nhìn thèm quá, bố trí lại cho bắt mắt là ok :D

Kenzu

Member

Bác chụp hình phần tường đối diện dàn, anh em sẽ góp ý cách sắp xếp dàn hợp lí. Bộ dàn nhìn còn tùm lum quá.

Phần tường đối diện đây Bro:

Vì mới cho em nó về nhà, với lại e mới vào nghề nên chưa biết sấp xếp thế nào cho hop lý ạh

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Chúc mừng bác chủ mới vào nghề thế là phê lắm. Thanks bác chia sẻ

fostina

Well-Known Member

Bác bố trí ngay góc phòng là rất hay, không cần làm tiêu âm nhiều, chuẩn nhưng cần sắp xếp cho gọn gàng một chút nhìn sẽ good hơn, chúc mừng gia nhập HD (tốn tiền)

Minhsur

Banned
Bác kiếm chỗ treo hoặc đặt đôi surr ra nơi khác là thoáng đãng ngay, lại được nghe ngựa phi đạn réo khắp nơi.

vietnamismylife

như vậy là ngon rồi mới tập tành thế là ok . Từ từ học hỏi thêm mới thành pro được chứ . Em cùng mới vào nên không dám nhận xét nhiều ạ.

thytruong

Member

Bác ở saigon thì có thể ghé em lấy cặp bát treo surround chỉ 150k về mà treo 2 loa bé lên là ổn thôi . Chúc bác có bộ dàn hay nè ...

Kenzu

Member

Bác ở saigon thì có thể ghé em lấy cặp bát treo surround chỉ 150k về mà treo 2 loa bé lên là ổn thôi . Chúc bác có bộ dàn hay nè ...

E cũng đang kiếm mua cập bass đó, tiết là e ở tít tận Kiên Giang... vùng xâu vùng xa nên hơi chua tí >"<

nguyenduy881

Thế là bác có thêm một niềm vui mới nơi tổ ấm nhé. Cung hỷ.
Cứ xài đi rồi sẽ ra nhiều vấn đề để sắp xếp ...

new_baby

Member
Bác để dàn gần cửa WC là có khả năng vừa xem phim vừa xem cảnh người bên trong WC... nên bác thử xoay mọi thứ đi 90 độ thì sẽ có thể ổn hơn đấy.

nddbicycle

em có bộ giàn y xì của bác nè

Bác chưa mua bát treo sur thì đóng tạm đinh lên tường phía sau treo sur để thưởng thức âm thanh "đê tê ét" cho sướng đã bác ạ.

Kenzu

Member
Ðề: Re: Dàn HD cỏ của e mới vào nghề!!!

Bác để dàn gần cửa WC là có khả năng vừa xem phim vừa xem cảnh người bên trong WC... nên bác thử xoay mọi thứ đi 90 độ thì sẽ có thể ổn hơn đấy.

Phòng chỉ có 1 mình e ở nên WC cũng chỉ có 1 mình e sữ dụng thôi bác ^.^

em có bộ giàn y xì của bác nè

Bác chưa mua bát treo sur thì đóng tạm đinh lên tường phía sau treo sur để thưởng thức âm thanh "đê tê ét" cho sướng đã bác ạ

Bây h chưa treo lên đc mõi lần e xem phim lại mang 2 cái surr để ra sau lưng. Thật ra bas treo mình có thể nhờ ông anh làm Inox làm cho 1 cái nhưng dây nhợi hơi lằng nhằn nên mình đang suy nghĩ đi dây sao cho gọn bác àh

LG-HS102G

Banned

Bác đâu tư dăm triệu làm cái Wall Floating cho nó có hình thức bác ạ , chứ hàng thì có vẻ chuẩn rồi.

sanchec1987

chúc mừng em! có cái xem như thế là ok rồi

Bên trên