Dàn HD của em.

HD Beginner

Ðề: Dàn HD của em.

TV thì để xem TV thôi, còn máy chiếu xem phim mới sướng, không có dư đâu bác :)

Đó là cặp wide front mà bác :). Còn 2 loa surround em để ở sau mà.

Bác nên tìm hiểu về công nghệ âm thanh DTS/Dolby 7.1 và vị trí đặt loa nhé

Chú ý là thằng Onkyo nó chế ra 9.2 trong đó 2 loa trước chỉ là xào lại âm thanh của loa front thôi. Ko có gì khác biệt cả. Yamaha, Denon cũng làm như vậy. Âm thanh gốc vẫn chỉ là 7.1

tezuka

Member

Bộ loa đẹp quá, bác mua ở đâu thế? Giá bi nhiêu?
Làm vài dòng rì viu sơ sơ đi bác chủ :)

Chúc mừng bác có dàn máy đẹp, nhưng bác đọc manual xem vị trí loa như thế đúng chưa nhé.

htvicky

Member

Bác nên tìm hiểu về công nghệ âm thanh DTS/Dolby 7.1 và vị trí đặt loa nhé

Chú ý là thằng Onkyo nó chế ra 9.2 trong đó 2 loa trước chỉ là xào lại âm thanh của loa front thôi. Ko có gì khác biệt cả. Yamaha, Denon cũng làm như vậy. Âm thanh gốc vẫn chỉ là 7.1

Chúc mừng bác có dàn máy đẹp, nhưng bác đọc manual xem vị trí loa như thế đúng chưa nhé.
Thank bác nhưng phòng em như vậy em không biết bố trí như thê nào nữa :)

htvicky

Member

:D Bộ loa này em rất kết nó bác à.
Đầu tiên la cục sub

Sub em này tới 12in, cỗng suất MAX: 400W oánh tức ngực đó mấy bác :D
Dãi tần của nó từ 20Hz - 350 Hz.

Tiếp theo là 2 em Front.

Công suất MAX 350W
Dãi tần đáp ứng của nó từ 35Hz - 22kHz
Đặc biết em này có cái kèn ở trên nhìn cũng phê mà nghe nhạc cũng phê :)

Tiếp theo nữa là các loa vệ tinh

Em này kích thước 6.5in, công suất MAX 200W
Dãi tần đáp ứng từ 45Hz - 22kHz

Loa Center

Kích thước loa cũng 6.5in, công suất MAX 200W
Dãi tần từ 45Hz - 22kHz.

Em thì tai trâu nên không biết nó nghe có gọi là hay không :), chứ còn riêng em thấy thì nó rất là khỏe, khi xem phim thì rung cả ghế các bác ạ :D

Cuối cùng là em mua em này ở amazon, tiền ship và tax về tới việt nam nữa là gần 3k :)

Chỉnh sửa lần cuối:

nab2195

Member

bộ salon xanh đẹp quá :D
bao xiền hả bác , có kèm bàn ko

htvicky

Member

bộ salon xanh đẹp quá :D
bao xiền hả bác , có kèm bàn ko

bộ này mua gần 1 năm rồi ở nhà đẹp hay nhà xinh gì đó trên đường phan đăng lưu gần ngã tư phú nhuân. khi đó bộ ghế không là 23triệu với cái bàn 5 triệu nữa :) bây giờ chắc vẵn còn hàng đó :D

hoangconghieu

Well-Known Member

Mình thì thấy 1 điều là chưa rõ setup thiết bị nghe ra sao nhưng cái phòng rộng quá, âm thanh khi bật nó biến mất tiêu luôn theo không gian.

Bộ này mà đặt vào phòng khoảng 20m2 thì ổn nhất.

htvicky

Member

Mình thì thấy 1 điều là chưa rõ setup thiết bị nghe ra sao nhưng cái phòng rộng quá, âm thanh khi bật nó biến mất tiêu luôn theo không gian.

Bộ này mà đặt vào phòng khoảng 20m2 thì ổn nhất.

bữa nào bác tới nghe thử coi, mở tầm 70% công suất thì đã chịu không nỗi rồi :). Dàn loa này tổng công suất lên tới 2000W đó bác. Rất là khỏe bác ạ :)

Map_34

1 chữ " đẹp " mà bác để bình hoa trên thùng sub ko khéo có ngày đang cao hứng là vỡ lọ đấy nhé ;))

conmango

Active Member

hic!tiền tấn mất!ngay con Lap đã là cả vấn đề với 90% dân VN ta!trong đó có e!:">

ngduyh

Em mạnh dạn yêu cầu bác chuyên bộ Home theatre này lên trên gác. Nếu bắt buộc phải để ở dưới nhà thì đề nghi bác phải điều chỉnh lại vì em thấy về cả kiến trúc cũng như setup phòng nghe bác đều sai:
- Không ai để bộ loa đó, tivi đó che cái tiểu cảnh ở đằng sau. Làm hỏng cả tiểu cảnh lẫn cầu thang.
- Xoay loa 90độ là cách duy nhất để bác thưởng thức âm thanh được trọn vẹn
- Làm 1 bức vách thạch cao mỹ thuật và để 1 cái bể cá ở đó có lẽ hợp lý hơn (vừa lấy phong thủy, vừa lấy không gian kiến trúc). Bức vách thạch cao này bác có thể làm theo từng nan với với chiều rộng khoảng 70mm. Cái cầu thang đó chỉ nên nhìn thấy thấp thoáng thôi thì sẽ đẹp hơn.
- Chỗ tiểu cảnh đóng 1 cái tủ cất giầy dép trái mùa…
- 7.1 de loa kieu nay bac a.

Dĩ nhiên là có nhiều cách nhưng vấn đề là bác chưa quyết liệt, chưa mạnh tay chứ không phải là bác không biết.Bác đã mạnh tay để có 1 căn nhà đẹp, bác cũng đã mạnh tay để đầu tư 1 bộ home theatre đắt tiền. Vậy bác cũng cần phải mạnh tay để thỏa mãn với những gì mà mình đã mạnh tay.

htvicky

Member

Em mạnh dạn yêu cầu bác chuyên bộ Home theatre này lên trên gác. Nếu bắt buộc phải để ở dưới nhà thì đề nghi bác phải điều chỉnh lại vì em thấy về cả kiến trúc cũng như setup phòng nghe bác đều sai:
- Không ai để bộ loa đó, tivi đó che cái tiểu cảnh ở đằng sau. Làm hỏng cả tiểu cảnh lẫn cầu thang.
- Xoay loa 90độ là cách duy nhất để bác thưởng thức âm thanh được trọn vẹn
- Làm 1 bức vách thạch cao mỹ thuật và để 1 cái bể cá ở đó có lẽ hợp lý hơn (vừa lấy phong thủy, vừa lấy không gian kiến trúc). Bức vách thạch cao này bác có thể làm theo từng nan với với chiều rộng khoảng 70mm. Cái cầu thang đó chỉ nên nhìn thấy thấp thoáng thôi thì sẽ đẹp hơn.
- Chỗ tiểu cảnh đóng 1 cái tủ cất giầy dép trái mùa…
- 7.1 de loa kieu nay bac a.

Dĩ nhiên là có nhiều cách nhưng vấn đề là bác chưa quyết liệt, chưa mạnh tay chứ không phải là bác không biết.Bác đã mạnh tay để có 1 căn nhà đẹp, bác cũng đã mạnh tay để đầu tư 1 bộ home theatre đắt tiền. Vậy bác cũng cần phải mạnh tay để thỏa mãn với những gì mà mình đã mạnh tay.

Rất cảm ơn ý kiến của bác :), em cũng đang tính để sửa lại nhà và làm thêm một cái phòng để xem phim riêng :).

nhon03429

nhìn căn nhà và dàn máy hd của bạn phải nói là sư phụ chứ em út gì

phq

Bán gắn kiểu này khi coi bằng máy chiếu hiệu ứng không ổn rồi bác ạh, nghe thì đùng đoàng như sao phân biệt được trước sau trái phải

Bên trên