Dàn Hifi của mình đây. Mời các bác vào ném đá.

leethoogthaj

Ðề: Dàn Hifi của mình đây. Mời các bác vào ném đá.

Bộ này của bác quả là hết sẩy roài nhá, Chúc bác và gia đình luôn vui vẻ hạnh phúc :D

tamdamsg

Member

Bác nối cặp front vào Intergrated amp rồi nối vào ngõ front pre out của 2311, còn lại sub, cen, sur để nguyên bác. Xem phim thì bật tất cả, nghe nhạc thì ko cần bật 2311 chỉ cần bật amp thôi (2311 có chức năng by pass hay còn gọi là pass through... gì gì đấy) HDP vẫn nối HDMI với 2311 nhưng nối thêm ngõ RCA hoặc optical với amp. với Inter amp bác còn có thể chơi thêm CDP nữa nên rất tiện. Còn amp tích hợp nào thì bác lưu ý công suất tầm 150 - 200 W/channel là dập em HECO dư sức rồi. Kiếm em amp có phần pre ngon ngon chút là ổn thôi bác (nhiều bác khuyên em chơi Musical Fidelity A1, còn em khuyên bác nên chơi các em đời khủng của Sansui hoặc Onkyo - nhưng giá cả khá chát nhé bác, toàn tầm 10 - 20 chai thôi)

P/s: bác mật thư cho em cái TEL và địa chỉ, em qua thẩm âm giao lưu với bác nhé.

Thân

Em msg mật cho bác rồi, giờ em hiểu đc chút chút, hôm nay T7 em rước thêm em Dune Max về nghe nhạc thay cho cái Laptop, tiện thể dịch cái kệ rồi hạ cặp loa xuống như lời bác Triệu Ngoc Tu dạy. KQ nghe chất lượng hơn trước, cảm ơn các Bác đã giúp đỡ em.

lão này show hàng rất nghệ thuật
đi từ nghèo để giàu, đi theo không gian và thời gian mới kinh chứ
mà công nhận CHUẨN

tamdamsg

Member

====lăng tăng với bộ dàn 2 kênh cuối cùng đã chọn đc amplifers===
Rotel pre RC 1550 -- Pow RB 1552, cảm giác thòa mẵn với đôi tai em ====
Xin chân thành cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn cho em. Special thanks to bác "tngoctu" bác "lehoang40" sorry bác vì dòng Vincent bên tamnhinso không còn hàng, nên em rước em này về nghe tạm.

Thân.

P/S: em có updated lại vài hình ảnh mới về cặp pre pow rotel này mời các bác ném nhẹ tay cho em.

davidhand

Moderator

Tình hình thế này chắc sau khi ra nốt bộ tứ quý bác chủ cũng có một bộ ra trò đây! Xem ra ở diễn đàn này ít người chơi loa Đức như e với bác nhỉ! Sau này e làm xong nhà mới sẽ setup bộ xem phim toàn Đức Quốc Xã cho coi! :) . Cặp 501 của bác tiếng rất hay, nếu có đk bác nên ghép e nó với amp đèn đánh sẽ phê lắm đó, đảm bảo mấy loại nhạc như trữ tình, vàng, ... hết thuốc luôn.

tamdamsg

Member

Tình hình thế này chắc sau khi ra nốt bộ tứ quý bác chủ cũng có một bộ ra trò đây! Xem ra ở diễn đàn này ít người chơi loa Đức như e với bác nhỉ! Sau này e làm xong nhà mới sẽ setup bộ xem phim toàn Đức Quốc Xã cho coi! :) . Cặp 501 của bác tiếng rất hay, nếu có đk bác nên ghép e nó với amp đèn đánh sẽ phê lắm đó, đảm bảo mấy loại nhạc như trữ tình, vàng, ... hết thuốc luôn.
cám ơn bác, bác nói chính xác, chất đèn nghe nhạc nhẹ, nhạc trữ tình, hòa tấu thì thôi cứ như là " Ru mãi ngàn thu" :-bd, nhưng bass của đèn nghe không thể làm em thức giấc đc bác ạ. Nếu đã là đèn " đau khổ lắm" khi nào em về hưu em sẽ đốt đèn thẩm âm với bác. Anh Tuân ráp máy bên Trương Lê khi ghép amplifiers vào cặp Heco của em rồi mở bài "Hotel California" lên rồi thì thốt lên 1 câu " ôi sao mà nghe phê quá" :)

Bên trên