Dàn HT khiêm tốn của sinh viên...

kdtc

Sau mấy tháng mò mẫm thì bộ dàn HT lởm khởm đầu tiên của em đã ra đời :-bd

TV: Panasonic TC-P46C2 46" Plasma| hix, mắt em mù nên chả phân biệt dc 1080p vs 720p 8-}

Media Player: PlayStation 3 hoặc Xbox 360| :)>-

Speakers: Logitech Z-5500| Ngân sách eo hẹp nên em đành phải tạm hài lòng với em này với cả lỗ tai trâu nên chắc để tính fần nghe sau vậy :-??

Music Player kiêm Camera: iPhone 4 :-c

Sau đây là phần hình ảnh.

Laptop để download, chứa film và chơi StarCraft II, loa Surround Trái để trên bàn hướg về chỗ ngồi.

Nhìn gần hơn, laptop bị em cạy tan nát lúc upgrade card đồ họa để chiến StarCraft II, con chuột G1 chinh chiến gần 6 năm trời, 2 ổg cứng ngoài 1TB + 320GB và HDD của laptop 320GB chủ yếu để chứa film. Màn hình phụ Samsung LCD 20" để làm việc hoặc xem film và TV show linh tinh.

TV Plasma Panasonic 46", PlayStation 3, Xbox 360, Loa front và center.

Vừa ngủ + xem film + chơi game ở một chỗ tại phòng em nhỏ quá. Loa Surround phải để đầu giường, tối trước khi đi ngủ cắm iphone Z-5500 bằng dây aux vừa sạc vừa để âm nhạc dẫn lối vào giấc mơ luôn I-) hoặc là sáng dậy mở Bon Jovi, Have A Nice Day vừa tắm táp vừa gào thét \m/

Tắt đèn chơi game, hình trên là lúc em đag test demo của Vanquish trên Xbox 360

Dàn này lúc đầu em chủ yếu dùng để chơi game nên tận dụng luôn PS3 và X360 làm media player. Stream film chứa trong laptop vào PS3 hoặc X360 qua mạng LAN để 2 thằng này decode. Vừa nhẹ máy, laptop chỉ cần stream, ko fải decode nên CPU load toàn <50% B-) lại tiện lơi, khi xem film vẫn có thể xài laptop dc vì em stream wireless nên laptop dc free, cầm laptop chạy vòg vòng trog nhà cũg chả ảnh hưởng gì tới film đag chiếu :> Cái hay nữa là nếu lười download :( thì có thể stream film online để xem instant từ Netflix luôn bằng PS3 và X360 y như là xài youtube :)) với cả PS3 bản thân đã là Bluray player <:p mỗi tuần Netflix gửi về nhà 4~5 dĩa Bluray là xem mệt nghỉ rồi #:-S

Bác nào thấy có gì chướng tai gai mắt cần sửa ~X( xin ném đá tận tình, chọi gạch cật lực!!!

Bonus: em roommate hàng hot

Là một em Husky toàn ngủ 24/7

Thanh kiu ve ri mách :D :D

Chỉnh sửa lần cuối:

leepham

Well-Known Member
Ðề: Dàn HT khiêm tốn của sinh viên...

Sinh viên bây giờ khiếp quá :D Mà bác chủ ở nước ngoài phải không giờ này mà đi học :D

loveBasso

Member

Đồ chơi của bác rất hoành tráng. Hồi SV em chỉ có cái đài nội địa cùi bắp nghe PM cho vui thôi.

kdtc

Sinh viên bây giờ khiếp quá :D Mà bác chủ ở nước ngoài phải không giờ này mà đi học :D

Hì, em là du học sinh thôi, ở gì :D quốc tịch Việt Nam chăm phần chăm. khiếp gì đâu bác, so với dàn của bác thì em còn thua vài chục bậc

Thích cái hình cuối nhất. :D

:)) bảo bối thần kì nam châm hút các em gái đấy ợ :))

Đồ chơi của bác rất hoành tráng. Hồi SV em chỉ có cái đài nội địa cùi bắp nghe PM cho vui thôi.

hix, em còn nhỏ lắm ợ :D hồi đó với bây giờ phải khác nhau chứ bác, nghĩ thấy mình may mắn thật :)

Chỉnh sửa lần cuối:

binna

Well-Known Member

Hì, em là du học sinh thôi, ở gì :D quốc tịch Việt Nam chăm phần chăm. khiếp gì đâu bác, so với dàn của bác thì em còn thua vài chục bậc

:)) bảo bối thần kì nam châm hút các em gái đấy ợ :))

hix, em còn nhỏ lắm ợ :D hồi đó với bây giờ phải khác nhau chứ bác, nghĩ thấy mình may mắn thật :)

câu này đúng nè, ngẫm lại hồi đó thấy SV bây giờ may mắn rất nhiều.
bộ Z-5500 vừa xem phim, chơi game là 1 rùi........

cannabis9x

Bản Chất Của Sinh Viên là áo trắng túi ko tiền ! còn thế này có phải là sinh viên ko nhỉ đau lòng ta mún khóc !

kdtc

câu này đúng nè, ngẫm lại hồi đó thấy SV bây giờ may mắn rất nhiều.
bộ Z-5500 vừa xem phim, chơi game là 1 rùi........
Nghe nhạc nữa, ko bằng máy dàn dân dụng nhưg tai trâu như em thì dzậy là ngon rồi.

Bản Chất Của Sinh Viên là áo trắng túi ko tiền ! còn thế này có phải là sinh viên ko nhỉ đau lòng ta mún khóc !
em cũg phải cày bừa quần quật bác ợ, hehe, ba má cho tiền đi học thôi, chớ ko cho tiền xài bậy như dzầy :))
Căn bản mình cũg là con hư :)) Người ta đi làm đóg tiền học còn em toàn đốt vào cái này, chắc chơi tới đây là đủ rồi, chừg nào học xog rồi tính tiếp :)) Lúc đó ko fải là con hư nữa mà thành chồng hư rồi :))

Nghia_PMT

Well-Known Member

Con Husky nhớ ko nhầm là họ chó kéo xe trượt tuyết như Nanh trắng hả chủ thớt?

thogaubien

Theo phong thủy thì ko nên để gương chiếu thẳng vào giường :). Theo kinh nghiệm thì nếu thường xuyên có bạn gái đến chơi thì để gương chiếu cũng tốt ;)

bth8888

Member

Em hỏi tý PS3 có chạy được phim mkv phụ đề tiếng việt trong ổ HDD cắm ngoài ko bác ?

anh7otosaigon

Active Member

các bác đừng bàn luận đời tư của bác chủ, mỗi người 1 hoàn cảnh mà

p/s: bác dùng dell đời nào ạ

trym_phuong

Em thik phong cách phòng bác quá. Đơn giản nhưng tiện dụng
SV sướng phết. Em hs có mỗi cái loa TQ 10 năm của ba em cho =))

kdtc

Con Husky nhớ ko nhầm là họ chó kéo xe trượt tuyết như Nanh trắng hả chủ thớt?

Yup, chính nó :)) Nanh trắng, mắt xanh, nhưg mà con này ko hiểu tại sao một mắt xanh, một mắt đen :)) WTF :))

Nhìn quả này sao tủi thân đời sinh viên ta quá :(

Bác khiêm tốn quá rồi, dàn của em làm sao đọ dc với bộ loa của bác :)

Theo phong thủy thì ko nên để gương chiếu thẳng vào giường :). Theo kinh nghiệm thì nếu thường xuyên có bạn gái đến chơi thì để gương chiếu cũng tốt ;)

:)) căn bản là cái gương to quá, thật ra nó là cái cửa tủ, em thuê nhà nên cũg chả làm gì được, tụi Mỹ nó bố trí phòng có quan tâm phong thủy gì đâu, nên em mới fải xoay cái gối vào gương, lúc ngủ dậy thì nhìn về hướg ngược lại, tránh nhìn vào gương. Tránh dắt gái về nhà bác ạ, để gái dẫn mình về nhà gái hay hơn ạ :)) Nói chung, địa chỉ nhà thì nên dấu :))

Em hỏi tý PS3 có chạy được phim mkv phụ đề tiếng việt trong ổ HDD cắm ngoài ko bác ?

PS3 ko chạy trực tiếp mkv dc ạ, em phải cài PS3 Media Server, rồi để laptop làm server, stream data vào cho PS3 decode.
Bình thường em ko xem subtitle ạ, tại vì nếu xem có phụ đề thì laptop phải decode, ép phụ đề vào, rồi encode thêm một lần nữa để gửi vào PS3, CPU load toàn xấp xỉ 90%, và stream wa wireless bị giật, phải cắm dây ethernet thì mới ổn định. Nên thà em xem bằng laptop cho nó lành.
Nếu xem ko có subtitle thì laptop chỉ cần phải mux, nôm na là thay vì mkv (PS3 ko support), nó gửi file mt2s (dc PS3 support) vào PS3, ngoài ra nó ko phải decode hay làm gì sất, để cho PS3 làm hết, CPU load thấp, và stream wireless dc vì nó cũg chỉ cần bandwidth thấp. Dở là ko xem dc anime vì một chữ tiếg Nhật bẻ đôi em cũg ko biết :(( Hoặc bất cứ film gì ko fải tiếng Anh hay tiếng Việt thì cũg chịu, lúc này fải xem bằng laptop.

các bác đừng bàn luận đời tư của bác chủ, mỗi người 1 hoàn cảnh mà

p/s: bác dùng dell đời nào ạ

E1705 bác ạ, nhưg mà em cũg có lò mò upgrade con graphic rồi, xài hàng stock chơi StarCraft II chịu ko nổi nhiệt, giật tưng bừng. Chứ chỉ để xem film thôi thì ngon, C2D E7200 config đúng thì ko có ngán film nào hết trơn.

Em thik phong cách phòng bác quá. Đơn giản nhưng tiện dụng
SV sướng phết. Em hs có mỗi cái loa TQ 10 năm của ba em cho =))

:D Đơn giản là tại vì có bao nhiều tiền bộ dàn này ngốn sạch rồi bác :)) bác thấy trên cửa kế bên cái TV có mấy cái áo ko :)) trog tủ em còn thêm 3 cái nữa thôi đó bác, đồ em mặc chỉ có duy nhất 1 cái quần jean, 5 cái áo thun, 1 sơ mi, 1 bộ vest lởm khởm với 1 cái quần thể thao lúc nào cũg mặc là hết sạch rồi, kiếm ko ra thêm miếng vải nào nữa hết :(( vớ véo cái nào cũg có 1~2 lỗ thủng :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên