Dàn HT siêu cấp dành cho những ai đam mê :D

minhngvan

Chào các cụ,
Sau một thời gian rất dài tìm hiểu về HT, cũng cố gắng đi nghe thử ở một số nơi như Anh Duy Lò Đúc, vài chỗ về Z5500, rồi Denon 390XP, 1311XP. Cuối cùng em quyết định đi "nhặt rác". Tất cả cũng là nhờ các cụ trên diễn đàn này. Đây là sản phẩm:

Receiver: Yamaha DSP AX8 (dùng điều khiển của Tàu)
Front: JBL TLX151 (đã đến chỗ bác Đạt làm lại e căng mất 100K)
Center: JBL SC305
SUB: JBL PS100
Surround: JBL Flix2
HDP: Mitsustar (tẩy logo, nguyên gốc là chú Tàu IStar), em về cài lại firmware của PopcornHour mất 1 đêm, Thanks PopcornHour!

Cảm nhận: Âm thanh megastar :D

Em kết con Ya A1 lắm nhưng thấy mấy chỗ ko có điều khiển zin, khi nào có em sẽ thay con AX8.

Mời các cụ ném đá thoải mái.

HHN

Active Member
Ðề: Dàn HT siêu cấp dành cho những ai đam mê :D

Bác cho nhà em hỏi đống rác này của bác hết nhiu xiền nhể :D

minhngvan

Thưa cụ hết khoảng 16 củ ạ (không kể HDP và Tivi).

vodanh81

Member

Em khoái câu "âm thanh Megastar" :D khi nào bán vé ới em nhé bác $-)

vodanh81

Member

Em xem ảnh cái HT của bác, đôi B&W685 mà để ở bàn của em thì tuyệt (vì nó nhỏ xinh), đổi không bác ? :D
Giá bác bảo sớm thì em đổi cho bác, nhưng em lỡ gắn chặt chân nó rồi thì không đổi được bác à :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Vel về chưa bác Hiếu?

minhngvan

Giá bác bảo sớm thì em đổi cho bác, nhưng em lỡ gắn chặt chân nó rồi thì không đổi được bác à :D

Chân cũng giống như cái răng thôi, xem (nhai) nhiều rồi đến lúc nó long lay. Em sẽ đợi khi nào chân (răng) của bác long lay thì lại gạ đổi ạ :D

training

Well-Known Member

chúc mừng bác tạm bước chân vào con đng đau khổ

vodanh81

Member

echop

Bác mua đồ cũ ở đâu thế? Em đọc mấy vụ đồ cũ fake nên hơi sờ sợ nghĩ mình chicken quá nên ko dám mua

minhngvan

Bác mua đồ cũ ở đâu thế? Em đọc mấy vụ đồ cũ fake nên hơi sờ sợ nghĩ mình chicken quá nên ko dám mua

Không sợ đâu, bác cứ mua ở các shop trên diễn đàn này hoặc trên VNAV ấy. Chỉ có điều giá sẽ không rẻ so với tự đi tìm người nâng cấp hoặc ra "chợ". Khi mua thì phải yêu cầu bảo hành hàng nguyên bản, ngoài ra thì thường các shop này đều cho phép trao đổi thoải mái, hoặc thậm chí trả lại (có phí hoặc miễn phí). Lúc mua Receiver thì thử từng kênh, đầu tiên chưa có tín hiệu vặn nhỏ hết cỡ nghe xem loa có sôi hay rè không, sau đó đến mở to đùng lên xem tiếng có bị kêu "ông ổng" không. Nhưng thường thì nơi thử thường ồn ào nên nói chung bác phải về nhà đêm hôm tĩnh lặng để thử. Nếu có vấn đề gì thì lại vác ra đổi. Có đóng học phí thì cũng rẻ thôi mà. Mình cũng đọc đâu đó các bác có kinh nghiệm nói rằng nên chơi loa cũ vì "công nghệ làm loa đã chín muồi" nghĩa là các loa mới cũng không cải tiến được đáng bao nhiêu. Receiver đời mới thì được tích hợp thêm các công nghệ mới, nhưng thực tế thì chả mấy khi dùng đến (chuẩn giải mã âm thanh, kết nối mạng, multizone, tự động căn chỉnh...). Nên bác cứ yên tâm mà chơi đồ cổ. Nói chung bác xác định mua bán trao đổi như một thú vui thôi cho nhẹ nhàng.

Bên trên