Dàn HTPC của con nhà nghèo

espadon_vn

Ðề: Dàn HTPC của con nhà nghèo

Hô hô ! bác này con nhà nghèo, em là con nhà... bần rồi !8-}

ngoibet

Member

1. Nếu thế này vẫn được cho là "con nhà nghèo" thì Bác định xếp anh em tui vào hạng gì?
2. Cấu hình bộ HTPC quá khủng để phục vụ giải trí, chắc Bác dùng cả để làm việc (và phải là việc đặc thù CNTT)?
3. Bác tham gia diễn đàn lâu rồi (từ 12-2008) mà toàn có đọc thôi ha => Bác là người khôn (ít nói)? Bác nói một phát làm em tê tái lòng. Em tin là nhiều người cũng tê tái lòng giống em, vì: Họ đang kẽo kẹt dùng mấy bộ PC cũ, cấu hình thấp để làm ra sản phẩm chất lượng cao cho xã hội, cho thu nhập của họ và tất nhiên, cho có tiền để sắm PC và đồ HD cho giải trí.
Trân trọng vì bacs đã mua được một bộ HTPC cấu hình khủng

1. Nếu thế này vẫn được cho là "con nhà nghèo" thì Bác định xếp anh em tui vào hạng gì?
2. Cấu hình bộ HTPC quá khủng để phục vụ giải trí, chắc Bác dùng cả để làm việc (và phải là việc đặc thù CNTT)?
3. Bác tham gia diễn đàn lâu rồi (từ 12-2008) mà toàn có đọc thôi ha => Bác là người khôn (ít nói)? Bác nói một phát làm em tê tái lòng. Em tin là nhiều người cũng tê tái lòng giống em, vì: Họ đang kẽo kẹt dùng mấy bộ PC cũ, cấu hình thấp để làm ra sản phẩm chất lượng cao cho xã hội, cho thu nhập của họ và tất nhiên, cho có tiền để sắm PC và đồ HD cho giải trí.
Trân trọng vì bacs đã mua được một bộ HTPC cấu hình khủng

1. oh, bác dừng nóng ,em không hề có ý gì cả ,chẳng qua là em thấy nhiều bác lấy những tựa dề như là"Lượm rác...về ráp HOME CINEMA" hoặc "HT của SV nghèo Đồng Nai." v.v và v.v...em thấy vui vui nên mới mao muội dặt tên cho dàn máy của em mà thôi chứ không hề có bất cứ ý dồ phân chia giai cấp gì cả , oan cho em quá~X(
2. như em dã từng trình bày là em không rành về máy tính cho lắm nhưng lại dam mê công nghệ mà công nghệ thì vô hạn mà khả năng của em thì có hạn cho nên em cố gắng ráp cho mình một dàn máy dể em có thể chung thuỷ với nó vài năm :>
3. em tham gia diễn dàn dã lâu mà chỉ có dọc thôi hà vì em không biết gì dể mà nói , như ông bà ta có câu " biết thì nói , không biết thì dựa cột mà nghe" cho nên em chỉ dành "dựa cột mà .....dọc " :p mà thôi chứ không dám phát ngôn bừa bãi, chứ không dám nhận là người khôn ngoan gì, em dược thành quả như ngaỳ hôm nay thì cũng như các bác trong này thường noí là " dóng tiền ngu, hoặc dóng học phí" rất nhiều rồi.
p/s: em là người không biết ăn nói và biết diễn dạt ý của mình nếu có gì sai sót mong các bác bỏ qua cho em .

melody23

Member

đấy là 1 lần khiêm tốn bằng 4 lần tự kiêu đấy =)) , 1 số bác có bộ HT bằng cả ước mơ của người khác mà tự nhận mình nghèo, làm cho những người như em thấy mình thật cùi

taolax

Member

bác nghèo sao chỉ em nghèo với, em nghèo bằng 1/2 bác thoy cũng dc :d

linhvu231

giá như mà nghèo đc như bác , nhìn thấy phê lòib-(

phamhavn

Member

Nghèo mà như bác thì ko hiểu bác dinhvannam giàu đến mức nào?

úi vào nhầm box....ra nhanh ko Nhà Nghèo nó chém..........em cứ tưởng em là nghèo rồi hoá ra mình thuộc hạng vô gia cư.....=))

hanmeHD

Member

Người ta thường nói " Điên biết tiêu tiền mất góc" nghèo như bác mà tính xiền bộ dàn cũng cả trên ngàn đô kể cũng lạ, hay là USD bên US mất giá rồi hả bác?

kengha

Member

Bác chủ nhà cho mình xin ý kiến về chất lượng xem phim và nghe nhạc nhé.
Vì mình cũng định kết hợp Denon AV1910 với Bose Acoustimass 6 Series III

thanks bác nhé

Bác chủ nhà cho mình xin ý kiến về chất lượng xem phim và nghe nhạc nhé.
Vì mình cũng định kết hợp Denon AV1910 với Bose Acoustimass 6 Series III

thanks bác nhé
( kg lẽ bán hoa thì lại khen hoa thơm) bro hỏi thì mình cũng trả lời thật tình là Denon ghép với Bose coi phim thì khỏi chê dược chỗ nào cả cứ gọi là phê từng làn da , thớ thịt( mình mới update lên 4308ci ) còn nghe nhạc theo lỗ tai trâu của mình thì nghe cũng phê lắm dó , nhưng nhiều bro trong này thì lại chê nghe nhạc bằng loa Bose kg hay, có lẽ công lực của mình chỉ tới dây thôi , bro cứ thử di.

sonpm

Thấy nhiều bác hằn học với cái title của bác racing speed quá làm em cũng thấy lạ, bác ý đặt tên thế thì có làm sao đâu? Bác racing tự cho mình còn nghèo để mà phấn đấu tiếp, thế thì phải mừng cho bác ý chứ sao nhiều người cứ thích vơ mình vào để mà so sánh, đọc thấy phát mệt.
@ racing: bác chịu khó đầu tư phần "nhìn" quá mà phần "nghe" chưa tương xứng bác ạ, tiếp tục làm bộ HT 2.0 cho anh em xem bác nhé!

hanmeHD

Member

Thấy nhiều bác hằn học với cái title của bác racing speed quá làm em cũng thấy lạ, bác ý đặt tên thế thì có làm sao đâu? Bác racing tự cho mình còn nghèo để mà phấn đấu tiếp, thế thì phải mừng cho bác ý chứ sao nhiều người cứ thích vơ mình vào để mà so sánh, đọc thấy phát mệt.
@ racing: bác chịu khó đầu tư phần "nhìn" quá mà phần "nghe" chưa tương xứng bác ạ, tiếp tục làm bộ HT 2.0 cho anh em xem bác nhé!

Bác có suy mà không có xét àh, cái Subject nó rất quan trọng, như e là thèng ít xiền nhìn thấy cái subject của bác ấy mừng muốn chít, tưởng sắp được bộ dàn mình cần rồi ai dè vào rồi sợ vãi cả....8-} lost time...

sonpm

Bác có suy mà không có xét àh, cái Subject nó rất quan trọng, như e là thèng ít xiền nhìn thấy cái subject của bác ấy mừng muốn chít, tưởng sắp được bộ dàn mình cần rồi ai dè vào rồi sợ vãi cả....8-} lost time...

Vào forum mà các bác yêu cầu chính xác và phản ánh trung thực như văn bản đọc trong hội nghị không bằng? Đến văn bản trong hội nghị còn treo đầu dê bán thịt chó kìa bác. Anh em chơi HD đa phần đều đi làm cả rồi, thỉnh thoảng vào 4rum để giải trí thôi nên đừng quá bắt ne bắt nét nhau như thế. Vậy không hiểu một bộ giá bao nhiêu tiền thì là đạt chuẩn "nghèo" để bác không thất vọng và phí thời gian khi vào đọc ạ? Để bác không phí thời gian thêm thì em cũng xin dừng tại đây và không tranh luận hay có ý kiến gì thêm nữa ạ. Em nêu ý kiến ở trên là vì nghĩ nếu ai cũng như "mẹ chồng" thế thì sẽ chẳng còn ai có hứng thú chụp ảnh, post bài lên cho các bác xem nữa.

Bên trên