Dàn HTPC nghiệp dư của em

dinhjames

Member
Hi các Bác!!!!

Sau vài tháng nghiên cứu trên website này em mạo mụi khoe dàn HTPC cùi của em. Mấy bác chém nhẹ tay...... Em thích xem phim, coi ca nhạc. Chơi game thì lâu lâu mới chơi với thằng con trai.

HPTC:

Dell Latitude D630 (14.1 inch) và Dell Latitude D830 (15.4 inch) 2 cái laptop config y chang nhau. Loại này cho business nên case làm = nhôm solid lắm.

Intel Core 2 Duo T7300
4 Gig Ram
320Gig HDD
2 x 1TB WD External HDD
Router Linksys WRT54GS
1 Dàn Desktop Sony Vaio RB-50 dùng để download.

Em đang tính ráp 1 dàn HTPC đàng hoàng Core I5 sau khi sắm dàn Audio ngon 1 chút.

TV1: (Mới thửa 2010)

Sony BRAVIA Z Series KDL-52Z5100 52-Inch 1080p 240Hz LCD HDTV
LCD này thì chỉ có 2 chữ "tuyệt đẹp" coi phim blu ray thì không còn gì bằng. Em hồi trước đến giờ chỉ mua toàn Sony TV.

TV 2: (Thửa 4 năm rồi)

Sony Bravia S Series KDL-40S2010 (720p)

http://s898.photobucket.com/albums/ac190/dinhjames/?action=view&current=DSC02568.jpg

TV3: (thửa 8 năm rồi)

Sony TV Thùng 65 inch quên model rồi bây giờ để thằng con trai chơi Wii và playstation.

Audio:

Sony BDV-E300 Home theater system
Nó quảng cáo 1000w em nghe thấy củng Ok nên dzớt về bây giờ thấy chán chán lại muốn lượm dàn loa bose về. Đang lưỡn lự giửa loa bose va Jamo vì Gấu em không thích loa bự nữa.
Chức năng thì đủ thứ hết có cả ipod/iphone docking station nữa.

Em còn 1 dàn Sony mini Audio nhưng cũng không có gì đáng nói vì đã chán nó luôn rồi.

Mấy bác xem rồi chỉ bảo em thêm. Cám ơn.....=D>

Chỉnh sửa lần cuối:

dinhjames

Member
Ðề: Dàn HTPC nghiệp dư của em

More pix.....

Đầu blu ray Sony BDP S560 em mới thửa tháng trước có support wifi đễ stream nexflix.

Đính kèm

29.6 KB · Xem: 83
    31.3 KB · Xem: 77

satan85

Well-Known Member

Đúng là fan của sony rồi. mấy cái tivi của bác là niêm ao ước của nhiều người, theo e bác nên săm thêm con máy chiếu full của sony nưa thì không có gì để nói ở phần hình ảnh.(phần hình ảnh thì sony là vô đối) nên nếu đủ hệ thống của sony thì bác cũng vô đối.
Còn âm thanh thì sony không phải là sở trường nên phải chấp nhận thôi bác oh, muốn hay thì đôi

Nghia_PMT

Well-Known Member

nhỏ gọn chiến film tốt thì Bose đi bác, AM 15 ổn đấy

dinhjames

Member

Em củng tính làm dàn Bose rồi nhưng đọc review với lại mấy bác trên này không thích Bose thành ra hổm rày research Jamo C-607 hoặc B&W 685 nhưng em chưa nghe qua nên còn đang lưỡng lự. Bose thì em ra Bestbuy test hoài. Để em research nữa xem sao.

locnp

Well-Known Member

Bác này fan sony chắc kèo luôn, nhìn cái đầu blue-ray đã quá :)

Góp ý hình có mấy tấm nhỏ quá, xem không phê!

dinhjames

Member

không phãi khoe, iphone là airmouse của em. Em dùng thấy thích vì không cần phải mua keyboard. Gọn đẹp.

Iphone Gấu em xài, em xài Blackberry......hehehe.....Mẽo thì chỉ có vậy.....không có Vertue, Mobiado như ở VN như bác gì nói......

newbie_hd

sao trên đời này có nhiều bác giàu thế nhỉ?? chơi toàn hàng khủng hic, ước gì mình được như các bác ấy

HEEL

sao trên đời này có nhiều bác giàu thế nhỉ?? chơi toàn hàng khủng hic, ước gì mình được như các bác ấy

Đúng vậy.

Thích nhất quả màn chiếu hắt 65" khủng long thời tiền sử. Ước gì bằng 1/10 của đ/c này cũng thỏa mãn rồi.

dinhjames

Member

Đúng vậy.

Thích nhất quả màn chiếu hắt 65" khủng long thời tiền sử. Ước gì bằng 1/10 của đ/c này cũng thỏa mãn rồi.

Em tính thanh lý em này nhưng chưa đủ tiền mua projector. Mua lâu rồi nhưng lúc trước tới thăm nhà VN nào củng có em này. Bây giờ bán không ai thèm mua....8-} 3 năm trước nó bị cháy 2 con chip nên convergence không còn nét. Em mua con chip khác về tháo board ra thay bây giờ ngon lành như xưa.

h2nd0i

Member

Đã chắc gì chủ topic nói đúng??? những tắm hình ở trên đã chác gì là chụp ở nhà???nếu đúng là có thì tại sao bác chủ topic ko chụp cùng?trên mạng dạo này nghe nói chém gió nhìu lắm

dinhjames

Member

Đã chắc gì chủ topic nói đúng??? những tắm hình ở trên đã chác gì là chụp ở nhà???nếu đúng là có thì tại sao bác chủ topic ko chụp cùng?trên mạng dạo này nghe nói chém gió nhìu lắm

Đây bác thằng siêu nhân của em chụp trước hồ cá và tivi. Chụp cách đây 1 năm rồi. Nếu bác muốn coi thêm hình tivi mới ngày mai em chụp cho bác xem. Mấy bác trên này lại nói em khoe hàng nữa. ^#(^

Nếu muốn em cho bác coi hóa đơn trong bestbuy mới thửa cái new tivi tháng 12. :-??

Đính kèm

32.3 KB · Xem: 9

dinhjames

Member

Bác này fan sony chắc kèo luôn, nhìn cái đầu blue-ray đã quá :)

Góp ý hình có mấy tấm nhỏ quá, xem không phê!

Bác chỉ cho em dán hình lớn được không? Em bỏ vao link photobucket roi nhưng không biết cách post lên đây.

Bên trên