Dàn HTPC thiếu Audio :(

emiuanh

Active Member
Ðề: Dàn HTPC thiếu Audio :(

Airshare này chắc bác chỉ để vừa xem phim vừa làm việc khác thôi nhỉ, chứ nếu coi phim ko thì xuất ra HDMI ra tv luôn chứ share siếc gì cho khổ :), share thế này mốt có dàn âm thanh thì mần sao nhỉ PC airshare ->TV (xuất âm thanh )-> receiver / amply àh :D , hơi rắc rối. Nếu phòng nhỏ thì bác tìm cách giấu mấy sợi dây đi là nhìn nó thoáng ngay ý mà,coi gd thì thế này là quá ấm cúng rồi còn gì :)

Cụ đi làm 1 năm mà đã sắm thế này rồi, e ngót ngét 2 năm mà đã có gì đâu, cụ làm ở đâu vậy, mỗi tháng đôi chục à!
Ko tới đâu bro ơi, cũng đủ trụ ở HCM qua ngày và dành dụm đôi chút mua sắm :(
giống mình, cũng thích xem phim và đá pes hihi
Bro ở đâu? bữa nào giao lưu vài trận pes12 nhỉ :)
Airshare này chắc bác chỉ để vừa xem phim vừa làm việc khác thôi nhỉ, chứ nếu coi phim ko thì xuất ra HDMI ra tv luôn chứ share siếc gì cho khổ :), share thế này mốt có dàn âm thanh thì mần sao nhỉ PC airshare ->TV (xuất âm thanh )-> receiver / amply àh :D , hơi rắc rối. Nếu phòng nhỏ thì bác tìm cách giấu mấy sợi dây đi là nhìn nó thoáng ngay ý mà,coi gd thì thế này là quá ấm cúng rồi còn gì :)
Nói thật với bác là em có cái tật hơi xấu là vừa xem fim là vừa facebook, yahoo này nọ nên allshare.
Thứ 2 là chỉ vài cú - tầm 4-5 cú nhấp chuột là TV nhận fim trong PC rồi, quá tiện lợi luôn, bỏ công sức cả ngày download mất vài giây add fim vào allshare thôi mà :( với lại add vào rồi PC hay TV có restart thì trên Allshare của TV vẫn lưu fim trên đó chứ ko mất công add lại nữa :).
Còn chuyện xuất audio ra receiver thì e chưa có điều kiện chơi loa, bộ all in one mà em khoái hiện tầm 20tr lận :( Hiện em có cảm giác chơi .mkv qua allshare rồi play = ctr của TV nó đẹp hơn so với MPC của PC nên em ko chơi HDMI. Chỉ chơi HDMI vào chủ nhật coi football trên sopcast thôi hehe

Chỉnh sửa lần cuối:

JupR74

Active Member

Bác cố gắng tém bớt mớ dây nhợ nữa là gọn liền

Bên trên