Dàn karaoke mẫu của thành viên

tuan-636

Re: vqfk cheap

1.2 Loa Dynacord D12-3
2. Quest power Subwoofer 15 inches/
3. Midas venice mixer
4. TC ELECTRONIC DB MAX effect
5. ME EQ 2 CHANNEL 31 BAND
6. 1 MIC SHURE KSM9
7. 1 MIC RODE S1
8. 1 MIC SENNHEISER E 965
10. POWER AMP BOSE 1800
11. SAMSUNG PLASMA 64E8000
12. ARIRANG DH3600
13. LAPTOP VÀ HARD DRIVE CÓ TRÊN 15000 BÀI.
DIỆN TÍCH PHÒNG KHOẢNG 80 MÉT VUÔNG.

Chỉnh sửa lần cuối:

VAN_LOC

Well-Known Member
Re: vqfk cheap

Dàn của em đây ợ *_____*, mời các Bác oánh giá

Ai lại để Sub trên bàn .
Hi các Sư Huynh, thấy mọi người có dàn máy hát tôi cũng mới setup xong 1 dàn, nhưng còn thiếu bạn hiền để hát chung.
Cho tôi Show off nhé.
1.2 Loa Dynacord D12-3
3. Midas venice mixer
6. 1 MIC SHURE KSM9
7. 1 MIC RODE S1
10. POWER AMP BOSE 1800
12. ARIRANG DH3600
RẤT MONG ĐƯỢC CÁC SƯ HUYNH CÓ GIỌNG HÁT HAY VÀ NHẤT LÀ CÓ THỂ PHÂN TÍCH ĐƯỢC ÂM THANH ĐỂ TINH CHỈNH GIÚP TÔI.
TÔI SỐNG TẠI ĐỒNG NAI BIÊN HÒA.

Mình hay đi ĐNBH ......Bác cho mình ĐC , số ĐT có dịp đi sẽ Alo Bác giao lưu . Thanks

gtdu1973

Ðề: Re: vqfk cheap

Hi các Sư Huynh, thấy mọi người có dàn máy hát tôi cũng mới setup xong 1 dàn, nhưng còn thiếu bạn hiền để hát chung.
Cho tôi Show off nhé.
1.2 Loa Dynacord D12-3
3. Midas venice mixer
6. 1 MIC SHURE KSM9
7. 1 MIC RODE S1
10. POWER AMP BOSE 1800
12. ARIRANG DH3600
RẤT MONG ĐƯỢC CÁC SƯ HUYNH CÓ GIỌNG HÁT HAY VÀ NHẤT LÀ CÓ THỂ PHÂN TÍCH ĐƯỢC ÂM THANH ĐỂ TINH CHỈNH GIÚP TÔI.

Dàn của bác gần ngang với dàn của cụ Thảo rồi đó.
Bác cho vài tấm hình lên thì dễ tin hơn chứ ko anh em lại nghĩ là bác nổ đấy :)

tuan-636

Re: Ðề: Re: vqfk cheap

Vay post vai tam nhe.

Đính kèm

60.5 KB · Xem: 435
    56.2 KB · Xem: 434
    108.8 KB · Xem: 434
    83.7 KB · Xem: 433
    108.3 KB · Xem: 429
    65.2 KB · Xem: 431
    57.7 KB · Xem: 441

liwenzhi

Ðề: Dàn karaoke mẫu của thành viên

Chào cả nhà, xem dàn mẫu trên e thèm quá. E cũng đang định sắm từ từ đấy ạh. Cả nhà cho e hỏi với, loa Bose 301 IV thì dùng power Ampli nào được, công suất bao nhiêu là vừa ạh, nếu xài với alesis RA150 hoặc yamaha XP1000 có được ko àh. (Vì kinh phí không có nhiều nên nhờ cả nhà tư vấn loại nào giá mềm xíu với)
Cảm ơn cả nhà!

tuan-636

Hi Bac, tôi k quan tâm nhiều về xếp hạng trong topic.

Chỉnh sửa lần cuối:

liwenzhi

Chào cả nhà, xem dàn mẫu trên e thèm quá. E cũng đang định sắm từ từ đấy ạh. Cả nhà cho e hỏi với, loa Bose 301 IV thì dùng power Ampli nào được, công suất bao nhiêu là vừa ạh, nếu xài với alesis RA150 hoặc yamaha XP1000 có được ko àh. (Vì kinh phí không có nhiều nên nhờ cả nhà tư vấn loại nào giá mềm xíu với)
Cảm ơn cả nhà!
Mọi người ơi, giúp em với ạh, loa Bose 301 IV thì dùng power Ampli nào được ạh. Có Power amp nào 75-100w/kênh ko ạh.

thaoprosound

Ðề: Re: vqfk cheap

Cho tôi Show off nhé.
1.2 Loa Dynacord D12-3
3. Midas venice mixer
6. 1 MIC SHURE KSM9
7. 1 MIC RODE S1
10. POWER AMP BOSE 1800
12. ARIRANG DH3600
Giàn máy của bác cũng là giàn tốt rồi
Effect của bác đang xài là loại gì ? TC DBMax không phải là thiết bị chạy effect.
Micro dây condenser như KSM9 và E965 bác để ý dây jack phải thật tốt nhé.

tuan-636

Hi Bac Thao,
Rất vui được nói chuyện với Bác. Hiện tại effect em đang dùng là tc m2000. Muốn nâng cấp lên cho effect. Lúc trước em định lấy 1 trong 2 giữa eventide Eclipse và tc db max. Nhưng thấy quen dùng với tc nên đã mua con tc db max về rồi. Bây giờ có Bác hướng dẫn thì tốt quá. Bác cho e hỏi giữa eventide và lexicon cái nào cho vocal tốt hơn. Trước đây e có thử qua lexicon mà thấy khó chỉnh quá. Cho em lời khuyên Bác nhé. E đang dùng dây Carol của Mỹ va loại Hartland high flex. Cám ơn Bác nhiều.

thaoprosound

Hi bác.
TC M2000, cùng với M3000 và Reverb 4000 có chất âm hơi thiên về studio, khi hát kok sẽ có cảm giác hơi bị mộc và không hỗ trợ giọng hát được nhiều.
Effect tốt cho live hay kok, bác có thể nghiên cứu Lexicon PCM91 hoặc PCM92. Eventide Eclipse em chưa có kinh nghiệm nên ko có ý kiến. Đánh giá chủ quan thì nó cũng là effect tốt, trong khoảng giá với Lexicon PCM92.
Một cục effect nói chung, một thiết bị kỹ xảo nói riêng, để có chất lượng tốt, thường có rất nhiều thông số có thể can thiệp, nên chắc chắn sẽ rất khó dùng, khó setup. Bác nên lưu ý vấn đề này nhé.

TC DBMax là loại dynamic processor, không phải effect bác à. DBMax co thể gắn vào đường mixer master out làm multiband compressor master rất tốt. Nhưng vấn đề căn chỉnh thông số cũng đau đầu đấy.

tuan-636

Re: Ðề: Dàn karaoke mẫu của thành viên

Hi Bác,
Cám ơn Bác rất nhiều, trước đây em có dùng qua con MX400 thấy khó chỉnh. Nghe lời Bác em sẽ nghiên cứu con Lexicon. Em k có được kỹ thuật như Bác nên chắc em k dám lằng nhằng đến cái compressor. Cám ơn Bác Thaoprosound ....

vcqsdao8

Banned
ckj Armstr

Oakley ends Lance Armstrong sponsorship
Home Football Formula 1 Cricket Rugby U Rugby L Tennis Golf Athletics More Sport American Football Archery Badminton Baseball Basketball Bowls Boxing Canoeing Cycling Darts Disability Sport Diving Equestrian Fencing Gaelic Games Gymnastics Handball Hockey Horse Racing Ice Hockey Judo Modern Pentathlon MotoGP Netball Olympic Sports Rowing Sailing Shooting Snooker Sports Personality Squash Swimming Table Tennis Taekwondo Triathlon Volleyball Weightlifting Winter Sports Wrestling
Around the UK England Northern Ireland Scotland Wales
Oakley had previously said it was awaiting the UCI decision as part of its policy to support any of their athletes until they were proven guilty of doping "by the highest governing body of sport or court of law".
"Based on UCI decision today and the overwhelming evidence that Usada presented, Oakley has severed its longstanding relationship with Lance Armstrong, effective immediately," read a company statement.
"When Lance joined our family many years ago, he was a symbol of possibility. We are deeply saddened by the outcome, but look forward with hope to athletes and teams of the future who will rekindle that inspiration."
Armstrong,oakley online outlet, who recovered from testicular cancer to win the Tour de France seven successive times between 1999 and 2005,oakley prezzi, stood down as the chairman of Livestrong on Wednesday to protect the cancer charity that he founded from "any negative effects as a result of controversy surrounding my cycling career".
SCA Promotions, an insurance company that paid out $7.5m in bonus to Armstrong,
has demanded he return the cash
in the next five days or face legal proceedings,occhiali sole oakley.
BBC links Mobile siteTerms of UseAbout the BBC PrivacyBBC Help CookiesAccessibility Help Parental GuidanceContact Us
BBC 2013 The BBC is not responsible for the content of external sites,lenti oakley. Read more.
This page is best viewed in an uptodate web browser with style sheets (CSS) enabled. While you will be able to view the content of this page in your current browser,oakley online shop, you will not be able to get the full visual experience. Please consider upgrading your browser software or enabling style sheets (CSS) if you are able to do so.

B2evolution Plugins That Help in Advanced Blogging | submit article easy

Technical Notes

http://www.xbnx.com/E_ReadNews.asp?NewsID=88

http://fbwkqy.com/forum.php?mod=viewthread&tid=2078002&pid=2303785&page=1&extra=page=1#pid2303785

Bên trên