Dán màn hình gương cho ti vi LCD có được không?

minhchat

Chào toàn thể anh em HDVIETNAM
Tình hình là giờ em mới để ý là các tivi LCD có loại màn hình gương (ví dụ như còn SS series 6 40 inch) có loại chỉ màn hình mờ mờ bình thường như (LCD 32" SS, LG, JVC nói chung)
Con SS seri 6 màn hình gương nhà ông anh em xem đẹp hơn rất nhiều so với con JVC 32" nhà em, nhìn thằng nào mặc veston đen xì là mình nhìn thấy cả bóng mình trong đó luôn, rất ấn tượng!
Trên thị trường có 1 số bác bán miếng dán màn hình gương cho tivi LCD giá khoảng 500K
Các bán cho em hỏi mình có nên dán cho màn hình thường để xem cho đẹp hơn không?, có ảnh hưởng gì đến chất lượng màn hình không?
Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với
Cảm ơn các bác!

bin2005

Ðề: Dán màn hình gương cho ti vi LCD có được không?

Chào toàn thể anh em HDVIETNAM
Tình hình là giờ em mới để ý là các tivi LCD có loại màn hình gương (ví dụ như còn SS series 6 40 inch) có loại chỉ màn hình mờ mờ bình thường như (LCD 32" SS, LG, JVC nói chung)
Con SS seri 6 màn hình gương nhà ông anh em xem đẹp hơn rất nhiều so với con JVC 32" nhà em, nhìn thằng nào mặc veston đen xì là mình nhìn thấy cả bóng mình trong đó luôn, rất ấn tượng!
Trên thị trường có 1 số bác bán miếng dán màn hình gương cho tivi LCD giá khoảng 500K
Các bán cho em hỏi mình có nên dán cho màn hình thường để xem cho đẹp hơn không?, có ảnh hưởng gì đến chất lượng màn hình không?
Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với
Cảm ơn các bác!

Dán TV LCD thì chưa biết, nhưng anh em dán màn hình LCD laptop thì nhiều rồi, nhìn đẹp hơn và nói chung là ko ảnh hưởng gì đến chất lượng màn hình cả, tuy nhiên có thể sẽ phải tăng độ sáng màn hình lên 1 chút (vì theo em thì miếng dán dù trong suốt cỡ nào cũng làm giảm độ sáng đi đôi chút), tăng độ sáng màn hình với laptop thì thì mau hết pin hơn, còn TV chắc ảnh hưởng chút xíu.

À mà bác biết chỗ dán màn hình LCD TV ở đâu ko, có kích cỡ 46", 50" ko? Chỉ dùm nhé. Cám ơn !

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

các bán dán thế nào thì dán, nhưng mà để bóng mình hòa lẫn vào bộ phim thì hơi bị rối rồi.

Nói thật, mình chưa bao giờ thích màn hình gương chút nào, Xem phim mà cứ bị chói chói...bóng bóng thế nào ấy...

minhchat

Ở HN có một đồng chí ở Công ty Đông Phương đến tận nhà dán đủ các loại đến 72" luôn (bác search trên mạng thấy ngay).
Mình cứ tưởng những đoạn hình ảnh màu đen mà đen thật sâu đến nỗi nhìn thấy cả bóng mình trong đó là màu đen rất đẹp chứ bác Chip nhỉ?
Chả hiểu sao nếu những cái không màn hình gương thì những đoạn hình ảnh màu đen em vẫn thấy nó chỉ là màu xám đậm thế nào ý?
Bác Chip cho em hỏi (hỏi hơi dốt 1 tý) có phải khi nào hình ảnh hiển thị màu đen thì đen nhất cũng chỉ như màn hình nền không bác?
Cám ơn các bác nhiều!

conan2901

Active Member

khi dán gương thì sẽ chịu sự tương phản của ánh sáng, latop làm việc màn hình gương, gặp ánh sáng hắt vào đã khó chịu ( em dán 200k rồi phải bóc ra ), tivi mà xem còn gây khó chịu hơn !

DigiCity Group

Well-Known Member

khi dán gương thì sẽ chịu sự tương phản của ánh sáng, latop làm việc màn hình gương, gặp ánh sáng hắt vào đã khó chịu ( em dán 200k rồi phải bóc ra ), tivi mà xem còn gây khó chịu hơn !

Đúng rồi bác ạ, nếu mà gương thì bác chủ phải chịu những tác dụng phụ như bác nói.

Bên trên