Dàn nghe nhạc thập cẩm của em.

Eugene

Member
Happy new year AE HD !

Trước giờ em toàn chém gió dàn của các anh các chị :D, nay em xin post dàn thập cẩm nghe nhạc của em lên mong các bác chém nhẹ, vì sự nghiệp Audio của em còn dài và đầy gian truân !

Phần nhìn của em thì đơn giàn thui :D : Tivi CRT LG 29'' , DVD Sony 628

Phần nghe thì em phát bằng Dune H1, WD 2TB (sau nì em sẽ mua DAC vì em ghét ghi dĩa B-) ), em này mua ở Trươg Nghĩa còn Bh nhưng mà lúc phát thì HDD nóng quá, em lấy ra khỏi khay mà cầm hổng nổi luôn,sợ hư HDD nên em cắt nắp khi phát mở ra và quạt chung với Pow)

Phần Pre em dùng Denon AVR 1908 ( sau nì em sẽ mua con pre, em thèm McIntosh quá ~X()

Phần Công suất là con Pow Rotel 1080 (em này còn đẹp lắm các bác, có Balance hơn em 1582 nhiều)

Loa thì em mới tậu được con Dynaudio 3/7 sáng nay, em mừng quá trời, công nhận là đáng đồng tiền bỏ ra thiệt :-*

Đôi dòng cảm nhận là chưa đủ hết đồ quánh nhưng mà nhạc vẫn tê ghê, 3 dãy nghe rất đã, Treble rất trong-bén-rõ, Mid thì dày-rộng-rõ, Bass thì tuyệt vời gọn-bổng-chắc, em ngồi nghe cách loa 0.5m (vì nhà em nhỏ :() mà vẫn nói chiện được, không cảm giác mệt. em này nghe đa dạng thiệt, em nghe Alan Taylor , Yao, Diana Krall...rùi chuyển qua Before 75, sau đó qua pop anh rồi lại dập nhạc house.cảm nhận chung dòng Dyn này là âm hình rất rộng,dày,chi tiết và mộc.Em đã nghe 683 và theo em thì 683 ko bằng Dyn 3/7 (bác nào đang sài 683 thì thử đi nghe Dyn 3/7 một lần nha :-*), nhưng em nó hơi nặng đánh nha các bác vì loa 4 Ôm ,86 db, >200W, 40 Hz - 23 Kz, quan trọng là Made in Denmark :))
Đôi dòng chia sẻ có gì sai sót mong các bác bỏ qua.

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Dàn nghe nhạc thập cẩm của em.

Chúc mừng bác có dàn nghe nhạc vừa ý. Chúc bác năm mới làm ăn phát tài đổi cái TV và sắm thêm loa surrounds là tuyệt. Thanks bác chia sẻ.

hoasimtim

Well-Known Member
Xem phim HD bằng TV CRT, nghe nhạc DTS bằng headphone, bác này y hệt em =)))

kahnmr

Bộ giàn của bác em kết nhất là cái quạt vắt vẻo lơ lửng đằng sau

Eugene

Member
Ðề: Re: Dàn nghe nhạc thập cẩm của em.

thank bác nha, em nó dùng giải nhiệt cho pow và H1.

cruiser1

Chúc mừng bác, nếu chuyên trị lossless trong tương lai bác nên thay e HD có màn hình chứ nghe nhạc mà cứ phải mở TV nóng lắm bác à.

Hai Scm

Active Member
Phần nghe đã quá sao bác cho nó đi kèm con CRT còi cọc tội nghiệp ?

quần_tà _lỏn

Active Member

cái quạt để ngay đó hơi nguy hiểm nha bác! bữa nào nó khô dầu là bốc khói liền luôn!

cuongdoanvan

Well-Known Member

khoái cái vụ mở cửa sổ cho dune của bác :))

Eugene

Member

thank tất cả các bác ghé thăm,con dune H1 là HDD hot swap nên ko có tản nhiệt bằng vỏ được (vì hdd ko chạm vào vỏ trên ), nên HDD nóng lắm, em thường nghe nhạc hay xem phim tầm 3-4h lấy ra là cầm HDD ko nồi luôn, lưu ý bác nào có ý định mua Dune H1. Vì em thích rút HDD ra máy tính chép phim nên mua Dune H1.

m1984

Member

Chúc mừng bác chủ, bộ dàn đa dạng quá :)

Eugene

Member

thank các bác, khi em để đủ tiền mua tivi thì em lại ko mua, em lại mua cái khác, lún sâu thêm vào audio nữa :(, cho nên đến giờ thì tv vẫn chưa mua được.

thegioi1010

Chúc mừng bác có dàn nghe nhạc tốt. Bác Eugene "máu lửa" khoản nghe - khoản nhìn tính sau :)

Bên trên