DÀN POLK AUDIO PHỔ THÔNG CHO BÁC NÀO CHỊU CHI DƯỚI 1500 USDDD

spc08

Member
Ðề: DÀN POLK AUDIO PHỔ THÔNG CHO BÁC NÀO CHỊU CHI DƯỚI 1500 USDDD

tivi đẹp quá.....

Ðề: Re: DÀN POLK AUDIO PHỔ THÔNG CHO BÁC NÀO CHỊU CHI DƯỚI 1500 USDDD

Con này la D8000 ah các bác xem lại em ES 6800 va ES 6900 nhe cũng viền inox đấy

COn es 6800 va es 6900 e nghĩ tương tự con D7000 nhé, bác ra siêu thị xem sẽ thấy ngoài viền nhựa mạ bạc ở ngoài còn viền đen nữa mới tới phần hình hảnh, con D8000 này viền kim loại ở ngoài xong đến phần hình ảnh luôn, nên viền cảm giác mỏng và sang hơn nhiều, bác phải xem em es8000 nhé

trongdattbd

Member

Cũng đang muốn sắm một bộ tương tự như của bác chủ. Bộ của bác đọc cấu hình thấy cũng khá mạnh đấy, nhưng vê hình ảnh thì theo em bác nên treo cái "Samsung 55d8000 2011" lên tường để nhường chỗ cho cái "Center PolkAudio CS 10" thì gọn và đẹp hơn nhiều!

kakanova2004

Chúc mừng pác . Cám ơn vì đã chia sẻ .

Hung082012

Bộ của bác chủ ngon đó nhưng chắc là ko tính TV. Bác tậu cái máy ảnh mới đi.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Bác kê lại loa center nhìn tổng thể sẽ đẹp hơn nữa đấy, bộ của bác không thể gọi là phổ thông được, không phải ai cũng sắm được bộ phổ thông như bác đâu

doncolerone

Bác mua dàn Polk + AVR ở đâu vậy? em cũng mới tham khảo bộ này nó báo giá ~30 củ chưa dây nhợ gì hết. Em là em kết bộ này lắm vì xem phim ok rồi nhưng nghe nhạc cũng chất luôn. Hôm đi nghe thử A chủ cửa hàng chỉ mở con Sub + Sur bài Hotel California mà nghe đã mê rồi chứ chưa cần nguyên dàn đầy đủ (thằng Sub đánh Bass hoà vào bài nhạc nhẹ nhàng không gây mệt) Khi nào Bác nân cấp pm em nhé

hienpvc

Member

Sao không treo Tivi lên và đặt Center ở dưới kệ có phải gọn và đẹp hơn không?

badboybeo

Well-Known Member

đúng tiêu chí ngon bổ rẻ
chúc mừng bác chủ

Bác mua dàn Polk + AVR ở đâu vậy? em cũng mới tham khảo bộ này nó báo giá ~30 củ chưa dây nhợ gì hết. Em là em kết bộ này lắm vì xem phim ok rồi nhưng nghe nhạc cũng chất luôn. Hôm đi nghe thử A chủ cửa hàng chỉ mở con Sub + Sur bài Hotel California mà nghe đã mê rồi chứ chưa cần nguyên dàn đầy đủ (thằng Sub đánh Bass hoà vào bài nhạc nhẹ nhàng không gây mệt) Khi nào Bác nân cấp pm em nhé
Bác nói đúng bộ này e mua ở tân cường audio, cũng nghe thử ở đó thấy hay trong tầm tiền nên quất luôn, tivi e mua ở pico.

curum

Member

bác này tính xem một mình hay sao chỉ có 1 ghế thôi à

bé bé

Well-Known Member
Gọn, đẹp và ấm cúng! Chất lượng chắc cũng rất Ok phải k bác?

nguyenquangphuc

Em có con denon 1801 đánh với dàn này của bác được không nhỉ. Đang tính mua dàn Jamo đánh với con denon của em. Bác nào pro chỉ em giúp với. Inbox giúp em nhá!

Chúc mừng bác chủ có bộ dàn đẹp. Hôm nàp bác up hình rõ rõ thêm tí nhé.

Bộ dàn xem phim của e các chanel level e để như sau: Front (Large) = 8, center (small)= 12, sur (small)=10, SB (small)=12, sub (main+LFE)=2. Nói chung việc setup nên phụ thuộc vào tai mình, bộ loa của mình để nghe sao cho vừa nhất có thể. Với bộ dàn của e và setup như vậy nên e thường xem phim để mặc định volume là -25.
E chỉnh lại thông số, mặc định tất cả 0db. Nghe hay hơn hẳn

Bên trên