dàn xem phim nghe nhạc của đại ka em!

trankanhhung

Well-Known Member
View attachment 93267 View attachment 93263 View attachment 93259 View attachment 93265 View attachment 93261 View attachment 93257 máy chiếu Sony 3D Projectors VPL-VW95ES
reiciver :pioneer AV Receiver VSX-LX55
center B&W Center HTM3S
suround:B&W CM5
và Dynaudio Subwoofer Sub 600
màn chiếu granviwer 133 inch
nguồn phát đầu BD samsung BD-C6900 và cây máy tính

nghe nhạc McIntosh 501,2300,301
do em không biết chụp hình nên ảnh hơi xấu mong các bác thông cảm
kính mong các bác đóng góp ý kiến ạ!

Chỉnh sửa lần cuối:

tuan_ipad2

Well-Known Member
Ðề: dàn xem phim nghe nhạc của đại ka em!

Xin hỏi bác chủ là phòng này bác tự làm ah, hay thuê thợ, em cũng đang tính tự tay mình làm phòng kiểu này, còn đang tính vì sợ làm toàn bằng gỗ sợ nhìn lặng lề quá, nhìn phòng bác đưa lên đẹp thật, còn bộ dàn thì quá pro rồi, em là fan bw mà

trankanhhung

Well-Known Member

phòng này em tự thiết kế, tự nghĩ tự làm bác ạ, em nghĩ ốp gỗ xử lý âm là khá tốt tường và trần là gỗ thông, cách âm bằng bông thủy tinh, giấy xốp bác ạ nếu bác quan tâm em sẽ up lên toàn bộ công đoạn thi công để bác tham khảo....

fostina

Well-Known Member

Dàn quá chuẩn, bác cho anh em chut review về bộ dàn đẹp của bác đi, phong nhìn hoanh tráng quá. Năm nay ăn tết tha hồ lớn nhe bác

trankanhhung

Well-Known Member

Dàn quá chuẩn, bác cho anh em chut review về bộ dàn đẹp của bác đi, phong nhìn hoanh tráng quá. Năm nay ăn tết tha hồ lớn nhe bác
cám ơn bác! hình ảnh từ máy chiếu Sony 3D Projectors VPL-VW95ES tuyệt vời lắm bác ạ, rất đáng đồng tiền...
em sub với lại reicever em chưa ưng ý lắm, em đang chờ đổi con màn chiếu 150 inch chứ 133 nhỏ quá, đôi loa front B&W 802 hay về nhạc nhưng em xem phim nghe thế nào ý
em nghĩ em sẽ còn phải đổi và sửa nhiều....

innova001

Member

Bộ dàn đẹp, phòng cũng đẹp. Ước mơ của em. Em cũng vừa up bộ của em. Nhưng chất lượng bộ của em thì phải gọi bộ của bác chủ là đại ka :D

tuan_ipad2

Well-Known Member

phòng này em tự thiết kế, tự nghĩ tự làm bác ạ, em nghĩ ốp gỗ xử lý âm là khá tốt tường và trần là gỗ thông, cách âm bằng bông thủy tinh, giấy xốp bác ạ nếu bác quan tâm em sẽ up lên toàn bộ công đoạn thi công để bác tham khảo....

Bác up lên giúp em nhé, em lấy tài liệu tham khảo tự tay làm, em kinh phí hạn hẹp nên chỉ làm gỗ công nghiệp thui

trankanhhung

Well-Known Member

Bác up lên giúp em nhé, em lấy tài liệu tham khảo tự tay làm, em kinh phí hạn hẹp nên chỉ làm gỗ công nghiệp thui
đầu tiên như thế này đây ạ:
gỗ thông ép, bông thủy tinh, giấy xốp bạc , khung xương 5x5, sau đó sơn và trải thảm...

meamthanh11

Active Member

chơi thêm màn chiếu cong 21-9 nữa là đỉnh luôn

cho em hỏi cái nếu trong tương lai, tường nó mà bị thấm nước thì xử lý kiu sao ? tháo hết lớp gổ ra rồi... sơn lai à :-?

trankanhhung

Well-Known Member

cho em hỏi cái nếu trong tương lai, tường nó mà bị thấm nước thì xử lý kiu sao ? tháo hết lớp gổ ra rồi... sơn lai à :-?
dạ em đã tính toán rồi thưa bác tường em đã chống thấm, chống ẩm hết cả rồi ạ!

cuongdoanvan

Well-Known Member

thêm 1 dàn khủng nửa . khu vực hà nội

minhtuantkh

Re: Ðề: dàn xem phim nghe nhạc của đại ka em!

thêm 1 dàn khủng nửa . khu vực hà nội

Thái Lọ quê em bác ạ.

Hưng ơi tuyệt lắm, gần như bị choáng luôn rồi. Có lẽ phải bay ra làm chuyến thăm quan dịp Tết nhỉ!
Có đôi chút muốn trao đổi mình sẽ mail sau nhé.
Chúc mừng dự án đã thành công,
Hy vọng đây là bước tiến mạnh giúp phong trào HD Thái Bình phát triển!

@ bác Nghĩa BH: bác Nghĩa đâu rồi, khai đao Mod chém cho em vài nhát đê. Chăm lo topic này giúp em nhé :D. ( cũng fan của B&W nhà bác đấy)

leepham

Well-Known Member

Lx55 kéo nổi con cen ko bác ?

Bên trên