Đang dự tính mua TV OLED. Chọn LG, Sony hay Panasonic?

sautatca

Member
Đang rủng rỉnh nên mình cũng muốn tậu 1 chiếc TV nào ngon ngon 1 chút để tận hưởng vài phim bom tấn 4K yêu thích, cũng như kết nối chơi game gủng trên PC và PS4 Pro.
Đích nhắm của mình hiện tại là TV OLED chứ không chơi LED nữa. Cái mình đang phân vân là chọn lựa giữa 3 hãng LG, Sony và Panasonic. Mong các ae nào am hiểu công nghệ với đã dùng qua còn nào rồi có thể cho mình xin ý kiến nhé :)

nabuna

Member
Theo mình biết thì các hãng như Sony, Pana,…đều mua lại tấm nền OLED của LG thôi. Nên chọn TV OLED bên Lg là chuẩn rồi, được đánh giá rất cao trên các trang công nghệ nổi tiếng TG mà.

joncena

Member
Bên LG do tự sản xuất màn OLED và phát triển công nghệ cao, nên giá thành rẻ hơn mấy hãng khác nhé, chọn LG là đúng rùi.

như trang Cnet đánh giá nè con OLed của Sony giá cao hơn OLed của Lg mà chất lượng lại kém xa

2chungta

Member
Chon OLED thì nghĩ ngay tới LG nha bác. Công nghệ vượt trội hơn với lại thiết kế siêu đẹp, siêu mỏng dính, kiểu tranh dán tường vậy.

aoloiloi

Member
Mình thấy LG theo đuổi công nghệ OLED cho TV màn hình lớn và chiếm thị phần lớn OLED trên toàn cầu. Nếu bạn rủng rỉnh thì có thể tậu những chiếc kích cỡ 55 đến 77 inch có giá dao động từ 49,9 đến 94,9 triệu đồng, đặc biệt là con 65E8 thấy ok lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:

quangt75

Member
Mấy con TV OLED của Sony thiết kế cồng kềnh, dày và xấu quá, trong khi mấy con OLED của LG mỏng như giấy dán tường luôn rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

aoloiloi

Member
Hiện nay TV LG dẫn đầu làn sóng OLED. Thị trường TV thế giới thay đổi nhiều rồi. Những thương hiệu TV khác đều theo đuổi công nghệ màn hình OLED của LG rồi.

damerland

Member
OLED thì tậu ngay con LG đi bạn vì công nghệ sản xuất tấm nền của LG là chuẩn rồi.

batistaa

Member
Bên Tây người ta khuyên nên chọn TV OLED của LG thôi, có 2 mẫu C7 C8 của lG đó, giá ngon mà chất lượng hình ảnh truất lắm.

bữa trước e ra siêu thị điện máy thấy con OLED, thiệt nhìn mê luôn ak, hình ảnh đẹp và viền nó mỏng nền hầu như không thấy luôn.

lethanhtugg

Member
mua OLED của LG đi bác đáng đồng tiền lắm bác, nội thiết kế mỏng không tưởng của nó là thấy sang

joncena

Member
C7 C8 của LG thì quá hợp lý rồi. Nếu có điều kiện thêm thì em nghĩ bác sắm con OLED E8 cũng của LG mà xài. Thiết kế con này đỉnh của đỉnh, công nghệ cực ngon nha.

batistaa

Member
Ủa mà sao bác không mua của LG luôn đi, thằng Sony cũng mua lại tấm nền OLED của LG thôi, nên mua chính chủ luôn đi cho khoẻ.

Bên trên