Đang hát karaoke,bị mất tiếng

vuhai247

Xin các pro giúp đỡ mình vấn đề này nha:
Hiện mình đang sử dụng amply Boston Audio PA-1100 II và loa JBL RM8. Khi mình mở volum lớn thì hát tới bài thứ 7 thì nữa bài sau bị mất tiếng treeb,âm thanh nhỏ hẳn luôn,nhưng bài sau thì nữa bài đầu không bị nhưng nữa bài sau thị bị lại.
Nhưng khi mình mở volum vừa đủ nghe thì không bị gì cả. Mình có thử đầu Karaoke rồi nhưng không phải tại đầu karaoke nha,vi mình thử rồi.
Xin các cao thủ chi dùm mình nó bị gì không,và sửa ở đâu?

VAN_LOC

Well-Known Member
Bị loa đó Bác , khi hát cao nó bảo vệ loa treble nên ngắt vài giây .
@Hình như nhà Bác ở ĐBP phải không .

NHÂN_JBL

Ðề: Đang hát karaoke,bị mất tiếng

JBL RM8 khi bác mở lớn có tụ ngắt cho ko bị die treble . Bác đều chỉnh âm thanh vừa đủ thì không bao giờ có hiện tượng đó . Vì vậy nếu bác muốn mạnh mẽ hơn thì thêm sub vào chứ RM8 chịu ko nổi bạo lực đâu . Và bác ko muốn hiện tượng trên thì cắt bỏ tụ khi vặn lớn die treble :D .

DAIYOU

Active Member

Vậy là cặp loa này không chịu nổi công xuất Ampli nên bị vậy.

Bác nào đang xăm soi em JBL RM8 này phải thử kỹ xem phù hợp với phòng nhà mình không thì lại nâng cấp tốn xèng.

vuhai247

Ðề: Re: Đang hát karaoke,bị mất tiếng

Bị loa đó Bác , khi hát cao nó bảo vệ loa treble nên ngắt vài giây .
@Hình như nhà Bác ở ĐBP phải không .

Chính xác bác ơi. Bác có lại nhà em chỉnh lại dàn karaoke dùm em đó. Thanks bác nhiều.
Vấn đề này bác có cách nào giải quyết không hả bác.
Em có dùng con sup BMW nhưng vẫn bị mấy bác ah.
Xin chỉ giúp dm,đang hat mà tự nhiên mất tiếng làm mất hay mấy bác

vuhai247

Ah,nếu mình đánh thêm 1 cặp loa Boss HK nữa có được không bác,vẫn để sub BMW luôn nha

hayhay

Well-Known Member
vặn treble nhỏ hết cỡ xem sao...hoặc lắp loa khác mà hát!

VAN_LOC

Well-Known Member
Re: Ðề: Đang hát karaoke,bị mất tiếng

Ah,nếu mình đánh thêm 1 cặp loa Boss HK nữa có được không bác,vẫn để sub BMW luôn nha

Loa đang KOK good . Thêm loa xịn thì ok còn mấy em điểu thêm vô bác mua Bia mình uống còn hơn =))=))=))

vuhai247

vặn treble nhỏ hết cỡ xem sao...hoặc lắp loa khác mà hát!
nếu lắp cặp loa khác thì xin các cao thủ giúp đỡ lam chi hả pro.
vì không có kinh nghiệm nên xin các anh giúp đỡ để lỡ có anh nào cùng bị trường hợp giông em để mà còn biết xử lý.
Mình thay đổi gì trong loa để hết bị như vậy hả mấy anh. có thể chỉ cho e kỹ 1 chut được không,em muốn tự mình nghiên cứu luôn.
em có nghe 1 anh nói là thay cái mạch gì trong loa đó là hết bị,nhưng trong loa thì có mạch gì hả mấy anh. cám ơn các anh nhiều

vuhai247

Mạch phân tần đấy Bác .
Vậy có thay được không bác,hay có độ lại được không? Cái nào sử dụng nghe hay hơn vậy bác? Bên bác có thay không? Hết bao nhiêu tiền vậy bác,còn không thì bác chỉ cho e làm luôn càng tốt.

NHÂN_JBL

Vậy có thay được không bác,hay có độ lại được không? Cái nào sử dụng nghe hay hơn vậy bác? Bên bác có thay không? Hết bao nhiêu tiền vậy bác,còn không thì bác chỉ cho e làm luôn càng tốt.
Đem ra em làm cho 1 phút 30 giây hoàn toàn miễn phí !

NHÂN_JBL

Ðề: Re: Ðề: Re: Đang hát karaoke,bị mất tiếng

Cụ chơi thế làm sao em có bia mà uống . Đúng đại gia có khác .
Đúng roài đại da chứ ko phải gia ( còn xương với da thiếu thịt =)) .) Bác Lộc sướng nhĩ ngày nào cũng có độ hết hen .

hquoc

Active Member

Xin cho tôi hỏi về trường hợp gần giống của chủ Topic này.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên