Dành cho những người dùng K+HD.

Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

cá nhân mềnh thấy Tây du kí bộ năm 86 vẫn kinh điển
mà ai còn nhớ phim hậu tây du kí k

K+ ko chỉ có bóng đá nhé :) từ ngày lắp K+ mình dùng xem bóng đá rất ít nhé

Vậy trên K+1 và K+ NS, K+ PC có gì hay (ko tính phim nước ngoài) ? gameshow, hay talkshow nào đặc sắc?
lỡ K+ có thêm gameshow, hay talkshow nào đặc sắc thì lại xuất hiện câu hỏi "thời sự hay phóng sự... nào đặc sắc???
làm như trên hệ thống K+ chỉ có 3 kênh K+1 và K+ NS, K+ PC không bằng.

Vậy trên K+1 và K+ NS, K+ PC có gì hay (ko tính phim nước ngoài) ? gameshow, hay talkshow nào đặc sắc?

tại sao bác phải xoắn thế :) Mình bảo mình xem K+, vì thực sự nó đáp ứng toàn bộ nhu cầu và mong đợi của mình. :) chứ đã câu nào bảo K+ no.1 chưa? xoắn vừa thôi
hơn nữa, :) mình thấy nó đặc sắc, :) bạn ko thấy nó đặc sắc, thì có nói thế, nói nữa cũng ko thay đổi đc ý bạn. đúng ko? cũng như mình ko thấy VTC có gì đặc sắc cả. :) chưa nói là chỉ giỏi làm khổ người sử dụng.

minhhuub

Active Member

lỡ K+ có thêm gameshow, hay talkshow nào đặc sắc thì lại xuất hiện câu hỏi "thời sự hay phóng sự... nào đặc sắc???
làm như trên hệ thống K+ chỉ có 3 kênh K+1 và K+ NS, K+ PC không bằng.

Lỡ hay ko có, K+ chỉ có 3 kênh tự sản xuất và là chủ lực thu hút người xem. Mọi người cứ bảo K+ hay vậy thì hay ở điểm nào sao ko chỉ ra được. Hay là nghe 1 cậu bảo hay thì mình cùng hùa theo hay. Mình dùng K+ ngoài nó có bóng bánh ra, mùa giải các năm tới mà có đài khác có bản quyền thì bái bai vì chả có gì hay

tại sao bác phải xoắn thế :) Mình bảo mình xem K+, vì thực sự nó đáp ứng toàn bộ nhu cầu và mong đợi của mình. :) chứ đã câu nào bảo K+ no.1 chưa? xoắn vừa thôi
hơn nữa, :) mình thấy nó đặc sắc, :) bạn ko thấy nó đặc sắc, thì có nói thế, nói nữa cũng ko thay đổi đc ý bạn. đúng ko? cũng như mình ko thấy VTC có gì đặc sắc cả. :) chưa nói là chỉ giỏi làm khổ người sử dụng.

Mình đâu có xoắn, chỉ muốn hỏi xem người dùng K+ có điểm gì hay mà thu hút vậy thôi. VTC, MyTV mình cũng dùng chỉ có SCTV và HTV (AVG chắc chắn ko dùng) là chưa dùng thôi vì nó ở HCM trong khi mình ở ngoài bắc.

Beckham

Mình rất hài lòng về K+, thực sự ngoài bóng đá (toàn HD-xem sướng cả mắt) thì những kênh HD của nó thật sự đẹp
mình cam đoan nếu bạn nào sử dụng K+ mà xem HD rồi sẽ không xem HD của đài nào khác nữa. Mấy anh trong côngty vào nhà xem cứ tiếc vì trót làm quả MyTV và VTC rồi (chỗ mình chưa thấy có HTV HD và AVG)

Beckham

Mình rất hài lòng về K+, thực sự ngoài bóng đá (toàn HD-xem sướng cả mắt) thì những kênh HD của nó thật sự đẹp
mình cam đoan nếu bạn nào sử dụng K+ mà xem HD rồi sẽ không xem HD của đài nào khác nữa. Mấy anh trong côngty vào nhà xem cứ tiếc vì trót làm quả MyTV và VTC rồi (chỗ mình chưa thấy có HTV HD và AVG)

Flatland

Well-Known Member

Bạn này muốn K+ sản xuất nhiều chương trình để phát sóng thi với các kênh khác trên cùng hệ thống đây mà. Nhưng thưa với bạn rằng K+ đã mua các kênh và trong đó cũng đã có quá nhiều gameshow, các chương trình trùng lặp rồi. Bạn muốn xem gì thì cứ việc bật kênh đó thôi. K+ đã mua nó về để nó thay K+ phục vụ bạn đó thôi

Chỉnh sửa lần cuối:

nhocgary

QUY HOẠCH CÁC KÊNH TỰ SẢN XUẤT CỦA K+ ĐÂY NÈ (CÓ ÔNG ANH LÀM Ở PHÒNG CT CHO BIẾT):
K+1: Kênh giải trí tổng hợp, phim truyện và thể thao đỉnh cao
K+ NS: Kênh giải trí, cuộc sống
K+ PC: Kênh phong cách sống + thể thao (phát lại) => bình dân
K+ FAMILY: Phim truyện đặc sắc+ TV series
K+ SẮC MÀU: Kênh truyền hình âm nhạc giới trẻ
K+ KHÁM PHÁ: Phim truyện+ khoa học

theo em thì mỗi người có một ý kiến riêng , ai cx có cách nghĩ của riêng mình , VD như em : Em đầu tiên là dùng VTC ký thuật số nhưng bị VTC lừa đảo rồi nên cx ghét VTC. Còn K+ thì em thấy mọi thứ đều ổn , cả nhà em chả ai chê vào đâu. Ai cũng có 1 ý kiến riêng và các bác VTC cũng không cần sang thớt này để nói xấu K+ vì làm thế cũng có ích gì đâu vì người dùng K+ và thích K+ chả thay đổi quan điểm của mình , đôi khi các bác làm thế người ta lại nghĩ VTC dùng người để lôi kéo khách = cách nói xấu về K+ . Tốt nhất là chúng ta cứ đóng góp ý kiến chứ cứ nói thằng này hơn thằng kia có mà chục năm cũng chưa chắc đã hết

hplinh

Mình cũng mới lắp K+HD được 2 tháng. Xem HD rất phê.

Đáng lưu ý nhất, theo ý kiến chủ quan, là các kênh SD của K+ cho chất lượng hình ảnh không tốt bằng VCTV :)

Nâng cấp phần mềm phiên bản 701 cho đầu thu Samsung HD của K+

Việc nâng cấp phiên bản phần mềm mới này giúp tối ưu hóa các tính năng của đầu thu Samsung HD SMT-S5060.

Các bước thực hiện như sau:
1. Chuyển đầu thu về chế độ chờ (nhấn nút STANDBY/ON trên điều khiển từ xa)
2. Chờ vài giây cho đến màn hình đầu thu hiển thị thời gian
3. Bật đầu thu, màn hình sẽ hiển thị tin nhắn thông báo đầu thu sẽ được nâng cấp:“Đã tìm thấy phiên bản phần mềm mới. Phiên bản 701. Bạn có muốn tiếp tục nâng cấp phần mềm không? Nhấn Ok để đồng ý nâng cấp.
Sau khi quá trình này kết thúc, đầu thu sẽ tự động chuyển về chế độ chờ.
4. Bật lại đầu thu để sử dụng.
Lưu ý: Không rút phích cắm đầu thu trong quá trình nâng cấp

Cách kiểm tra quá trình cập nhật phần mềm bằng điều khiển từ xa
1. Nhấn nút MENU
2. Chọn chức năng HỆ THỐNG bằng phím điều hướng bên phải
3. Vào mục THÔNG TIN ĐẦU THU rồi nhấn OK.
Phiên bản phần mềm của đầu thu lúc này sẽ là: 005.001.0701

Truyền hình số vệ tinh K+

r0meo

Member

Nâng cấp phần mềm phiên bản 701 cho đầu thu Samsung HD của K+

Việc nâng cấp phiên bản phần mềm mới này giúp tối ưu hóa các tính năng của đầu thu Samsung HD SMT-S5060.

Các bước thực hiện như sau:
1. Chuyển đầu thu về chế độ chờ (nhấn nút STANDBY/ON trên điều khiển từ xa)
2. Chờ vài giây cho đến màn hình đầu thu hiển thị thời gian
3. Bật đầu thu, màn hình sẽ hiển thị tin nhắn thông báo đầu thu sẽ được nâng cấp:“Đã tìm thấy phiên bản phần mềm mới. Phiên bản 701. Bạn có muốn tiếp tục nâng cấp phần mềm không? Nhấn Ok để đồng ý nâng cấp.
Sau khi quá trình này kết thúc, đầu thu sẽ tự động chuyển về chế độ chờ.
4. Bật lại đầu thu để sử dụng.
Lưu ý: Không rút phích cắm đầu thu trong quá trình nâng cấp

Cách kiểm tra quá trình cập nhật phần mềm bằng điều khiển từ xa
1. Nhấn nút MENU
2. Chọn chức năng HỆ THỐNG bằng phím điều hướng bên phải
3. Vào mục THÔNG TIN ĐẦU THU rồi nhấn OK.
Phiên bản phần mềm của đầu thu lúc này sẽ là: 005.001.0701

Truyền hình số vệ tinh K+
cập nhật này có gì mới ko bác ơi
ko biết bao h tăng kênh bác nhỉ

Bên trên