Dành cho những người dùng K+HD.

boy_hn

Active Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

dò lại kênh đi đã có từ 11h

Dò tự động hay dò bằng tay hả bác.dò = tay thì e đã dò rồi nhưng thấy nó lộn xộn hết list kênh nên e k thích.muốn nó như mặc định từ đầu.cho ông bà ở nhà dễ sử dụng:-O

dunggiang

Member

Đã xem k+PM từ 10h sáng nay rồi Bác, em phải dò lại mới thấy

amidavfc

Các bác chuyển về một kênh bất kì của K10 ( tức là tần số 11589 ), ví dụ như kênh VTVCab1-GiaitriTv thì lập tức đầu thu sẽ tự động nhận được popup thông báo " Kênh thông tin có thể cập nhật được ... ). Các bác ấn OK đồng ý thì đầu thu sẽ tiến hành dò lại kênh thì sẽ có kênh K+PM ở vị trí số 3. Ngoài ra muốn nhanh thì vào mục " Tìm kiếm kênh " trên đầu SD hoặc " Dò tự động " của đầu HD rồi ấn OK để dò thì cũng ra kênh mới :)

boy_hn

Active Member

Các bác chuyển về một kênh bất kì của K10 ( tức là tần số 11589 ), ví dụ như kênh VTVCab1-GiaitriTv thì lập tức đầu thu sẽ tự động nhận được popup thông báo " Kênh thông tin có thể cập nhật được ... ). Các bác ấn OK đồng ý thì đầu thu sẽ tiến hành dò lại kênh thì sẽ có kênh K+PM ở vị trí số 3. Ngoài ra muốn nhanh thì vào mục " Tìm kiếm kênh " trên đầu SD hoặc " Dò tự động " của đầu HD rồi ấn OK để dò thì cũng ra kênh mới :)

Chuyển về 1 kênh bất kì của k10 là tnao vậy bác.e rốt công nghệ nên k hiểu lắm.bác nói rõ dc k

vulinh68

Member

Bác boy_hn vẫn chưa xem được à? Mình thấy thông báo từ gần 11 h cơ mà. Thì bác cứ bật kênh VTVCab 1 xem sao.

boy_hn

Active Member

E giờ đang ở hanoi rồi.lúc trưa và chiều ở nhà dò cũng k thấy.chắc ông bà ở nhà cũng chả biết kênh k+pm là tnao nữa.để vài hôm nữa e về xem thế nào.lắp k+hd nhưng cũng có ở nhà xem dc mấy đâu.đi suốt:((

amidavfc

E giờ đang ở hanoi rồi.lúc trưa và chiều ở nhà dò cũng k thấy.chắc ông bà ở nhà cũng chả biết kênh k+pm là tnao nữa.để vài hôm nữa e về xem thế nào.lắp k+hd nhưng cũng có ở nhà xem dc mấy đâu.đi suốt:((

Lên sóng từ lúc 9h30 sáng nay rồi mà bác , bác vào dò tự động kiểu gì 100% là ra kênh K+PM :)

Phoenix 808

Làm sao để dò lại được cho đầu K+ này thế ah? Em tưởng nhà đài đã fix kênh rùi ah

amidavfc

Làm sao để dò lại được cho đầu K+ này thế ah? Em tưởng nhà đài đã fix kênh rùi ah

Fix kênh ở đây là fix vị trí kênh và đưa vào gói cước, nhưng muốn kênh vào trong list kênh để xem thì phải thực hiện bước dò kênh mới lên kênh mới được.

Nếu đầu bác là đầu SD thì ấn Menu trên điều khiển đầu thu vào mục " Tìm kiếm kênh " -> ấn phím màu đỏ ( gần mấy phím xanh, vàng ... ) trên điều khiển để dò kênh.

Nếu đầu thu bác là đầu HD thì cũng ấn Menu trên điều khiển đầu thu -> vào mục " Dò tự động -> ấn phím OK trên điều khiển để dò kênh.

Sau khi dò xong thì đầu thu sẽ có kênh K+PM :)

boy_hn

Active Member

Fix kênh ở đây là fix vị trí kênh và đưa vào gói cước, nhưng muốn kênh vào trong list kênh để xem thì phải thực hiện bước dò kênh mới lên kênh mới được.

Nếu đầu bác là đầu SD thì ấn Menu trên điều khiển đầu thu vào mục " Tìm kiếm kênh " -> ấn phím màu đỏ ( gần mấy phím xanh, vàng ... ) trên điều khiển để dò kênh.

Nếu đầu thu bác là đầu HD thì cũng ấn Menu trên điều khiển đầu thu -> vào mục " Dò tự động -> ấn phím OK trên điều khiển để dò kênh.

Sau khi dò xong thì đầu thu sẽ có kênh K+PM :)

Thế trc kênh vtv3hd,antv.htv2 ..... E thấy có fai dò nthe này đâu.tự động nó cập nhật vào danh sách kênh mà.e giờ k ở nhà lên đành potay.com.ông bà ở nhà có hướng dẫn cho cũng chịu chả biết

quanhuy90

Member

như vậy là k+ đã bỏ đi 2 kênh khỏi hệ thống của mình đó là MGM MOVIES và LUXE TV

boy_hn

Active Member

2 kênh này bỏ đi cũng k tiếc.từ hồi sài k+hd đến jo chả bao jo ngó đến luôn.ko bjet k+ sẽ thay thế = kênh gì hay đây mong là k+ sẽ thay = kênh hấp dẫn hơn

quanhuy90

Member

Chắc là bỏ hẳn sẽ không thay kênh nữa đâu mục đích là để giảm nén quá nhiều kênh trên một tần số.

boy_hn

Active Member

Vậy ah.e tưởng se thay bằg kênh khác.vậy cũng tốt.bỏ đi chất lượng các kênh Hd sẽ đẹp hơn fai k bác.

duyen_pham

Hôm trước em xem vẫn bình thường, sáng nay bật nên không thấy gì các bác ạ, dạo này em bận quá không có nhiều thời gian theo dõi :D

boy_hn

Active Member
Ðề: Re: Dành cho những người dùng K+HD.

Hôm trước em xem vẫn bình thường, sáng nay bật nên không thấy gì các bác ạ, dạo này em bận quá không có nhiều thời gian theo dõi :D

K thấy gì là sao bác.e thì chua dc xem nhưng thấy anh em bảo giờ xem ngon lành rồi mà

quanhuy90

Member

Vậy ah.e tưởng se thay bằg kênh khác.vậy cũng tốt.bỏ đi chất lượng các kênh Hd sẽ đẹp hơn fai k bác.

Các kênh HD được phat trên cùng một tần số nhưng 2 kênh mà k+ bỏ đi không nằm chung tần số với các kênh HD vậy nên chất lượng Các kênh HD có phần giảm sút đi một phần so với lúc trước còn 2 kênh bỏ đi cảu k+ là các kênh SD,

hoangmk

Member

Không biết K+ PM có phát các giải tennis không, ít nhất là 4 Grand Slam, chứ hiện nay chỉ có 2 giải trên Fox Sport, 2 giải còn lại phải xem SD trên ThethaoTV thì quá chán !

Bên trên