Dành cho những người dùng K+HD.

Mainboard

Member
Ðề: Re: Dành cho những người dùng K+HD.

Từ lúc Fox Sports thế StarSports đến giờ, toàn bộ chương trình MotoGP và F1 bị đẩy sang Fox Sports 3 hết mà K+ lẫn các nhà cung cấp TH ở VN mình đều không có thế mới tức chứ :(( Đậu xanh bọn Fox Sports :(

PS: Ngay lúc đứt cáp quang (làm từ bún) Internet thế mới tức chứ lị :(
Theo mình do mấy ông nhà đài không chịu mua bản quyền FS3 nên chỉ mỗi VN không có kênh này, sau hồi đầu có đưa lên giờ FS cũng rút lịch chương trình với đổi clip quảng cáo riêng cho VN rồi.

giomua

Well-Known Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Hà.dùng đầu k+ ko xem được asiat. Hi vọng thời gian tới k+ tăng thêm 2 kênh thethao hd và bóng đá hd thì khéo :D. Tiếc là chỗ e ko có truyền hình cap.chứ có thì h lắp cap la hay nhất
Mình y hệt bạn luôn

Navy Suits

Re: Ðề: Re: Dành cho những người dùng K+HD.

Theo mình do mấy ông nhà đài không chịu mua bản quyền FS3 nên chỉ mỗi VN không có kênh này, sau hồi đầu có đưa lên giờ FS cũng rút lịch chương trình với đổi clip quảng cáo riêng cho VN rồi.

Chắc các bố VN ta không chịu mua thật, 2 tháng trước có việc sang Cam thấy bên đấy chiếu đủ cả FS1, 2, 3.

Alone77

Member

Vừa mua thử 3 tháng mấy kênh K+ trên VTV Cable, lần đầu tiên xem bóng banh trên K+1, em mới thấy chú BLV nói năng thế này thì làm gì K+ chả ế.
Xem được 1 hiệp trận Real mà đã muốn tắt, phí cả tiền. May mà mua có 3 tháng.

phithien

Well-Known Member

Vừa mua thử 3 tháng mấy kênh K+ trên VTV Cable, lần đầu tiên xem bóng banh trên K+1, em mới thấy chú BLV nói năng thế này thì làm gì K+ chả ế.

cái anh chàng BLV đến phát hãi. nghe văng vẵg là "ha met ro minh ghét" - James Rodrigues :D nghe nói nhăng nói cuội vài phút tắt tiếng cho êm tai. vcl k+ mà ko độc cmn quyền thì em thèm dây vào nó, đến phát mệt, đã ghét độc quyền, tới lúc coi cũng ko yên với đội quân BLV thần thánh chém gió. nói gì mà nói ko thiếu giây nào trong 1 phút, mà nói toàn gì đâu, trận 18h45 cũng phát mệt, mỗi lần có bàn thằng la làng như nhà cháy

giomua

Well-Known Member

cái anh chàng BLV đến phát hãi. nghe văng vẵg là "ha met ro minh ghét" - James Rodrigues :D nghe nói nhăng nói cuội vài phút tắt tiếng cho êm tai. vcl k+ mà ko độc cmn quyền thì em thèm dây vào nó, đến phát mệt, đã ghét độc quyền, tới lúc coi cũng ko yên với đội quân BLV thần thánh chém gió. nói gì mà nói ko thiếu giây nào trong 1 phút, mà nói toàn gì đâu, trận 18h45 cũng phát mệt, mỗi lần có bàn thằng la làng như nhà cháy
chuyển sang nghe audio gốc đi bạn

Alone77

Member

Mà nó nói đếu gì mà nói lắm thế nhở? Chắc là có mấy đếm câu để tính tiền bồi dưỡng.

Pogba

Member
Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Biết làm sao bây giờ? Nghiền bóng bánh thì phải dùng K+, mà đã dùng K+ thì đồng nghĩa chấp nhận nghe các ông thánh đó phán thôi bác à. Mình thì toàn chuyển qua nghe tiếng gốc cho lành. Bác cho hỏi chất lượng hình ảnh K+ trên VTV Cab có ổn không bác? Mình đang tính chuyển qua dùng VTV Cab.

phithien

Well-Known Member

Thả lào ế là phải :))

---------- Post added 20-09-2014 at 23:05 ----------

Nghe Radio thì bị chênh giữa tiếng và hình, ít nhất p' 15s.

K+ nó phát 2 đường tiếng: 1 là tiếng việt, 2 là tiếng gốc, nên nó ko bị lệch tiếng gì đâu bạn. chẳng ai đủ kiên nhẫn nghe BLV k+ nói cả trận đâu, phải nghe tiếng gốc thôi :D

quanglh73bg

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Biết làm sao bây giờ? Nghiền bóng bánh thì phải dùng K+, mà đã dùng K+ thì đồng nghĩa chấp nhận nghe các ông thánh đó phán thôi bác à. Mình thì toàn chuyển qua nghe tiếng gốc cho lành. Bác cho hỏi chất lượng hình ảnh K+ trên VTV Cab có ổn không bác? Mình đang tính chuyển qua dùng VTV Cab.

K+ trên vtvcab kỹ thuật số rất tốt, có bạn đã so sánh là tương đương với K+ phát trên vệ tinh.

Alone77

Member

K+ nó phát 2 đường tiếng: 1 là tiếng việt, 2 là tiếng gốc, nên nó ko bị lệch tiếng gì đâu bạn. chẳng ai đủ kiên nhẫn nghe BLV k+ nói cả trận đâu, phải nghe tiếng gốc thôi :D
Chất lượng K+ trên VTV Cable là chất lượng HD xem tương đối ổn, lại ko bị ảnh hưởng của thời tiết. Bác nên chuyển sang Cable mà dùng, nếu cộng cả KM còn rẻ hơn dùng chảo đồng thời lại chia được cho nhiều TV khác trong nhà.
Không biết K+ dùng trong đầu HD có chia được ra 2 đường tiếng ko, để tối nay em thử nếu chia được thì quá ổn, còn hơn cả xem trên VTV Cable, vì em dị ứng với các thánh VTV lắm dồi. Hôm qua bức xức vì các thánh K+ còn tởm hơn cả VTV. Bẩu sao chú TBC vẫn tác oai tác quái vì có mấy chú bên này làm nền :))

thebluez

Active Member

đầu thu VTVCab có chế độ chỉnh audio gốc như đầu thu K+ không nhỉ?

boy_hn

Active Member

Phát tởm mấy ông blv của k+.nhất là thánh anh quân.nói chuyện trên fb thì rất khó chịu.ngoài đời mà gặp thánh anh quân kiểu gì cũng phải cho thánh ý tẩm quất miễn phí

Pogba

Member

Chất lượng K+ trên VTV Cable là chất lượng HD xem tương đối ổn, lại ko bị ảnh hưởng của thời tiết. Bác nên chuyển sang Cable mà dùng, nếu cộng cả KM còn rẻ hơn dùng chảo đồng thời lại chia được cho nhiều TV khác trong nhà.
Không biết K+ dùng trong đầu HD có chia được ra 2 đường tiếng ko, để tối nay em thử nếu chia được thì quá ổn, còn hơn cả xem trên VTV Cable, vì em dị ứng với các thánh VTV lắm dồi. Hôm qua bức xức vì các thánh K+ còn tởm hơn cả VTV. Bẩu sao chú TBC vẫn tác oai tác quái vì có mấy chú bên này làm nền :))
Cảm ơn các bác, cũng chính vì thỉnh thoảng mất tín hiệu do thời tiết nên mình tính chuyển qua VTV Cab mà. Kiểu này phải làm luôn cho nóng thôi. Đêm qua xem Milan - Juve cũng rớt tín hiệu một lúc. Nản quá!

Pogba

Member

Phát tởm mấy ông blv của k+.nhất là thánh anh quân.nói chuyện trên fb thì rất khó chịu.ngoài đời mà gặp thánh anh quân kiểu gì cũng phải cho thánh ý tẩm quất miễn phí
Đêm qua xem Milan - Juve tưởng thoát được thím Quân và gặm phải thánh Nam. Pereyra sút bóng mà thánh cứ hét ầm ĩ, nhai đi nhai lại là Vidal (Vidal đang ngồi dự bị chưa vào sân). Lúc biết là bị hố cũng Đ.. được lời xin lỗi khán giả. Bọn này nó nghĩ chúng nó muốn nói gì thì nói, không coi khán giả ra gì nữa. Nản quá! Lại phải chuyển qua tiếng gốc chứ xem lúc nữa chắc lên máu mà chết quá.

hanhhon

Active Member

nay em mới lắp gói K+HD mà sao đầu HD của K+ xuất ra chỉ được 1280x720 /50hz mà không phải là 1080p nhỉ ?

Alone77

Member

Tối nay đã thử dùng tiếng gốc mà đầu HD trên TH cable Ko ngắt được. Thôi đành nuốt cơm sống nốt 4 tháng nữa.
K+ mất khách do mấy thánh này mà bọn lãnh đạo Ko nhận ra vấn đề nhở?

nexus9x

Well-Known Member

lần trc thấy bảo tăng kênh với thay kênh gì đó mà chưa thấy gì nhỉ :D

Bên trên