Dành cho những người dùng K+HD.

Lambn

Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

(QC-VTL2)Tang 1 thang khi gia han PremiumHD 3 thang tu 21-31/8/15! Don xem Swansea-Man Utd, 22h CN 30/8 chi co tren K+.LH 19001592 (1000d/phut).Tu choi, soan TC gui 1313. hot hot

Cũng vừa nhận tin nhắn này có điều em chuyển hộ khẩu qua Myanmar với Thái Lan rồi :D

thebluez

Active Member

sao mấy kênh HD của K+ (trừ K+ PC HD), toàn bộ tần số phát K+1 HD, HBO HD, Fox HD...nó cứ giở chứng thế nào ấy nhỉ?
Sáng chiều nắng hơi gắt tí mà giật tung đít lên, đến tối thì lại bình thường

Lệch chảo chứ k phải tại nguồn phát bác ơi

Kì vậy ta, 2 năm qua thấy chảo vẫn ổn mà, chẳng lẽ qua thời gian thì do mưa gió, chảo lại lệch sao :(
Mà giờ đến tối, lại ổn định trở lại rồi

Bác thử so sánh mức tín hiệu lúc giật ban ngày và tối xem có khác nhau ko?

lúc ổn định nhất thì chỉ số chỉ là CƯỜNG ĐỘ 80-81%, CHẤT LƯỢNG 90-91% còn khi mất tín hiệu là mất sạch, nhất là cường độ
nhưng hôm nay mình nghĩ là mình sửa được rồi :D
Kế bên, ngay ở đằng sau cái chảo có cái cây khế, mà cái cành của nó lại vươn ra khá cao, khi có gió (dù nắng gắt hay mưa) thì mấy cái cành ấy đều phật phật lên mặt chảo (tầm 1/8 mặt chảo thôi) :)). Ban đầu mình thử ngắt cái cành cây, để khi có gió nó không phớt qua mặt chảo nửa, xem xem có khắc phục được gì không, ai dè đuợc thật, ổn định trở lại rồi :)) CƯỜNG ĐỘ 83%, CHẤT LƯỢNG 92% :D, không bị gián đoạn, giật giật nữa
Đúng là tính đông, tính tây, ai dè nó mắc phải nguyên nhân cơ bản nhất: bị vật cản chắn sóng :)). Lúc cắt cành cây cũng chả nghĩ là chảo lại bị chắn sóng bởi phần cành cây nhỏ xíu :))

(QC-VTL2)Tang 1 thang khi gia han PremiumHD 3 thang tu 21-31/8/15! Don xem Swansea-Man Utd, 22h CN 30/8 chi co tren K+.LH 19001592 (1000d/phut).Tu choi, soan TC gui 1313. hot hot

Cũng vừa nhận tin nhắn này có điều em chuyển hộ khẩu qua Myanmar với Thái Lan rồi :D

ủa sao mình không nhận được ta? Hay chỉ một số thuê bao vậy :((
Mà nếu nạp thẻ 6 tháng thì sao nhỉ? Cộng 2 tháng không?

thebluez

Active Member

em xem = đầu thu K+ xem qua máy chiếu optoma HD33 sao thấy độ phân giải chỉ có 576p nhỉ , kênh K+1 HD

có cái nút chỉnh độ phân giải ở góc phải remote ấy

P/s: cái vụ khuyến mãi hình như nó chỉ áp dụng cho thuê bao hết hạn vào tháng 5 hay sao ấy. Vừa gọi điện lên K+ chửi cho 1 trận, kỳ này hết hạn thì nghỉ, chuyền qua VCab, chịu khó nghe audio tiếng Việt tí

thebluez

Active Member

tiện thể hỏi bác luôn 1 chút, e mua lại đầu K+ HD của người khác về , giờ muốn xem ở nhà phải mua thêm chảo hả bác ? rồi thẻ thì cứ mua 3 tháng 1 lần thôi đúng ko ạ ?

tất nhiên, muốn xem truyền hình vệ tinh thì phải cần chảo để thu sóng. Thẻ thì thoải mái, mấy tháng cũng ok

dhpaul

Well-Known Member

Nét hay không nét gì mà cứ phải xem Bundesliga HD qua kênh PPTV chán quá chị Điêu ơi. :( Bóng Đá TV gì mà mờ căm.
Bác đòi cao quá K+ chịu sao nổi :(( Bóng Đá TV là kênh SD nét nhất của K+ hiện tại rồi bác ơi :(( nếu so với Bóng Đá TV SD trên VTVCab thì cũng ngang ngửa nhau, thậm chí phần tiếng của BĐTV trên K+ lại trong và rõ hơn của VTVCab (trên VTVCab nghe như MP3 64kbps :(() và còn nét hơn cả K+1 SD :((
Ước gì Thể Thao TV của K+ cũng như thế :(( mờ hơn hẳn khi so với BĐTV :((

Nét hay không nét gì mà cứ phải xem Bundesliga HD qua kênh PPTV chán quá chị Điêu ơi. :( Bóng Đá TV gì mà mờ căm.

Tụi Thái sao toàn HD giả cày không vậy ta? Hy vọng trên cáp nó khác.

thegioi05

Active Member

Bác đòi cao quá K+ chịu sao nổi :(( Bóng Đá TV là kênh SD nét nhất của K+ hiện tại rồi bác ơi :(( nếu so với Bóng Đá TV SD trên VTVCab thì cũng ngang ngửa nhau, thậm chí phần tiếng của BĐTV trên K+ lại trong và rõ hơn của VTVCab (trên VTVCab nghe như MP3 64kbps :(() và còn nét hơn cả K+1 SD :((
Ước gì Thể Thao TV của K+ cũng như thế :(( mờ hơn hẳn khi so với BĐTV :((
Đây bác, hình ảnh kênh Bóng Đá TV của K+. Ngày xưa nét thật nhưng càng ngày em thấy càng tệ. BĐTV đã vậy mà còn kênh TTTV thì ôi thôi em xin chào thua. Xem ra đã tới lúc K+ chuyển qua phát MPGE4 là được rồi.

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Đây bác, hình ảnh kênh Bóng Đá TV của K+. Ngày xưa nét thật nhưng càng ngày em thấy càng tệ. BĐTV đã vậy mà còn kênh TTTV thì ôi thôi em xin chào thua. Xem ra đã tới lúc K+ chuyển qua phát MPGE4 là được rồi.
Khả năng tín hiệu gốc từ bên vtvcab sang đã kém rồi. Vì kênh này cũng ko phải là kênh HD mà. :)

Hy vọng K+ sẽ được tiếp sóng C1 lên K+1 HD, hy vọng, hy vọng, mong chờ....

quanhuy90

Member

Vấn đề là k+ hết TP trên vinasat rồi nếu nén kênh thêm nữa thì xem hại mắt lắm

dhpaul

Well-Known Member

Vấn đề là k+ hết TP trên vinasat rồi nếu nén kênh thêm nữa thì xem hại mắt lắm

Em nghĩ K+ cũng nhận ra vấn đề, giờ K+ muốn lên chất lượng các kênh SD cho đồng đều với nhóm kênh có hình ảnh đẹp như VTV1,3,BĐTV... còn khó nữa là tăng thêm kênh. Chỉ không biết là có cách đối phó hay không thôi.

Sao đầu K+ giải mã được hình ảnh MPEG4 mà K+ lại vẫn phát MPEG2 mọi người nhỉ???

duy5687

Active Member

Đơn giản đầu SD k+ là mpeg2. Ko phải mpeg4. Phát mpeg4 các đầu sd sao xem.

quanhuy90

Member

K+ là đài truyền hình được đầu tư trang thiết bị hiện đại nhất Việt Nam nhưng do thừa kế cơ sở hạ tầng cũ DTH của VCTV hồi xưa nên giờ vẫn chưa thể nâng cấp hoàn toàn lên chuẩn DVB S2 được do vướng mắc chuyện đầu thu ......

boy_hn

Active Member

Cước thì cao mà chất lượng các kênh SD ko thể chấp nhận nổi. Đến chịu bọn k+ này

quanhuy90

Member

Chắc là chúng ta phải chờ đến khi nào vệ tinh vinasat 3 lên vĩ đạo thì tình mới cải thiện được

Bên trên