Dành cho những người dùng K+HD.

mmtoi2011

Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

chờ k+ hết độc quyền ngoại hạng anh 3 năm rồi hãy to cái mồm. bọn vctv,k+,sctv đều là con ,cháu của vtv hết. toàn chơi độc quyền từ bóng đá cho đến quần vợt,cầu lông,bóng bàn. vtc thì đơn phương độc mã. 1 đấu 4 cơ mà ko chết mới lạ. đúng là bọn đểu. thế mà vtv vẫn là đài truyền hình do dân đóng góp sau đó lại lấy tiền của dân bằng cách cho ra đủ loại hình thức truyền hình. thế mà vẫn khen k+ hay này nọ. đúng là chuyện lạ.........chỉ có ở việt nam.

mọi người không nên nghĩ tiêu cực thế. bạn hãy thử nhìn ra các nước tiên tiến, chuyện trả tiền để xem 1 trận bóng đá là bình thường rồi. Việt nam mình trước giờ quen xem bóng đá NHA miễn phí, nên nhiều người chưa chấp nhận được với mức giá mà K+ đưa ra. Mình thấy các hãng truyền hình khác, họ chỉ cố gắng tăng càng nhiều kênh , mà không chú trọng mấy tới chất lượng các kênh, mà mình thì mấy khi xem hết được các kênh đó, vì nội dung cũng không có j đặc sắc. Còn phải dùng K+ bạn mới thấy họ chọn lọc phát những kênh truyền hình có nội dung chất lượng. K+ thâm nhập vào Việt nam, làm tăng tính canh tranh môi trường truyền hình, sẽ làm tăng chất lượng chung của truyền hình VN lên cao hơn.
Mình đặc biệt thích các chương trình thể thao do K+ làm, design rất đẹp mắt, chất lượng ảnh đẹp, MC chương trình rất xinh :D

kjss_angel_love

mọi người không nên nghĩ tiêu cực thế. bạn hãy thử nhìn ra các nước tiên tiến, chuyện trả tiền để xem 1 trận bóng đá là bình thường rồi. Việt nam mình trước giờ quen xem bóng đá NHA miễn phí, nên nhiều người chưa chấp nhận được với mức giá mà K+ đưa ra. Mình thấy các hãng truyền hình khác, họ chỉ cố gắng tăng càng nhiều kênh , mà không chú trọng mấy tới chất lượng các kênh, mà mình thì mấy khi xem hết được các kênh đó, vì nội dung cũng không có j đặc sắc. Còn phải dùng K+ bạn mới thấy họ chọn lọc phát những kênh truyền hình có nội dung chất lượng. K+ thâm nhập vào Việt nam, làm tăng tính canh tranh môi trường truyền hình, sẽ làm tăng chất lượng chung của truyền hình VN lên cao hơn.
Mình đặc biệt thích các chương trình thể thao do K+ làm, design rất đẹp mắt, chất lượng ảnh đẹp, MC chương trình rất xinh :D

Chỉ đc mấy cái thể thao thôi. Đặc biệt là cái đội tuyển tôi yêu dở ẹc à . Chán ghê lun . Mấy chương trình giải trí dở ẹc rồi chiếu đi chiếu lại phát ngán lun . VTC, HTV thì nhiều chuơng trình quá hay lun nhưng tại phát triển quá nhiều kênh nên đầu tư chưa đúng mức thôi

music123

Member
Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Đúng là mấy em MC xinh quá trời luôn. K+ được cái nói là làm, không có cắt kênh vô cớ như VTC. K+ giá thuê bao mà bằng VTC thì đảm bảo VTC phá sản.

churiver

Member

Thấy các bác chê VTC quá nhưng tôi thấy VTC có nhiều cống hiến với khán giả đấy. Nếu bạn về các vùng quê thì thấy nó phát nhiều kênh miễn phí mà. Tôi năm kia mua đầu thu VTC thấy xem chất lượng cũng tốt đấy chứ. Tôi chỉ xem phim trên starmovie và HBO thôi còn mấy cái vụ bóng đá thì chỉ xem C1 thôi nên không quan tâm. Bây giờ đang xem Mytv, cuối năm chuyển nhà mới nên đang nghiên cứu. Kết K+ được 2 kênh trên phát phim trên là HD hơn VTC (tiếc quá). Thấy các bác phần lớn là ăn thua với VTC cái vụ bóng đá thật không nên \:D/ \:D/

toiyeuvtc

Ðề: Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Đúng là mấy em MC xinh quá trời luôn. K+ được cái nói là làm, không có cắt kênh vô cớ như VTC. K+ giá thuê bao mà bằng VTC thì đảm bảo VTC phá sản.
Xinh và rất hấp dẫn, nhưng có thể khẳng định là mấy em đó không xinh bằng người em yêu! :))

buihung65

Member
Ðề: Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Xinh và rất hấp dẫn, nhưng có thể khẳng định là mấy em đó không xinh bằng người em yêu! :))

Bác này bị lạc tay lái à..?người yêu bác xinh thì bác mang về nhà mà ngắm chứ lên đây nói làm gì.!!Đợt rồi K+ bị cái vụ phát bóng đá có quảng cáo cá độ trên đó chắc cũng là do mấy bác VTC nhà ta ghen tức nên mới đâm lưng chiến sĩ phải khg các bác...??

bienxanhppt

Chú này mắc bệnh nặng quá rồi ! ^:)^

vanlang+

Active Member

Toàn mắc bệnh nghề nghiệp thôi, được chưa các bác và Em Điêu ?

vcidth

Active Member

Em thấy K+ thông báo: Từ ngày 1/10/2011, kênh HBO HD sẽ phát trước 1 giờ so với kênh HBO SD.

baohen1510

Well-Known Member

mấy bác ơi , muốn úp chương trinh live từ K+ lên sopcast thì như thế nào , và cần phải có thêm thiết bị gì nữa không ?

nguyentientho94

Active Member

mấy bác ơi , muốn úp chương trinh live từ K+ lên sopcast thì như thế nào , và cần phải có thêm thiết bị gì nữa không ?

Nếu đầu SD thì dễ còn đầu HD thì mất rất nhiều tiền ...

Đầu SD: vì có duy nhất 1 cổng AV => phải mua 1 bộ chia AV loại tốt (200k gì đó là chia 4 luôn rồi), 1 Capture loại tầm thường như EasyCap thì rẻ 300k nhưng chất thì ..., còn loại PCI hoặc USB loại cao thì đắt hơn tầm ~1 triệu.

Như cái USB Aver C039 của mình mua 1.4tr. Hiện tại mình chưa có thông báo chính thức nhưng chắc chắn sẽ dừng việc phát sóng kênh F5 TV rồi và sẽ hẹn mọi người vào tháng 11 năm 2012 (1 năm nữa).

Nếu bạn nào có tâm huyết về 1 kênh Sopcast của Việt Nam thì mình nhượng lại thiết bị giá 900k

Đầu HD thì ... khá khó vì không có ngõ AV thì phải, nếu như đầu VTC hay các đầu lậu có cả HDMI và AV thì đỡ mất tiền nhiều.

baohen1510

Well-Known Member

Nếu đầu SD thì dễ còn đầu HD thì mất rất nhiều tiền ...

Đầu SD: vì có duy nhất 1 cổng AV => phải mua 1 bộ chia AV loại tốt (200k gì đó là chia 4 luôn rồi), 1 Capture loại tầm thường như EasyCap thì rẻ 300k nhưng chất thì ..., còn loại PCI hoặc USB loại cao thì đắt hơn tầm ~1 triệu.

Như cái USB Aver C039 của mình mua 1.4tr. Hiện tại mình chưa có thông báo chính thức nhưng chắc chắn sẽ dừng việc phát sóng kênh F5 TV rồi và sẽ hẹn mọi người vào tháng 11 năm 2012 (1 năm nữa).

Nếu bạn nào có tâm huyết về 1 kênh Sopcast của Việt Nam thì mình nhượng lại thiết bị giá 900k

Đầu HD thì ... khá khó vì không có ngõ AV thì phải, nếu như đầu VTC hay các đầu lậu có cả HDMI và AV thì đỡ mất tiền nhiều.
Bác cho em hỏi , cái kênh F5 TV của bác là live trực tiếp luôn hả , hay capture rồi phát chậm lại .
vậy là đầu HD K+ không chơi được à .

nguyentientho94

Active Member

Bác cho em hỏi , cái kênh F5 TV của bác là live trực tiếp luôn hả , hay capture rồi phát chậm lại .
vậy là đầu HD K+ không chơi được à .

Kênh F5 TV của mình là trực tiếp và phát y như các kênh YES, LiveFootball.ws ..., nếu lấy ra so sánh thì kênh của mình có khi còn nhanh hơn tầm 2-5s.

Mô hình như sau:
ĐẦU THU ====(dây AV)====> USB Capture ====> MÁY TÍNH

Đầu thu K+HD có 1 nhược điểm là không có cổng Video (màu vàng) mà chỉ có cổng Audio thôi (nếu mình không nhầm) vì vậy muốn thực hiện như mình là bạn phải mua 1 bộ chia HDMI (chia 2 cũng không rẻ), 1 dây HDMI ra AV (nếu mà Card Capture HDMI thì chăc là bạn chả dám mua đâu vì dùng số tiền đấy có thể mua được 3-4 cái đầu thu K+HD 12 tháng).

Đấy là những kinh nghiệm mình đã thực tế và sử dụng thành công. Còn về phần mềm thì cũng không khó lắm, vấn đề chính là mạng cáp quang thì mới ổn (Down = Up)

Bên trên