Đánh giá có nên mua dùng FPT PLAY BOX 4K ?

caothudeche

Moderator
Nếu một lần bác được trải nghiệm những nội dung và chất lượng kho giải trí: phim ảnh, thiếu nhi, tvshow và khả năng đọc file video offline thì bác sẽ có suy nghĩ khác đó ạ
Hai chữ "khả năng" nó không có nghĩa là có khả năng thì có chất lượng. Nếu đi so cùng tầm tiền với các Androidbox khác thì nó thua cả về khả năng lẫn chất lượng luôn.
Đối với những thiết bị kiểu HD Box này mình không quan tâm đến cấu hình làm gì cả. Trước tiên là quan tâm đến khả năng (feature) xem nó làm được gì, kế đến là chất lượng, rồi đến sự ổn định, đen tất cả chúng nó lên bàn cân với giá.
Mình không chê box này, nhưng chỉ đánh giá cao nó ở mảng truyền hình OTT mà thôi.
Cũng phải chúc mừng FPT vì gần đây FPT box bán được rất nhiều, do ưu đãi, giá thành và đang vào mùa bóng.

quan7388

Well-Known Member
Hai chữ "khả năng" nó không có nghĩa là có khả năng thì có chất lượng. Nếu đi so cùng tầm tiền với các Androidbox khác thì nó thua cả về khả năng lẫn chất lượng luôn.
Đối với những thiết bị kiểu HD Box này mình không quan tâm đến cấu hình làm gì cả. Trước tiên là quan tâm đến khả năng (feature) xem nó làm được gì, kế đến là chất lượng, rồi đến sự ổn định, đen tất cả chúng nó lên bàn cân với giá.
Mình không chê box này, nhưng chỉ đánh giá cao nó ở mảng truyền hình OTT mà thôi.
Cũng phải chúc mừng FPT vì gần đây FPT box bán được rất nhiều, do ưu đãi, giá thành và đang vào mùa bóng.

Cảm ơn bác đã có sư ghi nhận về sản phẩm của FPT Telecom.

Hi vọng được 1 lần bên em được qua giới thiệu trực tiếp những tính năng hấp dẫn của sản phẩm tới tay bác ạ :

Chỉnh sửa lần cuối:

forever1982

Active Member
Sài 1 tháng mà đã bán rồi sao bác ? Bác share ít trải nghiệm để ae có thêm cái nhìn về sản phẩm nhé.
Giống như bạn xài phần mềm fpt play trên máy tính bảng androi hoặc ios . Được tặng 1 tài khoản 1 năm xài cho 5 thiết bị . Đánh giá của mình : tiện , chất lượng hình ảnh tốt hơn mấy con androi tầm trung

ptcat

Mình đang phân vân giữa FPT box và VTVGo BOX. Với khoản đầu tư hơn 1 củ thì nhu cầu cũng bình thường không thể đòi hỏi cao được nhưng tối thiểu xem TV phải mượt không giật. Xem youtube cũng phải mượt. Xin mọi người cho ý kiến ạ. Cảm ơn.

quan7388

Well-Known Member
Nhà bác nào đang ở chung cư không lắp đặt K+ vệ tinh được thì tham khảo kích hoạt K+ trên FPT Play Box cũng ngon nhé

quan7388

Well-Known Member
Mình đang phân vân giữa FPT box và VTVGo BOX. Với khoản đầu tư hơn 1 củ thì nhu cầu cũng bình thường không thể đòi hỏi cao được nhưng tối thiểu xem TV phải mượt không giật. Xem youtube cũng phải mượt. Xin mọi người cho ý kiến ạ. Cảm ơn.

Trải nghiệm thử cả 2 box tại nhà rồi tự đánh giá và lựa chọn sẽ chính xác hơn đó bác.

binhhc

Moderator
Bác chủ thớt cho mình hỏi:
Khi đọc phim từ hdd với âm thanh DTS thì box có passthrough âm thanh xuống AVR không?
Box hỗ trợ đọc hdd đến bao nhiêu tb?

Bên trên