[Đánh giá] Đầu chơi Blu-ray OPPO BDP-105D: Lựa chọn cao cấp cho nhu cầu chơi HD

sunnydtld

Well-Known Member
Ðề: [Đánh giá] Đầu chơi Blu-ray OPPO BDP-105D: Lựa chọn cao cấp cho nhu cầu chơi HD

Mình cũng cảm thấy vậy. Bạn có hiến kế gì hay ko để các thớt lại đông như mấy cửa hàng Apple trong ngày đầu một loại iPhone mới mới ra?
Thanks.

Chắc bạn trai mạnh mẽ nào sơn em Oppo lại thành màu hồng rồi up hình lên :)

dacusb

Active Member
Minh đổi Oppo 105 lấy Oppo 105D ngay từ đầu, nhưng cả Oppo 105 và Oppo 105D đều không đọc được file *ISO, nghe nói phải mua phần mềm Jailbreak, có đúng không? Xin cac cao thủ chỉ giáo cho.
Cám ơn nhiều.

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Re: [Đánh giá] Đầu chơi Blu-ray OPPO BDP-105D: Lựa chọn cao cấp cho nhu cầu chơi HD

Minh đổi Oppo 105 lấy Oppo 105D ngay từ đầu, nhưng cả Oppo 105 và Oppo 105D đều không đọc được file *ISO, nghe nói phải mua phần mềm Jailbreak, có đúng không? Xin cac cao thủ chỉ giáo cho.
Cám ơn nhiều.

Vụ này là do Bác ship hàng về!? Chứ oppo được phân phối tại VN khi mua đều có fw jb, và bh 2 năm.

Ðề: [Đánh giá] Đầu chơi Blu-ray OPPO BDP-105D: Lựa chọn cao cấp cho nhu cầu chơi HD

Có cách nào không phải JB (vì mất bh) mà cẫn coi được Bluray iso hông ta?

oldfriend

Moderator
cần 1 bác dùng oppo cho offline với 1 em shield chất lượng 4K :). Bác justin có sẵn lòng ko để em đi mượn shield test với Oppo dòng D nào :)

sunnydtld

Well-Known Member

Bác Justbenice đổi màu nick mà không thấy "Rửa" gì hết nhen haha

justbenice

Moderator

Có cách nào không phải JB (vì mất bh) mà cẫn coi được Bluray iso hông ta?

Jailbreak vẫn được bảo hành, vì khi bảo hành bác flash lại firmware gốc thì bố thằng tây nào biết được :p

---------- Post added 06-10-2015 at 10:30 ----------

cần 1 bác dùng oppo cho offline với 1 em shield chất lượng 4K :). Bác justin có sẵn lòng ko để em đi mượn shield test với Oppo dòng D nào :)

Shield là gì bác ? bác vác qua mình test cũng được.

sunnydtld

Well-Known Member

Chắc bác Oldfriend nói em này: http://shield.nvidia.com/android-tv

Khi nào test cho mình tham gia với. Bữa down trên đây cái MV 2k của VN mà Oppo potay.

caidu

Member

Thông thường, các bạn sẽ xuất âm thanh qua một hệ thống gồm AV Receiver trước khi đến loa để giả lập lại hiệu ứng âm thanh 7.1. Nhưng với BDP-105D, hỗ trợ hệ thống âm thanh 7.1, bạn có thể xuất thẳng âm thanh ra từ BDP-105D,
mrchubby@hdvietnam​

Các bác cho hỏi xuất âm thanh trực tiếp từ 105D từ AV Receiver như chủ thớt nói là sao ạ, mình ko hiểu. là ko cần pow à, đấu nối với loa thế nào sao thấy mỗi loa chỉ có 1 jac cắm?

justbenice

Moderator

Các bác cho hỏi xuất âm thanh trực tiếp từ 105D từ AV Receiver như chủ thớt nói là sao ạ, mình ko hiểu. là ko cần pow à, đấu nối với loa thế nào sao thấy mỗi loa chỉ có 1 jac cắm?

Đấu trực tiếp từ oppo ra thì chỉ có 2 cách :

- Đấu thẳng cổng RCA 7.1 out của oppo ra pow
- Đấu thẳng cổng RCA 7.1 out của oppo ra 7.1 pre in của Receiver với điều kiện receiver có ngõ pre in 7.1 . Đa phần receiver cao cấp sẽ có cái này.

Mới giới thiệu sơ sơ về phần mềm, phần cứng.
Còn phần đánh giá thì bác chủ viết sơ sài quá.

Bên trên