ĐÁNH GIÁ DÙM CON MARANTZ SR7005

LVT1974

Member
Ðề: ĐÁNH GIÁ DÙM CON MARANTZ SR7005

THX LÀ CHUẨN ÂM THANH CINEMA THEATER RA ĐỜI TỪ KHI MỚI XUẤT HIỆN CÔNG NGHỆ ÂM THANH RẠP HÁT KỸ THUẬT SỐ , KHÔNG PHẢI LÀ MỚI ĐÂY CÁC HÃNG MỚI DÁN LÊN CHO PR BÁN ĐƯỢC HÀNG...MÀ PHẢI ĐƯỢC MỘT TỔ CHỨC BAO GỒM NHỮNG KỸ SƯ VỀ CÔNG NGHỆ ÂM THANH HÀNG ĐẦU THẨM ĐỊNH 1 CÁCH GẮT GAO. THÔNG THƯỜNG NHỮNG DÒNG RECEIVER CỦA CHÂU ÂU, MỸ LUÔN PHẤN ĐẤU ĐỂ ĐẠT CHUẤN THX NÀY (ĐỂ "THỎA TAI " NGƯỜI TIÊU DÙNG VỐN KHÓ TÍNH CỦA MỸ, CHÂU ÂU )VÀ TRUE HD LÀ TIÊU CHÍ KHÔNG THỂ THIẾU, NHƯNG LẠI KHÔNG CHÚ TRỌNG QUÁ NHIỀU VỀ CÔNG NGHỆ(AUDEYSEE, PROLOGICIIZ...)VÍ DỤ NHƯ CÁC RECEIVER ĐA KÊNH CỦA ROTEL ĐẾN TỪ ANH QUỐC, CHẲNG CÓ NHIỀU NHỮNG CÔNG NGHỆ TIẾN BỘ NHẤT (3D , AUDEYSEE,...) NHƯ DENON HAY YAMAHA NHƯNG CHUẨN THX LẠI CÓ VÀ GIÁ RẺ NHẤT CHO 1 RECEIVER CỦA ROTEL KHÔNG DƯỚI 3000$, CÒN CHẤT LƯỢNG ÂM THANH THÌ PHẢI NÓI THẬT LÀ... "BỎ TÚI " MẤY ANH RECEIVER CỦA NHẬT.
DO ĐÓ MẤY ANH NHẬT BẢN MUỐN BÁN SẢN PHẨM TẦM CAO CỦA MÌNH TẠI THỊ TRƯỜNG MỸ HAY CHÂU ÂU PHẢI PHẤN ĐẤU ĐỂ ĐẠT ĐƯỢC CHUẨN NÀY, DÂN "TÓC VÀNG" VỐN CHUỘNG NHỮNG THỨ KINH ĐIỂN LÀ THẾ . DO ĐÓ, THƯƠNG HIỆU NÀO NHẮM SẢN PHẨM CỦA MÌNH VÀO THỊ TRƯỜNG CHÂU Á THÌ CỨ CÔNG NGHỆ CÀNG NHIỀU VÀO CÀNG TỐT.

Rotel là Hãng của Nhật mà, đâu phải Europe !! ??

JESSIEBO

Active Member

Rotel là Hãng của Nhật mà, đâu phải Europe !! ??

TRỜI...BÁC LẠI SAI CƠ BẢN NỮA. ROTEL LÀ MỘT CÔNG TY CON CHUYÊN SẢN XUẤT AMPLY CỦA TẬP ĐOÀN BOWERS AND WILKINS(B&W), MÀ TẬP ĐOÀN NÀY "ĐẦU ĐEN" HAY" ĐẦU VÀNG" CHẮC BÁC BIẾT RỒI CHỨ?

Không biết trình nghe nhạc của bác có cao không chứ cách đây mấy ngày em vào siêu thị PK thấy loại cấp thấp hơn 7005 là 5005 phối ghép với bộ loa gì cũng hiệu MR luôn đánh nghe cũng được( theo lổ tai của em)

vậy e ngân sách e hẹp cứ làm e sr 7005 này với b&w 684 trước về nghe nhạc rồi nâng cấp dần cho đủ bộ 5.1 là ngon hehe.

audio&video

Active Member

vậy e ngân sách e hẹp cứ làm e sr 7005 này với b&w 684 trước về nghe nhạc rồi nâng cấp dần cho đủ bộ 5.1 là ngon hehe.

chơi như thế là hợp lý đó bác ah.phác phối ghép dần dần cảm nhận được sự khác biệt của âm thanh.tai nghe cũng lên được level bác ah.marantz ghép 684 nghe nhạc vàng nhạc nhẹ tiếng chi tiết và mid mềm ngọt bass sâu nhưng mềm mai nghe nhạc được lâu hơn khi ghép B&W với denon, yamaha.pionner bác ah.

KTZ

các bác chỉ dùm e mua e này ở đâu mà giá hơn 1100 vậy ạ?e cám ơn các bác nhiều.e ở hn

JESSIEBO

Active Member

Test thử Marantz 7005, mời các bác ghé em ở đường link chữ ký, 684 bảo đảm nghe nhạc phê...còn ghép với JBL L890 , e rằng không hợp lắm

audio&video

Active Member

giá mới hơi cao bác ah.vì khác nhà phân phối rồi đợt hàng này hòa phúc phân phối bác ah.bác ở hà nội qua em nghe thử.chúc bác sớm kiếm được bộ ưng ý.

KTZ

giá mới hơi cao bác ah.vì khác nhà phân phối rồi đợt hàng này hòa phúc phân phối bác ah.bác ở hà nội qua em nghe thử.chúc bác sớm kiếm được bộ ưng ý.
bên bác có sẵn hàng kô ạ?có thi bác pm cho e xin cái giá!thks bác

con này bác mua ngoài HN thời điểm này phải tầm 1250 mới múc được, bác muốn nghe thử vài hôm nữa qua bên em.

KTZ

vậy hôm nào có hàng bác pm e nhé,e qua nghe thử

xbrite

hêhe sáng gọi qua bên Trương Nghĩa ko có, e gọi qua Sơn Hà, mú đc 1 em giá 1100$ giá đó ok ko nhỉ??

xbrite

nguyen seal bac oi.e check ki nhu hom mua MM1 cua bac ma

KTZ

giá trong nam bác lấy hợp lý quá!hic e hỏi ngoài này rẻ nhất là 1190

viethung888

Well-Known Member

Tình hình thế nào bác? Review em nó đi cho em hóng 1 tý với.

Em mới nhận 7005 chưa có thời gian test thử, bác nào ngoài HN muốn xem qua em 7005 thì qua em nhá =P~

KTZ

vậy hôm nào e qua cho e nghe thử nhé bác

Bên trên