[Đánh giá] FTTH Viettel Eco: Rẻ, bền, chuẩn ^^

KTZ

Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim xiếc

Cho hỏi đã có bác nào ở Triều Khúc kéo được gói này về chưa?
E ở ngã tư sở bên phía đường nguyễn trãi lắp được.Bác thử hỏi tổng đài viettel xem.

Ðề: ]REVIEW] FTTH Viettel Eco: Cáp quang bình dân cho anh em HD tỉnh lẻ kéo phim HD or phim xiếc

Cam kết của viettel tùy vùng!

do_long_khach

Well-Known Member

Các bác cho hỏi dùng cái này down megashare free account tốc độ bao nhiêu ạ? Em đang định lắp nhưng vì chuyên down phim qua megashare free account nên phải phải hỏi trước cho chắc. Tks

Các bác cho hỏi dùng cái này down megashare free account tốc độ bao nhiêu ạ? Em đang định lắp nhưng vì chuyên down phim qua megashare free account nên phải phải hỏi trước cho chắc. Tks

megashare mình down free chưa bh lên đc quá 300 :( minh khuyên bạn nên chuyển sang down host khác vì trừ VNPT ra thì cái host này các mạng khác down như shit :|

KTZ

Bác hay down của megashare thì bác nên dùng của vnpt.các mạng khác không ăn thua,down chậm lắm.

hungmh80

Active Member

Bác hay down của megashare thì bác nên dùng của vnpt.các mạng khác không ăn thua,down chậm lắm.

Tùy thôi , down Megashare nếu có acc Vip thì lúc nhanh lúc chậm , nói chung không ổn định bằng thằng FShare và 4share

KTZ

Tùy thôi , down Megashare nếu có acc Vip thì lúc nhanh lúc chậm , nói chung không ổn định bằng thằng FShare và 4share
Vâng thế e mới bảo.Trừ thằng mega ra.các host khác trong nước đều khá ngon.

mylove_22

có bác nào đã thử up lên mf dc bao nhiêu chưa??

mds_mds

Well-Known Member

Vâng thế e mới bảo.Trừ thằng mega ra.các host khác trong nước đều khá ngon.

Theo mình thấy tốc độ tốt nhất là 4share.vn và thứ 2 là Fshare. Megashare phá sản đến nơi rồi. Làm ăn thua lỗ mà.

Mỗi tội Hạ tầng của Viettel ở các tỉnh thành khác còn rất hạn chế. Ở chỗ e ko lắp đc bất cứ mạng nào khác ngoài VNPT.

do_long_khach

Well-Known Member

megashare mình down free chưa bh lên đc quá 300 :( minh khuyên bạn nên chuyển sang down host khác vì trừ VNPT ra thì cái host này các mạng khác down như shit :|

Down host khác chắc phải mua membership nhỉ? Các bác down fshare và 4share free tốc độ bao nhiêu ạ? Cú thằng fshare quá, xin được pass down vài hôm sung sướng, giờ lại tèo. Nhờ các bác tư vấn giùm, em chán vnpt lắm rồi

taolax

Member

Ai chửi Fshare chứ em dùng sướng vãi ra

Chả thèm xin acc, cứ nt 15k/3 ngày down tẹt ga. Mạng FPT 264k/tháng down 660kb/s

mylove_22

gói này down fshare và 4share với acc pre thì full speed dc 1.5MB/S còn toz thì cũng thế, trong nước thì full luôn. down host ngoài nước thì mf cũng tầm trên 1MB/S. theo mình với giá 350k/t là ok rồi.

ps: bác nào đang đùng thì test dùm em xem up mf dc bao nhiêu với.....

do_long_khach

Well-Known Member

gói này down fshare và 4share với acc pre thì full speed dc 1.5MB/S còn toz thì cũng thế, trong nước thì full luôn. down host ngoài nước thì mf cũng tầm trên 1MB/S. theo mình với giá 350k/t là ok rồi.

ps: bác nào đang đùng thì test dùm em xem up mf dc bao nhiêu với.....

Nghe lời bác em sẽ phựt luôn. Chờ dùng vài hôm sẽ lên đây chém tiếp. Chỉ sợ khu vực đầu phố HBT (GẦN BỜ hỒ) chưa có dịch vụ thôi.

KTZ

Nghe lời bác em sẽ phựt luôn. Chờ dùng vài hôm sẽ lên đây chém tiếp. Chỉ sợ khu vực đầu phố HBT (GẦN BỜ hỒ) chưa có dịch vụ thôi.
hai hôm nay down mf phèo lắm các bác.chỉ khoảng 300kb/s thôi.không ổn định

badboyhp8x

Bác nào ở Hải Phòng Cho em hỏi gói này down/up ở MF max là bao nhiêu tính định lắp mà thấy nhiều ý kiến trái chiều quá:-/

orienty

Member

Bác nào đang xài FTTH Eco Viettel up cho e cái hình tốc độ upload lên 4share (acc free user + vip) = tool 4share xem được nhiu với ạh

mylove_22

up mf cũng ảo lắm. còn các host trong nước up là full speed = download là cỡ 1.3MB/S nhé các bác.

orienty

Member

ngon thật, đang xài gói 8Mbs của FPT, tháng đóng 350k rồi mà down max có 800kb/s, up 60kb/s. Giờ hủy hợp đồng mất 1m, thêm 1m lắp đặt lại Viettel, đuối ghê

coolpix8700

Well-Known Member

ngon thật, đang xài gói 8Mbs của FPT, tháng đóng 350k rồi mà down max có 800kb/s, up 60kb/s. Giờ hủy hợp đồng mất 1m, thêm 1m lắp đặt lại Viettel, đuối ghê

Ký hợp đồng cũng gần 3 tuần rồi, hôm thứ 2 gọi họ nói đầu phố đang sửa đường dây và hứa trong tuần sẽ cho nối mạng!
Có cái Việt teo này là em hủy bên FPT luôn. Là khách hàng của họ từ những ngày đầu quay số điện thoại thế mà cứ đi công tác chậm đóng tiền một hôm là ở nhà gọi họ đã khóa. Đến lúc ký trả trước hàng năm, được 2 năm yên lành, đến năm vừa rồi, họ gọi điện (số cố định) trước khi đến nhà thu tiền, nộp tiền và ký hợp đồng cho cả năm từ 27 tháng 10 năm 2011, 3 tháng sau họ thông báo phải đến trả tiền hàng tháng vì hợp đồng giả. Em mang cả mấy cái hợp động đến, họ nói là photocopy mầu, em chỉ chữ viết tươi ngày tháng năm của cả 3 hợp đồng của 3 năm, chẳng cần là chuyên gia giám định cũng nhận ngay là của một người viết, họ trả lời đấy là nhân viên cũ của FPT đã rời bỏ cty từ lâu... Hôm vừa rồi đang ở NĐ bà xã gọi điện có người đến trả tiền. Qua mô tả em đoán chắc là cô nhân viên kia của FPT, nhưng em bảo bà xã kệ họ, nhận hết tiền đã trả cho "hợp đồng rởm" ấy là xong (cô bé lên nhà vẫn bịt mặt, hới hải rất vội vã...)!
(Đang trên xí nghiệp-Thái Nguyên-viết cái này thì họ gọi điện đến lại phải gọi điện về để có người ở nhà cho họ vào kéo cáp, chắc tối nay hay mai là thử được)

Chỉnh sửa lần cuối:

KTZ

E dùng gói Eco này được khuyến mại con wifi goodwell dùng được 3 ngày lăn quay ra hỏng sửa lên sửa xuống 3 lần rồi.Không biết các bác dùng gói này Wifi khuyến mại dùng có ổn không?có phải đầu tư thêm wifi ngoài không?Xin các bác cho ý kiến tư vấn giúp e.

Bên trên