[Đánh giá] FTTH Viettel Eco: Rẻ, bền, chuẩn ^^

thmac

Member
Re: Mạng FTTH Viettel cùi bắp

Nếu đang xài FTTH của VNPT thì nên chung sống với nó đi bro (ADSL của VNPT thì hên xui).
Tui cũng đang xài song song 2 line FTTH của Vit-teo và VNPT. Vài tháng nữa hết hợp đồng là tui cắt cổ con Vịt què này.

coolpix8700

Well-Known Member
Ðề: Mạng FTTH Viettel cùi bắp

Chỉ sử dụng cho gia đình, download film để xem thì em thấy cái gói FTTH của Viettel này tương đối hợp lý, giá vừa phải, tốc độ chấp nhận được!
Để download film thì em đầu tư thêm 1 cái box Buffalo (Linkstation Mini) và 1 ổ HDD 640Mb 2.5" trong đó cài Transmission. Tốc độ những torrents mới thường xuyên sát 1,4-1,5Mb/s cả down và upload cho nên 1 bộ film bluray gốc cũng chỉ mấy tiếng là xong, films down về em để trong box khoảng 1 tuần là đạt ratio tới 2 hay 3.0 đủ tiêu chuẩn của cộng đồng torrent. Nếu không muốn chờ thì xem trực tiếp từ box, còn không copy sang các ổ HDD khác. Khi download film thì máy tính không cần bật, chỉ thỉnh thoảng vào kiểm tra film+các files khác đang download... Do dùng torrent với những film hot (mới) cho nên chắc phần lớn liên kết đều trong nước, chỉ khi down các files ISO của các đĩa SACD thì tốc độ rất chậm (nhưng những cái torrents này cũng có tuổi khá lâu-2 hay 3 năm hay hơn cả, chứ cũng không phải chỉ là chúng ở nước ngoài)!

the sung

Member

mình có vài người bạn dùng gói này của viettel và họ ở các khu vực khác nhau. Mình nhận thấy rằng cùng giá dịch vụ, cùng loại hình dịch vụ mà ở nội thành HN lại thấy ngon lành hơn ở ngoại thành ( hổng biết sao nữa). Bác ở ngoại thành nói rằng lắp dc mấy hôm đầu thì nhanh lắm, dc khoảng 1 tuần sau thì lại chậm như rùa tới tận bi giờ. Hỏi thì họ trả lời là viettel chỉ cam kết tốc độ tối đa chứ k cam kết tốc độ tối thiểu. (khó chưa?).

tuyen2068

Active Member
Ðề: Re: Mạng FTTH Viettel cùi bắp

định gắn anh cáp quang này mà nghe các bác nói ghê quá , sợ luôn , chắc phải ngậm ngùi tiếp tục chung sống với VNPT quá :(

Em vừa ly dị anh ADSL VNPT, đang lăm le chắp nối với FTTH Viettel.
(VNPT, down 1 dĩa CD lossless mất 1 buổi, bó tay)
Đúng là càng tham khảo càng rối, trong 3 đại gia ai cũng có khen có chê. Xài không được thì đổi. Dịch vụ và hạ tầng VN đến thế là may rồi.

letrung1810

bên VNPT củng vậy thôi bạn ơi, chẵn biết gì cả, mạng xài bèo, thanh lý hợp đồng qua FPT tốc độ vi vu không bị lỗi, mà củng chẵn có cái chuyện rớt mạng giờ cao điểm như VNPT, coi sopcast vô tư! 300k/tháng là đường truyền 6mb/s kéo torrent max

coolpix8700

Well-Known Member

bên VNPT củng vậy thôi bạn ơi, chẵn biết gì cả, mạng xài bèo, thanh lý hợp đồng qua FPT tốc độ vi vu không bị lỗi, mà củng chẵn có cái chuyện rớt mạng giờ cao điểm như VNPT, coi sopcast vô tư! 300k/tháng là đường truyền 6mb/s kéo torrent max

FPT?
Là khách hàng của họ từ 2001 (thời quay số), nhưng cứ nhỡ đi ctác chậm đóng tiền 1 hôm là bị cắt ngay!

Em bèn ký hợp đồng trả trước hàng năm, được 2 năm đầu, nhân viên mang trực tiếp hợp đồng có chữ ký và dấu đóng sẵn đến tận nhà thu tiền trôi chảy. Đến năm thứ 3, vẫn cô nhân viên ấy, vẫn hợp đồng với chữ ký+dấu đóng sẵn đến nhà trước khi gọi từ điện thoại cố định (em xem thấy trùng với ĐT của FPT NCT). Nộp tiền từ 30/10 sử dụng đến 4 tháng sau không thấy ai nói gì, chợt tháng 2 năm sau tự nhiên mạng bị cắt. Em gọi điện hỏi thì báo do không đóng tiền. Em đến trực tiếp họ thông báo phải nộp bù từ tháng 10 năm trước. Em đưa cả hợp đồng+phiếu thu tiền họ nói là hợp đồng giả. Em lôi hợp đồng của 2 năm trước ra, so chữ viết (chữ viết tươi tại nhà) họ công nhận là do 1 người viết, nhưng lúc ấy lại nói cô nhân viên đã bỏ việc. Để có mạng em nộp hết tiền và họ nói sẽ hỗ trợ em làm đơn xin cảnh sát điều tra. Em không làm và nói đó là trách nhiệm của Cty. Sau đó khoảng 2 tháng, đang đi ctác thấy bà xã nói có 1 người đến xin gặp và xin lại hợp đồng sau khi hoàn lại số tiền đã đóng năm trước. Em đồng ý trả hết giấy tờ và sau khi về đến FPT xin cắt hợp đồng!!!

trannguyenhien

Active Member
Re: Ðề: Mạng FTTH Viettel cùi bắp

em chán thằng VNPT cùi bắp lắm rồi .Gói 260k down max 480kb/s acc vip Fshare.chắc chuyển qua FPT xem thế nầo bác nhỉ

dntk44tdh3

Active Member

em chán thằng VNPT cùi bắp lắm rồi .Gói 260k down max 480kb/s acc vip Fshare.chắc chuyển qua FPT xem thế nầo bác nhỉ

Có gói 260k à bác,em chỉ thấy gói 250k + 10% VAT thì tổng là 275k thôi chứ.
Gói nhà bác down như vậy là gần chuẩn rồi,nhà em thì cứ khoảng 530KB/s

ngocbaosaigonbmt

Well-Known Member

mạng việt nam mình chán lắm.rớt lên rớt xuống,tháng cũng vài lần.chán vãi.

thienthanxanh

Active Member

Có gói 260k à bác,em chỉ thấy gói 250k + 10% VAT thì tổng là 275k thôi chứ.
Gói nhà bác down như vậy là gần chuẩn rồi,nhà em thì cứ khoảng 530KB/s

Gói VNPT của em giống các bác mà download được có 420 KB/s, chỉ được cái chưa bị đứt mạng bao giờ.

vinagoh

Well-Known Member

FTTH của VNPT sài ổn kg các Bác? Em đang nâng cấp từ ADSL cũng của VNPT.

tuanrambo9999

Well-Known Member

Mình đang xài vnpt gói family giá 385.000/ tháng tốc độ down fshare 590kb/s , tính chuyển sang FTTH vitel eco củng 385/tháng , xin các bác cho lời khuyên , có nên xài vitel không . xin cám ơn .

trannguyenhien

Active Member

Mình đang xài vnpt gói family giá 385.000/ tháng tốc độ down fshare 590kb/s , tính chuyển sang FTTH vitel eco củng 385/tháng , xin các bác cho lời khuyên , có nên xài vitel không . xin cám ơn .

chuyển sang FPT đi bác cho sướng.Vịt Tea cũng thế thôi à;)

nhatdang_daisu

Khả năng tùy vào từng khu vực rồi.

em chạy viettel kéo tầm 1.3Mbs với fshare.

nguyenmhb

Vừa cắt xong hợp đồng FTTH của Viettel khi nó còn chưa được lắp. Chiều ra cắt tiếp ADSL với NetTV

Xuan_pc

download torrent thì tuỳ vào lượng seeder và tốc độ của các seeder chứ bạn. Mình dùng mạng ftth của viettel nửa năm nay rồi thấy rất ổn download lúc nào cũng trên 1Mb/s đến 1.4Mb/s. Chỉ một số torrent ít người seed thì down chậm thôi. Nói chung là sài OK mà có 385k/tháng.

Bên trên