[Đánh giá] HANET PlayX One – Đầu karaoke chất lượng cao cho gia đình

Ðề: [Đánh giá] HANET PlayX One – Đầu karaoke chất lượng cao cho gia đình

HDD ghost thoải mái. Tuy nhiên giá 1TB chênh với 2TB có thể là do 1 trong 2 lý do sau:
1. HDD sử dụng trong Hanet Play X One là dạng ổ 2.5" dành cho laptop. Dạng này thì ổ 2TB khá đắt,lên tới gần 3tr,chứ ko đơn giản như ổ 3.5" dành cho PC (2TB chỉ cỡ 1tr7)
2. Thân máy thiết kế kín,data kết hợp cả online và offline nhằm hạ giá thành. Các bác giờ mua 4tr rồi tự tháo thay 2TB vào thì phiên bản cao cấp sắp ra bán cho ai :D. Tự thay ổ -> mất bảo hành. Ngoài ra hãng ko cung cấp data ra ngoài thì thay cũng chẳng ích gì.

Bác nào chấp nhận mất bảo hành, mở máy ra là biết ngay thôi,xem HDD 2.5" hay 3.5".

hoang188

HDD ghost thoải mái. Tuy nhiên giá 1TB chênh với 2TB có thể là do 1 trong 2 lý do sau:
1. HDD sử dụng trong Hanet Play X One là dạng ổ 2.5" dành cho laptop. Dạng này thì ổ 2TB khá đắt,lên tới gần 3tr,chứ ko đơn giản như ổ 3.5" dành cho PC (2TB chỉ cỡ 1tr7)
2. Thân máy thiết kế kín,data kết hợp cả online và offline nhằm hạ giá thành. Các bác giờ mua 4tr rồi tự tháo thay 2TB vào thì phiên bản cao cấp sắp ra bán cho ai :D. Tự thay ổ -> mất bảo hành. Ngoài ra hãng ko cung cấp data ra ngoài thì thay cũng chẳng ích gì.

Bác nào chấp nhận mất bảo hành, mở máy ra là biết ngay thôi,xem HDD 2.5" hay 3.5".

Bác nói cũng có lý, nếu là HDD 2.5", 7200rpm thì khá là đắt. Không thấy ai làm cái review phẫu thuật em này cho mọi người xem nhỉ :>
Cái cần nhất là Hanet cải thiện cho nó ổn hơn, và nhanh chóng có smartlist là tuyệt rồi. Sẽ ráng mua bản 2TB.

Lucky76

Well-Known Member

Bác nói cũng có lý, nếu là HDD 2.5", 7200rpm thì khá là đắt. Không thấy ai làm cái review phẫu thuật em này cho mọi người xem nhỉ :>
Cái cần nhất là Hanet cải thiện cho nó ổn hơn, và nhanh chóng có smartlist là tuyệt rồi. Sẽ ráng mua bản 2TB.

Để 1 tí về xem thử, lúc cầm box này thấy nặng giống như Q10 có HDD cho nên mình suy đoán là ổ HDD 3.5" : giá rẻ hơn, tốc độ nhanh hơn, ổ 1TB + iCloud kho bài hát rất nhiều nhưng online thì ngại vụ server có mở mãi ko? Bây giờ chủ yếu tải về cho đủ 1TB những bài mình thích, phiên bản 2TB đắt hơn 2tr cũng ko đáng để đầu tư, tầm giá cao hơn thì lựa chọn phiên bản khác cao hơn ngon hơn.

hoang188

Để 1 tí về xem thử, lúc cầm box này thấy nặng giống như Q10 có HDD cho nên mình suy đoán là ổ HDD 3.5" : giá rẻ hơn, tốc độ nhanh hơn, ổ 1TB + iCloud kho bài hát rất nhiều nhưng online thì ngại vụ server có mở mãi ko? Bây giờ chủ yếu tải về cho đủ 1TB những bài mình thích, phiên bản 2TB đắt hơn 2tr cũng ko đáng để đầu tư, tầm giá cao hơn thì lựa chọn phiên bản khác cao hơn ngon hơn.
Khoảng tầm giá của bản 2TB thì có lựa chọn nào tốt hơn vậy bác? Em không rành về KOK cho nên cũng không rõ.

anhtu_atex1

Cuối năm gấu sắp cưới nhờ qua lựa ít đồ điện tử cho nhà ba má chơi tết, trong đó có cái đầu ka đơn giản chắc tới lúc mua chọn con play x one này mới được.

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Re: [Đánh giá] HANET PlayX One – Đầu karaoke chất lượng cao cho gia đình

Cuối năm gấu sắp cưới nhờ qua lựa ít đồ điện tử cho nhà ba má chơi tết, trong đó có cái đầu ka đơn giản chắc tới lúc mua chọn con play x one này mới được.

Bây giờ Hanet mới mở icloud rồi nên kho nhạc rất phong phú, hình ảnh cũng khá hơn nhiều rồi, nếu nhà có Internet thì tầm giá 4tr con Play X One này ngon.

sonke1312

Ðề: Re: [Đánh giá] HANET PlayX One – Đầu karaoke chất lượng cao cho gia đình

thế nào cũng ghi điểm được với ba má gấu nhé, vừa xem phim mà karaoke lên mạng được thì thể nào mất cụ chả mê.

sushisumo

Con này giá gốc luôn là 3990k rồi mà không thấy có khuyến mãi gì nhỉ, cái tab điều khiển smartlist cũng không

sonke1312

sax, giá này với 1 cái đầu nhiều tính năng như vậy ổn rồi đấy, cái đầu android cho tivi giờ cũng 3 củ rồi mà chẳng có karaoke.

conheo12345

mình thấy bác trên nói đúng nè, muốn thêm smartlist thì thêm tí tiền thôi không thì theo mình cứ tải app điều khiển về mà chiến. Android hay iOS gì cũng có, đỡ tốn có tiền nhậu hehe

sonke1312

Cứ tải app về mà điều khiển cho tiện là hợp nhất rồi, âm con này hơn hẳn khối đầu ari tầm 4 5tr trước giờ. Đc cái k cần đĩa cập nhật bài hát gì hết mà kho nhạc luôn update trực tuyến, đỡ mệt với khỏi bực bội khi hát kiếm bài mình muốn không có

conheo12345

nhìn chung giá với tính năng ok rồi nhưng em còn băn khoăn cái này, nhìn play x one cái đầu nhỏ xíu như hộp đồ chơi vậy không biết có bền không mấy bác nhỉ

Hoangdung25

Không tin được là giờ còn có thanh niên tin đồ to mới bền, trên thế giới giờ công nghệ tối giản hết mọi thứ rồi, nhỏ mà có võ.

sonke1312

quan trọng là phần cứng bên trong thôi, ráp tốt, linh kiện tốt thì bền lắm, mà nhà mình có người xài hanet 3 năm rồi, chỉ đem ra tiệm 1 lần bảo hành rồi thôi, chưa hư cái gì nữa.

pqd0101

Hôm qua mới ra làm một em về và trải nghiệm xong. Cảm nhận ban đầu là âm thanh khá tốt. Tốt hơn hẳn cái đầu VNPT Smartbox cùi bắp mình mua năm ngoái.
Phần kho nhạc Cloud load ổn, chưa thấy bị giật hình. Mạng ở nhà mình cũng chỉ có ADSL cùi bắp của VNPT gói 5M (CC ko lắp đc cáp quang)
Có điều lúc đang hát nhạc Online mà dùng giọng nói thì khả năng bị giật hình hoặc máy chậm là khá cao. tốt nhất lúc ấy bấm phím cho lành :-j
Nói chung tầm tiền đó con này thơm nhất rồi. Chưa cài thêm app # nên chưa test đc tiếp ạ :-??

pqd0101

Không tin được là giờ còn có thanh niên tin đồ to mới bền, trên thế giới giờ công nghệ tối giản hết mọi thứ rồi, nhỏ mà có võ.

bên ngoài nhìn phụ kiện cũng chỉnh chu , đẹp , hi vọng bên trong ko Đổ nát hoang sơ bác nhỉ ^^

pqd0101

em thấy cái đầu này nó còn dài hơn cả HD Air một chút thì ko có chuyện lắp HĐ 2.5" đâu bác ạ YKCN

hungank88

Member
Re: Ðề: [Đánh giá] HANET PlayX One – Đầu karaoke chất lượng cao cho gia đình

Hôm qua mới rước hắn về với giá tốt 3.850. Mở hộp ra mới thấy choáng vì chất lượng hòan thiện của...phụ kiện và hộp(?!) - tuyệt đẹp!

- Máy mở điện thì dễ nhưng tắt thì khó quá! Phải mở TV mới thấy đường mà chọn nút Tắt Nguồn trên màn hình - sao phải vậy ta?!

- Máy chạy rất nuột, kể cả khi nhận diện giọng nói (khoảng 1s từ lúc bấm nút micro).

-Nhận giọng nói cực chính xác trong lúc karaoke và cả Youtube. Có lần xài được trong cả Chrome vì bản chất hắn là Google Voice, nhưng chẳng hiểu sao sau đó thì ko làm lại được! Sẽ cài thử VAV vào xem có được ko?

- Giao diện hợp lý cho cả karaoke và HD player. Cài app ngoài và Play Store thoải mái. Chưa thử root! :)

- Wifi Display xài quá tốt (bật Miracast trên điện thoại), mượt hơn hẳn con Himedia Q5 IV. Chưa thử Airplay coi có được ko!

- Remote control siêu nhạy. Chẳng cần phải trỏ vào máy mà vẫn nhận rất tốt (bluetooth). Tiếc là không có air-mouse nên chuột không dây vẫn phải xài! Điểm trừ là nó nhỏ và dễ tuột tay làm rớt. Đáng lẽ họ phải làm kiên cố hơn vì cái remote này có micro nên hư là mệt! Chiều về nghiên cứu cái dây xỏ cổ tay mới được.

- Chất lượng hình của karaoke clip hầu hết là rất xấu, tụt mất cả cảm xúc! Hy vọng họ cho mình thay bằng clip JAV của mình vào thì hay hơn!

- Chất lượng coi phim HD không bằng con Himedia Q5 IV. Màu sắc tương phản rất bình thường! Được cái FPTPlay chạy rất ổn (có bản quyền??)

- Chất lượng âm thanh chưa đánh giá được vì mới nghe qua loa TV, cảm giác ban đầu là hơi mỏng.

- Không dò bài hát theo lời được cũng dở, đâu phải lúc nào cũng nhớ tên bài hát. Tối về thử cài Shazam coi có giải quyết được vụ này ko!

- Ít cổng USB và ko có khe thẻ nhớ cũng hơi tiếc! Không có cả cổng digital coaxial phải mắc công đi mua thêm sợi cáp quang!

- Xài với tai nghe bluetooth rất tiện, vì con Himedia Q5 IV đang xài thiếu cái này mà phải mua nguyên lại cả con Play X One! :)
Mình vừa bán e Himedia Q10iv mua e Play x one này,mới test được 3 ngày,nói chung dùng ổn định hơn Himedia,máy chạy mát,ngoài chức năng karaoke ra,còn dùng như 1 tivi box android.Chỉ có nhược điểm là không tắt được hẳn box vs khả năng bắt wifi kém hơn Himedia(phải cắm dây Lan).Bác nào dùng e Play x one này nên mua thêm chuột bay km800 để tắt được box vs duyệt web

Lucky76

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] HANET PlayX One – Đầu karaoke chất lượng cao cho gia đình

Mình vừa bán e Himedia Q10iv mua e Play x one này,mới test được 3 ngày,nói chung dùng ổn định hơn Himedia,máy chạy mát,ngoài chức năng karaoke ra,còn dùng như 1 tivi box android.Chỉ có nhược điểm là không tắt được hẳn box vs khả năng bắt wifi kém hơn Himedia(phải cắm dây Lan).Bác nào dùng e Play x one này nên mua thêm chuột bay km800 để tắt được box vs duyệt web
Bạn thử vừa chọn bài hát cho nó hát vừa chọn tải thêm bài về có bị khởi động lại hay treo máy ko? Chơi thử KODI hay chạy sopcast 1 hồi có bị treo cứng ko? Gần đây con Play X One của mình hay bị lỗi treo máy hoặc tự khởi động lại chưa tìm ra lý do, bực nhất là đang hát mà bị treo, mình đang chờ firmware mới fix lỗi và update Smart List.

Bên trên