[Đánh giá] Kiwi Evo: karaoke, hỗ trợ Bluray 3D, giao diện đơn giản

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: [Đánh giá] Kiwi Evo: karaoke, hỗ trợ Bluray 3D, giao diện đơn giản

Chỉ còn cách dùng optical ra Dac hát sẽ hay hơn... đợi android đợt sau chắc có.
Ặc, hát karaoke qua Dac để hay hơn à. Vụ này mới à nha. Ai sẵn sàng sắm cái DAC để cắm vào dàn Karaoke nhỉ?

767kaka

Member
Mod Tiến Chán Android box em chuyển qua niềm đam mê mới, tao nhã hơn, ít tốn time hơn. Vậy bác Tiến chơi món nao vậy??

oldfriend

Moderator
Mod Tiến Chán Android box em chuyển qua niềm đam mê mới, tao nhã hơn, ít tốn time hơn. Vậy bác Tiến chơi món nao vậy??

images

images

bác chơi hok :D

trungk43

Member

Cấu hình em này thì thấp mà giá cao thế nhỉ. Có gì khác biệt không các bác? Chất lượng hình ảnh tốt hơn hẳn hay chỉ thêm mấy app kia thôi.

meocon

Well-Known Member

Cấu hình em này thì thấp mà giá cao thế nhỉ. Có gì khác biệt không các bác? Chất lượng hình ảnh tốt hơn hẳn hay chỉ thêm mấy app kia thôi.

4 nhân , Karaoke , tài khoản coi online

Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] Kiwi Evo: karaoke, hỗ trợ Bluray 3D, giao diện đơn giản

thế bác nào trích xuất cái app chơi karaoke cài hàng loạt máy khác thế là toi đời con này ah :)
Nó khóa rồi bác ạ, em vừa lấy được App nó ra cài lên con Tizzbird F20 nhưng không được :)) , chắc nó làm kiểu như Hanet, app chạy link vào hệ thống.

Hdgiare-Saigon

Re: Ðề: [Đánh giá] Kiwi Evo: karaoke, hỗ trợ Bluray 3D, giao diện đơn giản

có karaoke mà không có analog ra âm thanh thì hát chay trên tivi ạ ?
Khi muốn hát Karaoke thì kiểu gì cũng phải có âm ly Karaoke riêng để chỉnh Vocal và Mic nên sẽ có 2 cách để chơi Karaoke trên đầu này anh ơi: Cách 1 lấy AV out ngay trên TV xuống âm ly của Karaoke, cách 2 lấy AV out của Âm ly có cổng Quang hoặc âm ly có cổng HDMI giải mã âm thanh. Cách 1 rất nông dân nhưng được việc, cách 2 cầu kỳ hơn vì chơi HD cần phải có âm ly passthrough được qua cổng Quang hoặc HDMI. Chứ không cần sắm em DAC làm gì cho mắc cả, hihihi :)
Nói chung em Kiwi evo được cái ứng dụng riêng ngon, 3D ngon.

Ai có nguồn Karaoke 6 số không nhỉ ?

longvp

Member

em cũng thấy như bác Tiến , xem phim trên con class -A ngày trước cảm giác hình ảnh sâu hơn so với t8 plus bây giờ , tiếc là em nó chơi bluray kém quá :)
Em cũng nghĩ 3D của Android box hiệu ứng ngon hơn cả HDplayer, nhưng ko dám nói ra vì sợ đám fan cuồng của HDplayer vào bảo em nâng bi dìm hàng cãi nhau mệt lắm. Thôi thì tự mình chơi, trãi nghiệm và tự rút ra kết luận cho riêng mình..., chán cái gọi là chia sẻ đam mê lắm rồi. :)

longvp

Member

em chủ yếu xem offline vì vùng cao chưa có internet nên phải dùng hdp thôi
Nhiều chức năng còn hơn cả HDP bác ạ, được cái em này 3D hình ảnh đẹp và cực nổi, theo đánh giá của em thì 3D ngon nhất trong các HDP và Android Player.
Giá em này không phải là đắt vì còn cả Tài khoản xem phim Online miễn phí và tính năng Karaoke cực đỉnh mà chưa đầu Android Quadcore nào làm được. Online ngon, xem ổ cứng ngon, Karaoke ngon, nên quá ổn để đầu tư. Nhược điểm em này là không lắp được ổ cứng gắn trong thôi :)

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Em này tốc độ rất mượt, màu trắng đẹp hơn màu đen!!!

767kaka

Member

Khi muốn hát Karaoke thì kiểu gì cũng phải có âm ly Karaoke riêng để chỉnh Vocal và Mic nên sẽ có 2 cách để chơi Karaoke trên đầu này anh ơi: Cách 1 lấy AV out ngay trên TV xuống âm ly của Karaoke, cách 2 lấy AV out của Âm ly có cổng Quang hoặc âm ly có cổng HDMI giải mã âm thanh. Cách 1 rất nông dân nhưng được việc, cách 2 cầu kỳ hơn vì chơi HD cần phải có âm ly passthrough được qua cổng Quang hoặc HDMI. Chứ không cần sắm em DAC làm gì cho mắc cả, hihihi :)
Nói chung em Kiwi evo được cái ứng dụng riêng ngon, 3D ngon.

Vậy bác hướng dẫn cách 2 cho dàn âm thanh 5.1 đi

tienlequoc

Well-Known Member

Cả 2 cách đều chỉ để chữa cháy thôi:
Cách 1: Thế mỗi lần chuyển qua xem tivi phải thòng tay ra sau rút dây 3.5mm à? :))
Cách 2: dùng âm ly đa kênh hát karaoke? Hay là phải mỗi lần hát karaoke phải bật Receiver để nó pass âm thanh qua âmly karaoke à. Sang thế! :))

Cả 2 cách đều chỉ để chữa cháy thôi:
Cách 1: Thế mỗi lần chuyển qua xem tivi phải thòng tay ra sau rút dây 3.5mm à? :))
Cách 2: dùng âm ly đa kênh hát karaoke? Hay là phải mỗi lần hát karaoke phải bật Receiver để nó pass âm thanh qua âmly karaoke à. Sang thế! :))
Anh Tiến cho em hỏi. Lúc trước Anh có xài con ATV1200 của geniatech đó. Cái vụ để nó đưa ra âm thanh dts 5.1 làm cách nào vậy anh.

Em có vào trong phần cài đặt - Âm thanh và chọn SPDIF passthough nhưng khi vào trình media mặc định phát Film có dts nhưng các loa kều xè xè.

Anh chỉ cho em cách nào để Passthough DTS từ ATV1200 ra loa 5.1.

Thank Anh nhiều.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] Kiwi Evo: karaoke, hỗ trợ Bluray 3D, giao diện đơn giản

Anh Tiến cho em hỏi. Lúc trước Anh có xài con ATV1200 của geniatech đó. Cái vụ để nó đưa ra âm thanh dts 5.1 làm cách nào vậy anh.

Em có vào trong phần cài đặt - Âm thanh và chọn SPDIF passthough nhưng khi vào trình media mặc định phát Film có dts nhưng các loa kều xè xè.

Anh chỉ cho em cách nào để Passthough DTS từ ATV1200 ra loa 5.1.

Thank Anh nhiều.

Chỉ có thể bằng XBMC thôi bạn à.

taoTnuday

Well-Known Member

Em cũng nghĩ 3D của Android box hiệu ứng ngon hơn cả HDplayer, nhưng ko dám nói ra vì sợ đám fan cuồng của HDplayer vào bảo em nâng bi dìm hàng cãi nhau mệt lắm. Thôi thì tự mình chơi, trãi nghiệm và tự rút ra kết luận cho riêng mình..., chán cái gọi là chia sẻ đam mê lắm rồi. :)

nhưng nó không load được phụ đề rời của ISO bác à, bác chỉnh dc k chỉ em với

Bên trên