[Đánh giá] Minix Neo X8-H Plus - Công cụ giải trí đa phương tiện mạnh mẽ, đa năng và thời trang

Re: Ðề: [Đánh giá] Minix Neo X8-H Plus - Công cụ giải trí đa phương tiện mạnh mẽ, đa năng và thời trang

không có adobe flash player thì làm sao coi phim tren trang web đây

khachvỉp

Ðề: [Đánh giá] Minix Neo X8-H Plus - Công cụ giải trí đa phương tiện mạnh mẽ, đa năng và thời trang

Hôm trước e có tham khảo X8-H Plus ở bên các bác. Quảng cáo là chơi 3D iso, nhưng đến lúc test thì chỉ ra được 2D thì còn gọi gì là chơi3D nữa ạ? Quảng cáo thế này làm em mừng hụt....

datthanh07

Ðề: [Đánh giá] Minix Neo X8-H Plus - Công cụ giải trí đa phương tiện mạnh mẽ, đa năng và thời trang

Mình đang định ship em này về phục vụ tết. Bác nào pam cho cái giá nha. Thank!

Mình đang dùng con Neo X8 đã thấy quá ngon rồi nói chi con này ra sau,thêm con Chuột bay giá 600k nữa là hoàn hảo.Cảm ơn chủ thớt.

Mình đang định ship em này về phục vụ tết. Bác nào pam cho cái giá nha. Thank!

Gía bán NEO X8HPLUS tại nhà phân phối Đẳng Cấp Digital - MINIX Việt Nam là 3.550.000 VND và nhiều quà tặng hấp dẫn, bạn vào website chính thức Minix để xem về giá cũng như thông tin Khuyến mãi , thông số kỹ thuật nhé

http://minix.vn

bác chủ lên bỏ cái từ Độc quyền đi , nói thế thì nhiều ngừoi sẽ hiểu nhầm ( bên smartshop và itvplus vẫn nhập về bán đấy thôi ) , theo em được biết thì các sản phẩm minix và mygiga thì ở VN hãng nó chả cho ai độc quyền cả . Cửa hàng nào cũng có thể nhập được nếu lấy theo số lượng lớn .

Để đảm bảo thông tin chính xác nhà phân phối độc quyền MINIX tại Việt Nam, các bạn vào website chính thức minix HONGKONG xem cho chính xác nhé. Thiện hạ đồn thổi quá
http://minix.com.hk

Chỉnh sửa lần cuối:

Thao tran

mới mua x8h có nữa năm mà giờ ra plus nữa à . bên đại lí minix có thu lại không nhỉ :D

Có thông tin mini neo X9 gì chưa vậy bác,mấy dòng ADBox này chơi 3D Iso chưa tốt lắm,mình đợi nó hoàn chỉnh về hình ảnh chơi tất cả các định dạng và âm thanh nửa thì mới mua,giờ thấy chưa hoàn chỉnh cho lắm,còn nhiều lỗi chưa tốt cho lắm.

Re: Ðề: Re: [Đánh giá] Minix Neo X8-H Plus - Công cụ giải trí đa phương tiện mạnh mẽ, đa năng và thời trang

bác chỉ giúp mình thông số sản phẩm chỗ nào nói là chơi được True HD, DTS-HD.
Hoặc bác chụp giùm hình sản phẩm chơi file True HD passthrough được.

Cảm ơn bác !

bác phải dùng firmware mới như trong review này
https://www.youtube.com/watch?v=6AOR1WfZA-E

dokltd

Active Member

các bác ơi cứu em: chả là em hì hục cả ngày down phim về mà chép vào ổ cứng song gắn vào minix x8 nhưng không play được? em dùng kodi 15.1 , bác nào rành giúp em với.

meocon

Well-Known Member

các bác ơi cứu em: chả là em hì hục cả ngày down phim về mà chép vào ổ cứng song gắn vào minix x8 nhưng không play được? em dùng kodi 15.1 , bác nào rành giúp em với.

Bác chọn đường dẫn add video chưa ? coi file gì ? ISO ?

dokltd

Active Member

em đã chọn đường dẫn và thử play với kodi 15.1 - mxplayer - vlcplayer... nhưng không có app nào chơi đc e nhớ là trước kia em đã từng xem thúy nga*.iso bằng addons hdplay rồi thì phải.:-

Dungbac

Mình đang sài con Minix X7, riêng phần XBMC còn mù mờ quá, vì có vài folder chứa phim HD trên XBMC vào xem không được, nó báo không có script plug-in gì đấy. Nhờ bác chủ thớt đang phân phối Minix có kinh nghiệm, tư vấn hoặc chỉ rõ bài nào giới thiệu cách cài đặt & sử dụng XBMC tường tận cho Minix để mình tham khảo và chủ động vọc phá còn X7 với... Thanks

ĐôngTrân91

không thấy chủ thớt phản hồi về vấn đề cái thẻ nhỉ. thấy ae nói nhiều về vấn đề cái thẻ bảo hành chính hãng lắm mà. Mình cũng mua 1 em X8h mà trong box cũng không có cái thẻ đó. phải chăng em bị mua phải hàng nhái :(

trunghaitv

con X8h plus này và con H8 thì con nào đáng mua hơn , ngày mai là mua rồi đang phân vân nhưng con H8 tuy octa core nhưng lại là rockchip dòng chip này hình ảnh xấu quá hiệu năng lại ko quá tốt ( xài thực tế trên memo pad 8 của Asus cũng xài rockchip thấy vậy )

thaovjp89

Well-Known Member

con X8h plus này và con H8 thì con nào đáng mua hơn , ngày mai là mua rồi đang phân vân nhưng con H8 tuy octa core nhưng lại là rockchip dòng chip này hình ảnh xấu quá hiệu năng lại ko quá tốt ( xài thực tế trên memo pad 8 của Asus cũng xài rockchip thấy vậy )

Amlogic tại thời điểm này vẫn ngon hơn bác nhé, nếu bác có í định mua cứ xem nhu cầu của mình tới đâu là chiến thôi, chứ cấu hình cao chưa chắc đã giải quyết đc nhu cầu của mình bác ạ

supportitvplus

Bác đã mua được hàng chưa? Nếu chưa thì bác có thể qua trực tiếp bên em để đánh giá rõ hơn về hiệu năng hay màu sắc, hình ảnh của em Himedia H8. H8 chơi tốt 3D, màu sắc cũng không hề tối như các sản phẩm dùng rockchip trước đây đâu bác.

Bên trên