[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

ở Hà Nội thì có nơi nào bán uy tín

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

loại này có gắn được ổ cứng trong ko bác

fgc_vn

k bác, HDD xài cổng USB, USB, thenho............. K gắn ở cứng bên trong dc nhé.

voicoi0401

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

@voicoi0401: Gửi thêm cho Bro ít Pic đã check :-B trên "Êch" :"> đây :p
Dùng trình duyệt mặc định / phim Dead Man Down (2013)

=)) =)) =))

thanks bác cùng pro thảo vip, hôm nay e đã vào thử bằng trình duyệt mặc định và xem ngon lành rồi, nhưng cho e hỏi, trước e lỡ tay chon chorme là ứng dụng được chọn ( khi ban đầu vài hayhay muốn xem phim nó yêu cầu trình duyệt or chorme mở 1 lần hay luôn luôn, e chọn chorme), giờ có cách nào để chuyển sang trình duyệt mặc định ko ạ

meo35

Active Member

@tienlequoc : Bác cho em hỏi , với con ATV1200 nếu em connect HDMI với LCD thì em có xuất ấm thanh ra công AV out cùng lúc được không , kiếu như chơi Karaoke ý mà ? Thank bác trước !

@tienlequoc : Bác cho em hỏi , với con ATV1200 nếu em connect HDMI với LCD thì em có xuất ấm thanh ra công AV out cùng lúc được không , kiếu như chơi Karaoke ý mà ? Thank bác trước !

nếu bác kết nối LCD bằng HDMI thì không nên xuât âm thanh bằng cổng AV out
bác nên đầu tư hệ thống âm thanh vòm 5.1 hoặc 7.1 nghe sẽ hay hơn nhiều
còn bác có màn LCD mà sử dụng audio AV out thì sử sử dụng màn CRT cho rồi

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

nếu bác kết nối LCD bằng HDMI thì không nên xuât âm thanh bằng cổng AV out
bác nên đầu tư hệ thống âm thanh vòm 5.1 hoặc 7.1 nghe sẽ hay hơn nhiều
còn bác có màn LCD mà sử dụng audio AV out thì sử sử dụng màn CRT cho rồi
Karaoke thì 5.1 làm gì bác. Đương nhiên là hdmi cho hình ảnh, av cho âm thanh được rồi. 1 phương án khác là lấy cổng audio out hoặc 3.5mm headphone từ tv ra dàn karaoke.

chauint

Active Member

bác Tiến cho em hỏi con ATV1800 tính năng hơn gì con 1200 ngoài nó hơn về CPU, RAM,ROM. Câu 2 : chất lượng hình ảnh xem phim FHD thế nào so với HD Player (Cụ thể như xem nó có bằng hay đẹp hơn con TB F30 ko). Câu 3 : em thấy trên aliexpress nó cho đạt hàng ATV1800 rồi??? sao bảo thang 10 mới ra.

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

bác Tiến cho em hỏi con ATV1800 tính năng hơn gì con 1200 ngoài nó hơn về CPU, RAM,ROM. Câu 2 : chất lượng hình ảnh xem phim FHD thế nào so với HD Player (Cụ thể như xem nó có bằng hay đẹp hơn con TB F30 ko). Câu 3 : em thấy trên aliexpress nó cho đạt hàng ATV1800 rồi??? sao bảo thang 10 mới ra.
ATV1800 đã ra đâu sao mà mình so sánh được. Trên aliexpress là link đặt hàng trước. Lúc trước mình có hỏi thằng bán hàng thì nó nói là hàng mẫu, chỉ là cái box bỏ trong cái hộp trắng, firmware chưa chuẩn.

Roland

Well-Known Member
Bác tienlequoc ơi, cho e hỏi. Tính năng của con Mygica atv520 & atv1200 có khác nhau nhiều lắm ko. Cả 2 con này chơi Bluray Iso nuột ko bác. Và còn nữa là phần tv, e ko hiểu nó xem bằng phương pháp nào & các kết nối để xem tv ra sao hết.

tungrandom9x

mấy bác làm ơn cho em hỏi làm sao de cai tiếng viet cho con atv 1200 em mua ve ma chi co tieng anh ko co tieng viet

thaovjp89

Well-Known Member
Bác tienlequoc ơi, cho e hỏi. Tính năng của con Mygica atv520 & atv1200 có khác nhau nhiều lắm ko. Cả 2 con này chơi Bluray Iso nuột ko bác. Và còn nữa là phần tv, e ko hiểu nó xem bằng phương pháp nào & các kết nối để xem tv ra sao hết.

Giống nhau tất tuốt, 3D. Brulay đọc nuột nhé bác
Atv 520 rút bớt cổng kết nối - 2 cổng usb, không angten wifi, không Optical, không có ngõ ra AV/ Compoment
Xem ti vi thông qua các app có trên CHPLAY- Android tv box không phải 1 thiết bị tích hợp sẵn để thu các kênh truyền hình như các đầu kỹ thuật số

chauint

Active Member

thế mấy bác cho em hỏi con 1200 này hình ảnh như thế nào so với HD PLayer (TB F30, HB910B....)

thaovjp89

Well-Known Member

thế mấy bác cho em hỏi con 1200 này hình ảnh như thế nào so với HD PLayer (TB F30, HB910B....)

Style hdvietnam mới đẹp quá cá bác nhỉ
HD PLAYER - đầu phát HD chuyên nghiệp hình ảnh sắc nét, có chiều sâu
Android tv box - đa năng, có thể coi là 1 đầu phát HD thêm nhiều tính năng giải trí trên internet như 1 chiếc smartphone

chauint

Active Member

thế thì mục đích chính là xem phim vẫn chưa đạt yêu cầu hả bác, các thứ phụ thì có lẽ ít xài tới

Bên trên