[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Cứ tưởng mình mịnh bị, té ra cũng có người dính! :-t
Xài trên ATV1200 (5-6M) không được đâu bạn, cái này nhiều ae xác nhận! không biết cáp quang 12M có được không chưa thử???

eminemkid

Member
Ðề: Re: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Chào anh Quốc, em có dàn Logitech z906. Bác cho em hỏi là kết nối em này với avt1200 qua optical có ok không bác? Thanks

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Chào anh Quốc, em có dàn Logitech z906. Bác cho em hỏi là kết nối em này với avt1200 qua optical có ok không bác? Thanks
Cứ cắm dùng bình thường bác à.

---------- Post added 27-03-2014 at 11:49 ----------

Cứ cắm dùng bình thường bác à.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Bạn có file Hayhaytv phiên bản này ko! HÔm trc dùng free đc, mà hình như hôm qua mới cập nhật lại, lại ko xem được!

Êm vẫn dùng Phờ Zi bản Android box bình thường mà @-)

vuthuytrieu

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Bạn có file Hayhaytv phiên bản này ko! HÔm trc dùng free đc, mà hình như hôm qua mới cập nhật lại, lại ko xem được!
Mới cập nhật lúc trưa, vẫn chạy được free bình thường, mình dùng bản cho Tablet, bạn dùng bản nào?

anhhandsom123

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Mình dùng bản Tablet đó bạn! Hôm trc ko cần acc vip vẫn xem đc, h lại bị bắt dùng gói nhà tài trợ, vào google play thấy nó bảo mới update hôm 31/3, Mà cái bản hôm trc là 24/3 thì phải

anhhandsom123

Êm vẫn dùng Phờ Zi bản Android box bình thường mà @-)
ủa bạn dùng bản android box mà bt hả, phải bắt đăng acc vip mà bạn, chắc bạn dùng bản cũ, bạn cho mình file cũ đc ko?

anhhandsom123

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Mới cập nhật lúc trưa, vẫn chạy được free bình thường, mình dùng bản cho Tablet, bạn dùng bản nào?

Không hiểu sao ,xóa cài lại đc rồi bạn ạ! Cảm ơn bạn! :D

huy_gl

Các bác cho em hỏi em dùng vietmobile tv pro mở mấy kênh đều không full được màn hình, mỗi bên đều bị thừa đen khoảng 2 cm. các bác có giải pháp nào xin chỉ giáo, thêm nữa là tại sao các kênh HD mà chất lượng không cao thua cả SD nếu xem trực tiếp bằng TV nữa ????Em dung TV sony 42inc W674A

huapro

Member
Các bác cho em hỏi em dùng vietmobile tv pro mở mấy kênh đều không full được màn hình, mỗi bên đều bị thừa đen khoảng 2 cm. các bác có giải pháp nào xin chỉ giáo, thêm nữa là tại sao các kênh HD mà chất lượng không cao thua cả SD nếu xem trực tiếp bằng TV nữa ????Em dung TV sony 42inc W674A
Hàng free chỉ được như vậy thôi,không đòi hỏi gì nhiều hơn được đâu.

thaovjp89

Well-Known Member

Cũng như cái Title trên Youtube thôi, giật tít giã man có ai đánh thuế cái tên "Kênh HD " đâu ạ. Xem truyền hình trên mấy app android làm sao có chất luowng HD đc nhất là bác đang xem free như thế,...
Viền đen tùy từng kênh là do nguồn phát như vậy rồi, để Full bác tạm dùng lại nhìn trên góc phải màn hình có biểu tượng xoay điện thoại, click vào ấy là full "tùy từng kênh thôi nhé"

anhhandsom123

Anh em cho hỏi với! Nhà mình mới mua dàn Amply Jarguar Suhyoung SA-303, làm sao để cắm ATV1200 với amly vậy! Nghe nói có lỗ coaxial mà ko biết cắm! Tiện thể chỉ em cách output âm thanh cho nó lun đc ko? Tks các bạn!

vanninhthuan119

Well-Known Member
Anh em cho hỏi với! Nhà mình mới mua dàn Amply Jarguar Suhyoung SA-303, làm sao để cắm ATV1200 với amly vậy! Nghe nói có lỗ coaxial mà ko biết cắm! Tiện thể chỉ em cách output âm thanh cho nó lun đc ko? Tks các bạn!
Thì bạn kiểm tra xem dàn Amply Jarguar Suhyoung SA-303 có ngõ cắm optical hay coaxial rồi mua dây cắm vào ATV1200 thôiO:)

itvplus

Active Member
Để mình xem thử! À mà mình nghe nói âm thanh qua ngõ HDMI tốt hơn qua coaxial hả bạn! Và nếu như cắm đc qa optical rồi, thì có cần tinh chỉnh gì trong ATV1200 ko?

Sau khi kết nối qua cổng optical, bác vào phần cài đặt (setting) --> vào Âm thanh (sound) --> chọn chế độ SPDIF passthrough nữa là ok.

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Thấy các bác nói dùng FPT chạy trên AVT 1200 mượt, mà sao của mình chán quá, xem TV online, bóng đá chỉ được khoảng 1 phút thì lại bị lag xem lặp lại rất là khó chịu, có pro nào biết cách khắc phục không? Chỉ cho mình biết với! (Mình dùng gói 6M FPT mà cũng vẫn bị)

ATV1200 bản đặc biệt không phụ thuộc nhà mạng nhé bác.

haminhminh

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Của mình cũng bị thế, cứ xem 30 giây lại lag hình, lặp đi lặp lại. bó tay

Bên trên