[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Ngoài ATV1200, MYGICA sắp có ATV120, ATV520 cũng cùng họ chip core duo 1.5G

quangtl

Member
Ðề: Re: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Hình như còn có ATV1600 tích hợp truyền hình vệ tinh.
Con 1600 đâu có tích hợp truyền hình vệ tinh Bác? Em vào xem trang Web NSX Geniatech Android TV Box Comparison Table đâu thấy? Có Bác nào nhập con 1600 về chưa ? và Dụ pass through sao rồi Bác? có xuất ra 5.1 không ? Em chỉ cần thế thôi đang lần khần ví cái này đây . Mấy hôm nay đang theo dõi nhưng chưa thấy ai khẳng định. Em định chơi con 1600 và con chuột bay 2.4G, Chắc phải nhờ Bác Tiếp rồi .

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Em dẫn các bác dạo 1 vòng quanh công ty Geniatech - Mygica nhé :

[video=youtube;-8_DN3vCBUs]https://www.youtube.com/watch?NR=1&v=-8_DN3vCBUs&feature=endscreen[/video]

centos5f4vn

Con ATV1200 up firmware bản cuối cùng thì trong Settings, mục Sound có lựa chọn PCM, HDMI Passthrough, SPDIF Passthrough. Firm cũ chỉ có PCM và RAW. Không hiểu sao e xem mấy file mkv 4Gb, 720 và vẫn hơi giật, không trơn tru. XBMC thì chạy cũng ổn không thấy vấn đề gì. Mà XBMC lại lấy MX Player để play file video.

Không hiểu con này dùng Amlogic loại nào nhỉ, hình như Amlogic 8726-MX Dual Core Cortex A9?

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Con ATV1200 up firmware bản cuối cùng thì trong Settings, mục Sound có lựa chọn PCM, HDMI Passthrough, SPDIF Passthrough. Firm cũ chỉ có PCM và RAW. Không hiểu sao e xem mấy file mkv 4Gb, 720 và vẫn hơi giật, không trơn tru. XBMC thì chạy cũng ổn không thấy vấn đề gì. Mà XBMC lại lấy MX Player để play file video.

Không hiểu con này dùng Amlogic loại nào nhỉ, hình như Amlogic 8726-MX Dual Core Cortex A9?
Dùng MX player - chuyển qua H/W(không phải H/W+ nha)
Chip con này là AMlogic MX dual core 1.5Ghz

centos5f4vn

Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Dùng MX player - chuyển qua H/W(không phải H/W+ nha)
Chip con này là AMlogic MX dual core 1.5Ghz

Cám ơn bác, em kiểm tra lại xem sao vì có dùng cả bsplayer cũng tình trạng giật nên để đó.

tienlequoc

Well-Known Member
Bác có dùng phần mềm nào đi nữa cũng nên kích hoạt chế độ H/W lên. Vậy mới xem fullHD được.

Em thấy XBMC thì không giật, mxplayer thì giật!

centos5f4vn

Tùy nhà mạng đang xài nữa, MXplayer bên mình test vẫn ok.

Chơi off line đã thế chứ phụ thuộc vào nhà mạng đâu bác. E vẫn chưa rõ sao giật giật, định reset lại nhưng ngại.

Mấy bác có bản MXplayer pro không( đã XXX), cho em xin file apk với!

tienlequoc

Well-Known Member
Thuốc thang đầy đủ bác nhé. Bản pro đàng hoàng

Chỉnh sửa lần cuối:

e tải film Tây du ký 2013 cắm vào AIO samsung của em bằng cổng optical vẫn ra 5.1 mấy bác (cảm nhận thấy lời thoại ở center, âm thanh 2 bên đường hoàn). ko có biết có gọi là DTS hay DTS-HD gì không?

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

e tải film Tây du ký 2013 cắm vào AIO samsung của em bằng cổng optical vẫn ra 5.1 mấy bác (cảm nhận thấy lời thoại ở center, âm thanh 2 bên đường hoàn). ko có biết có gọi là DTS hay DTS-HD gì không?
Vậy là có 5.1 nhé. Dàn của bác không có đèn DTS à? Dàn gì thế? AIO SS thì làm gì có DTS-HD

Dàn của em là Z315 ko có DTS-HD bác chỉ có Dolby Digital thôi! logo DTS!

Bên trên