Đánh giá nhanh Oppo BDP-103: Blu-Ray Player dành cho videophile

Ðề: Đánh giá nhanh Oppo BDP-103: Blu-Ray Player dành cho videophile

Em nghĩ đơn giản cái này chỉ là Blu-Ray Player cho nên nó chỉ tối ưu với đĩa Bluray thôi chứ. Còn nều các bác muốn chơi ISO với phụ đề Việt tùm lum thì cứ HD player mà chơi thôi! :-??

davidhand

Moderator
E thấy vấn đề support Unicode xem ra cũng chẳng sáng xủa gì đâu vì trước đây BV cũng đã từng yêu cầu Nhưng có được hỗ trợ đâu. Nên giải pháp phụ đề phải chuyển sang idx/sub là bắt buộc. Mặc dù 103 có cải tiến 1 số thứ nhưng xét cho cùng tính hiệu quả lại ko cao vì vẫn dùng 2 chip như con 93 thôi nên hình ảnh và âm Thanh cũng "rứa" cả thôi. Tóm lại, để chơi "All in One" thì vẫn nên đầu tư dòng cũ (93, 95) lại hiệu quả hơn vì ko phải lo vụ region code và iso nữa.

thanhyk

Well-Known Member
Thôi thì ta lập topic nhóm đặt gạch oppo 103/105. Khi nào đủ 50 người thì yêu cầu hãng làm theo tiêu chí và chính sách giá sỉ cho mình...

muzikhot

Member

Cũng là 1 thương hiệu nổi tiếng của TQ như TCL, Hisense, Haier, Huawei hay ZTE....

Không biết bạn này lấy thông tin ở đâu mà dám phán là thương hiệu cũa TQ. Oppo digital là hãng cũa U.S. và xản xuất tại U.S.

leepham

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Đánh giá nhanh Oppo BDP-103: Blu-Ray Player dành cho videophile

E thì ko quan tâm tới remote của nó vì dùng Harmoney One sướng hơn. E đã add được nó vào cái remote của e rồi. E mua đắt hơn của bác chút xíu nhưng là hàng used, bù lại chơi được ISO và free region code. E thì lại quan tâm tới đường Video out analog vì chơi lossless e dùng cái màn 9" để chọn bài mà cái màn hình nó lại ko có HDMI! :)

Bác mua 2nd mà còn đắt hơn giá e mua mới con 103 nữa hả , hic bác mua hơi cao rùi . Nhưng có lẽ e may mắn ship con này về với kinh phí chấp nhận đc . Giá trên Amazon là $499 rồi thuế + ship e nhớ lúc check out là $538 . Vậy chi về đây e chỉ thêm có $62 :D:D hehe bác nào cần e ship hộ con này ko nào :->

muzikhot

Member
Ðề: Re: Đánh giá nhanh Oppo BDP-103: Blu-Ray Player dành cho videophile

E chưa dùng nhưng đã test thử rồi bác:

- Phim phụ đề mux sẵn đọc bt, xem còn rất đẹp nữa, chỉ bị vấn đề phụ đề Việt SRT ngoài thôi.
- Cổng Balance out bác dùng cứ bấm Pure Audio là con DAC nó ra luôn thôi. Bác chơi POW thì đầu tư con 95 là chuẩn rồi đấy ạ.
E mới thử qua thôi, có gì chưa chuẩn các bác fix lại giùm.

Nếu dùng XLR or balanced out cho audio thì không cần dùng HDMI. XLR la analog signal còn HDMI là digital signal. Khi sữ dụng XLR là đã qua hệ thống DAC rồi. Hệ thống DAC trên Oppo 95 or 105 rất tốt và được thiết kế cho dân audiophile.

mình rất thích con này nhưng một số nhược điểm của nó làm mình đắng đo, chắc đợi dume hd pro rồi tính.

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Đánh giá nhanh Oppo BDP-103: Blu-Ray Player dành cho videophile

Bác mua 2nd mà còn đắt hơn giá e mua mới con 103 nữa hả , hic bác mua hơi cao rùi . Nhưng có lẽ e may mắn ship con này về với kinh phí chấp nhận đc . Giá trên Amazon là $499 rồi thuế + ship e nhớ lúc check out là $538 . Vậy chi về đây e chỉ thêm có $62 :D:D hehe bác nào cần e ship hộ con này ko nào :->

Loại free region code và dùng được ISO giá cao hơn bác ạ. E mua là phải đấu giá mới chộp được giá vậy chứ con giống của e bọn amazon nó bán toàn trên 700$ thôi. Loại thường thì nó bán có 499$ nhiều lắm.

hoadainhan70

Well-Known Member

Nếu dùng để xem phim thì cần phải thật giỏi rất nhiều ngoại ngữ vì không hỗ trợ văn bản tiếng việt

vntp2k

Member

Nói thật nhìn chữ tiếng anh còn thấy sang trọng, đẳng cấp hơn hẳn là dùng chữ tàu, nhìn nó "bựa bựa" sao ấy :D

maison67

Well-Known Member

Cũng là 1 thương hiệu nổi tiếng của TQ như TCL, Hisense, Haier, Huawei hay ZTE....

Mình kg cần thương hiệu, sản phẩm nào phục vụ cho mình tốt, bền, đẹp & giá thành chấp nhận là OK rồi!

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Đánh giá nhanh Oppo BDP-103: Blu-Ray Player dành cho videophile

Nếu dùng để xem phim thì cần phải thật giỏi rất nhiều ngoại ngữ vì không hỗ trợ văn bản tiếng việt

OPPO support phụ đề dạng idx/sub mà bác, xem phụ đề Việt dạng này OK này OK nhé! Nói chung nếu support được phụ đề font unicode thì vẫn thông dụng hơn.

nhat quang

Member

Giá niêm yết của Oppo là 499 USD, còn giá bán lẻ tại Việt Nam thì em chưa nắm được.

Nếu giá này thì nên lấy con Pioneer cho lành,vì còn nhiều khuyết điểm quá...Tuy nhiên về hình thức thì đẹp đó!

symphony

Well-Known Member

Nói thật nhìn chữ tiếng anh còn thấy sang trọng, đẳng cấp hơn hẳn là dùng chữ tàu, nhìn nó "bựa bựa" sao ấy :D

Cái này là phiên bản Trung Quốc, phiên bản EU mới có tiếng Anh bác ạ.

---------- Post added 11-12-2012 at 12:38:57 PM ----------

Nếu giá này thì nên lấy con Pioneer cho lành,vì còn nhiều khuyết điểm quá...Tuy nhiên về hình thức thì đẹp đó!

Oppo chất lượng hình ảnh ngon hơn chứ!

AmatuerHd

Member

Cái này là phiên bản Trung Quốc, phiên bản EU mới có tiếng Anh bác ạ.

---------- Post added 11-12-2012 at 12:38:57 PM ----------

Oppo chất lượng hình ảnh ngon hơn chứ!

Bác nói chuẩn quá,hình ảnh Oppo thì tuyệt vời!

Chỉnh sửa lần cuối:

siusiuenen

Vâng, cũng là một thương hiệu nổi tiếng làm đồ rác rưởi của Khựa như các hãng ở trên nếu do chính tay Khựa làm . Đồ bác Sym giới thiệu ở đây hoàn toàn là sản phẩm của người Mỹ . Mà cũng chưa chắc ai là chủ nhân thực sự . Người MỸ đã đầu tư rất nhiều ở China , nhất là các hãng điện tử di dời từ Silicon Valley trong đó có rất nhiều chủ nhân là gốc Việt .

Trước đây cũng tính ẵm em 95 nhưng nghi ngờ sự liên quan với Khựa nên không mua nữa .

langthangvn33

Uploader

OPPO support phụ đề dạng idx/sub mà bác, xem phụ đề Việt dạng này OK này OK nhé! Nói chung nếu support được phụ đề font unicode thì vẫn thông dụng hơn.

vừa test con oppo 95 , kết quả là hình ảnh đẹp , không chơi ISO vấn đề do bản quyền, nhạc thì thấy bình thường , có bác thổi lên nhạc hay như DAC giá 1000USD , kiểm chứng nhạc bình thường thôi , không nhận ổ cứng 3TB , sub title không chơi font unicode ....

kết luận hình ảnh đẹp , chịu khó convert sub sang idx...nếu muốn trải nghiệm hình ảnh , thì đây là HDP số 1 ....

còn để nghe nhạc oppo 93 / 95 chẳng khác gì HDP của Dune ,TVIX,....

còn 103 /105 có cổng balance ,có khả năng âm thanh sẽ khác ,mong bác nào có 103/105 kiểm tra phần âm thanh rồi review cho anh em.

chúc mừng bác david đấu giá thành công con oppo 93 trên ebay...

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Đánh giá nhanh Oppo BDP-103: Blu-Ray Player dành cho videophile

vừa test con oppo 95 , kết quả là hình ảnh đẹp , không chơi ISO vấn đề do bản quyền, nhạc thì thấy bình thường , có bác thổi lên nhạc hay như DAC giá 1000USD , kiểm chứng nhạc bình thường thôi , không nhận ổ cứng 3TB , sub title không chơi font unicode ....

kết luận hình ảnh đẹp , chịu khó convert sub sang idx...nếu muốn trải nghiệm hình ảnh , thì đây là HDP số 1 ....

còn để nghe nhạc oppo 93 / 95 chẳng khác gì HDP của Dune ,TVIX,....

còn 103 /105 có cổng balance ,có khả năng âm thanh sẽ khác ,mong bác nào có 103/105 kiểm tra phần âm thanh rồi review cho anh em.

chúc mừng bác david đấu giá thành công con oppo 93 trên ebay...

Hehe, chú test ở đâu mà cho kết quả tệ thế! Nếu đưa audio với bitstream qua AVR thì nghe nhạc ... như Dune là đúng rồi! :)
Con 93 thì a chẳng nói nhưng con 95 thì khả năng chơi nhạc của nó đến như chơi với bộ dàn của bác Giahy bên vnav còn khiến bác ấy phải giật mình đấy. A chưa chơi đồ Hiend nên chỉ hóng hớt thôi nhưng các cao thủ bên vnav khen nức nở nên anh cũng tin vào con DAC của 95 rất Khá vì nó được thiết kế cho audiophile. Dàn còi nhà anh nghe 95 hót 2 kênh còn thấy hay đấy! Mấy e HDP bây giờ thì nói thật là tai a thuộc dạng tai trâu cũng chẳng bao giờ dùng cái đường analog cả nên đừng trông đợi gì vào DAC của nó.
À mà chắc chú nhầm với con nào rồi, 95 có đường balance cho 2 kênh đấy, 93 thì ko. 103 là đời sau của 93, còn 105 là e của 95. :)

Bên trên