Đánh giá nhanh Oppo BDP-103: Blu-Ray Player dành cho videophile

Theo e tìm hiểu thì OPPO có nhiều lĩnh vực hoạt động kinh doanh trải dài khắp thế giới trong đó có cả Mỹ và TQ. OPPOdigital thì thực sự là ở Mỹ, chuyên phát triển các thiết bị về lĩnh vực audio & video nên những sản phẩm của OPPO mà ACE ta chơi đều có nguồn gốc từ đây và được phân phối cho các khu vực khác nhau. Con 103 này bác Sym giới thiệu là dành cho thị trường China, ngoài ra còn cho Châu Âu, Mỹ, Úc, ... và tất cả đều được lắp ráp tại China giống như các sp của Táo khuyết thôi mà.

Thương hiệu TQ luôn nhé bác!!!

OPPO Digital - Wikipedia, the free encyclopedia

OPPO Electronics Corp., Ltd is an electronics manufacturer based in Dongguan, Guangdong, China. Its major product lines include MP3 players, Portable Media players, LCD-TV, eBook, DVD/Blu-ray Disc players and mobile phones.[1] Founded in 2004, the company had registered the Oppo brand name in many parts of the World.,[2] with a company mission to become one of the worldwide leading brand in consumer electronics. The company has introduced quite a number of new products with their own innovation and design, aiming to climb up the value chain to be a sound brand on their own internationally. Its American division is OPPO Digital, Inc.

davidhand

Moderator
Bác nên đọc thêm cái này sẽ rõ hơn, cùng trên cái link từ Wiki của bác: :)

OPPO Digital, Inc., is an electronics manufacturer based in Mountain View, California United States. It is primarily known for its upconverting DVD and Blu-ray Disc players.

OPPO Digital Inc. and oppo-bluray.co.uk (Europe), OPPO Korea, and OPPO.COM (China) are the same brand, but completely different divisions. OPPO Digital Inc. designs and manufacturers its own products to facilitate regional needs.[citation needed]

OPPO Digital was founded in California in 2004.[3] Their first product was the OPPO OPDV971H Up-Converting Universal DVD Player.[4]

OPPO Digital sx các dòng sp như chúng ta đang thảo luận, mình chưa tìm thấy thông tin OPPO China cũng sx các sp trên.
Nếu như cái tên IPAD có nguồn gốc từ Proview của TQ thì ko có nghĩa là IPAD chúng ta đang dùng là sp của Proview. Ngược lại, nếu Volvo của Thụy Điển vừa bán công nghệ cho TQ thì không có nghĩa xe Volve sau này có thể đảm bảo chất lượng như xe được SX tại Thụy Điển. Cái tên ko nói nên nhiều điều, vấn đề là nó được sx và pt ở đâu thôi. Việc đánh đồng các sp lắp ráp tại China với được sx và phân phối từ China trong thời buổi hiện nay là không thể. Trong kinh doanh thì cái khái niệm "nhượng quyền thương hiệu" (franchise) rất phổ biến, cái người tiêu dùng quan tâm là sp họ mua về chất lượng ra sao thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Phân khu thôi bác ah (US - EU...), có thể nó được sản xuất tại các quốc gia - phân khu đó, nhưng suy cho cùng thương hiệu vẫn thuộc về tập đoàn Oppo TQ.

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Đánh giá nhanh Oppo BDP-103: Blu-Ray Player dành cho videophile

Phân khu thôi bác ah (US - EU...), có thể nó được sản xuất tại các quốc gia - phân khu đó, nhưng suy cho cùng thương hiệu vẫn thuộc về tập đoàn Oppo TQ.

hôm rồi em cũng đã giải thích là Oppo ở Mỹ là division của Tập đoàn Oppo TQ, nhưng bác david không chịu nghe, nay có bác HDD Samsung cùng quan điểm với em...

OPPO Electronics Corp., Ltd is an electronics manufacturer based in Dongguan, Guangdong, China. Its major product lines include MP3 players, Portable Media players, LCD-TV, eBook, DVD/Blu-ray Disc players and mobile phones.[1] Founded in 2004, the company had registered the Oppo brand name in many parts of the World.,[2] with a company mission to become one of the worldwide leading brand in consumer electronics. The company has introduced quite a number of new products with their own innovation and design, aiming to climb up the value chain to be a sound brand on their own internationally. Its American division is OPPO Digital, Inc.

Regional divisions

OPPO Digital, Inc., is an electronics manufacturer based in Mountain View, California United States. It is primarily known for its upconverting DVD and Blu-ray Disc players.

OPPO Digital Inc. and oppo-bluray.co.uk (Europe), OPPO Korea, and OPPO.COM (China) are the same brand, but completely different divisions. OPPO Digital Inc. designs and manufacturers its own products to facilitate regional needs.[citation needed]

OPPO Digital was founded in California in 2004.[3] Their first product was the OPPO OPDV971H Up-Converting Universal DVD Player.[4]

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Đánh giá nhanh Oppo BDP-103: Blu-Ray Player dành cho videophile

hôm rồi em cũng đã giải thích là Oppo ở Mỹ là division của Tập đoàn Oppo TQ, nhưng bác david không chịu nghe, nay có bác HDD Samsung cùng quan điểm với em...

anh rể em ở Mỹ cũng nói là cty con của tập đoàn Oppo TQ...

Regional divisions

Chú e cứ chứng nào tật ấy trách chi ... A đã nói rõ thế rồi còn gì! Nên đọc kỹ những gì người khác viết rồi hãy bày tỏ quan điểm của mình. A chỉ nói những gì anh biết thôi chứ anh không dám khẳng định là người khác sai. Chiu khó nhìn mấy cái chữ đỏ đỏ trong cái comment của a ấy e ạ. Có tranh luận thì hãy nói về OPPO Digital ấy, nó là cái liên quan tới chủ đề này. Còn mấy cái loại giày dép, túi xách, điện thoại,... của OPPO TQ thì nói ra đây làm gì!

Chà có nhượng quyền thương hiệu hay phân phối gì ở đây đâu bác ah, Oppo digital.inc là 1 công ty con (Subsidiary) của Oppo corp. Và tất cả sản phẩm của Oppo đều made in China cả thôi.
Ở đây em không bàn đến chất lượng, cũng như đánh đồng chất lượng của Oppo đối với các sản phẩm chợ khác của TQ. Nhưng 1 điều không thể phủ nhận là Oppo là 1 thương hiệu của TQ và được sản xuất tại TQ.

davidhand

Moderator
E thì ko chê những hàng có chữ "Made in China" hay "assembly in China" mà chỉ quan tâm tới nó được sx và pt bởi cty nào, phân phối ở đâu thôi vì nói thật là nhà e giờ mà lật đít đồ dùng lên thì có tới 80% từ ẢVR Denon, projector, Jamo speakers, DAC Magic, iPhone, IPad, ... Là "Made in China" cả và sắp tới là con 93 cũng "Assembly in China" nốt nhưng e vẫn tin dùng các sp này.

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: Re: Đánh giá nhanh Oppo BDP-103: Blu-Ray Player dành cho videophile

Chú e cứ chứng nào tật ấy trách chi ... A đã nói rõ thế rồi còn gì! Nên đọc kỹ những gì người khác viết rồi hãy bày tỏ quan điểm của mình. A chỉ nói những gì anh biết thôi chứ anh không dám khẳng định là người khác sai. Chiu khó nhìn mấy cái chữ đỏ đỏ trong cái comment của a ấy e ạ. Có tranh luận thì hãy nói về OPPO Digital ấy, nó là cái liên quan tới chủ đề này. Còn mấy cái loại giày dép, túi xách, điện thoại,... của OPPO TQ thì nói ra đây làm gì!

thôi em không comment vụ oppo nữa hehhee.....

davidhand

Moderator
Chà có nhượng quyền thương hiệu hay phân phối gì ở đây đâu bác ah, Oppo digital.inc là 1 công ty con (Subsidiary) của Oppo corp. Và tất cả sản phẩm của Oppo đều made in China cả thôi.
Ở đây em không bàn đến chất lượng, cũng như đánh đồng chất lượng của Oppo đối với các sản phẩm chợ khác của TQ. Nhưng 1 điều không thể phủ nhận là Oppo là 1 thương hiệu của TQ và được sản xuất tại TQ.
Thực ra thì e cũng ko biết chữ OPPO bắt nguồn từ đâu, ko chỉ AE ta tranh cãi mà có nhiều diễn đàn trên thế giới cũng tranh luận tương tự và chưa có hồi kết, nên e cũng ko khẳng định cái brand Name thuộc đâu. Cái quan trọng là ngưới chơi audio & video trên thế giới quan tâm tới sp của OPPO chỉ biết các dòng OPPO BDP chính thống từ OPPO digital và hãng này được thành lập tại Mỹ, trụ sở tại Mỹ, pt sp tại Mỹ, Linh kiện thì từ nhiều nguồn vendors khác nhau và được lắp ráp tại TQ. Các sp của OPPO digital ko liên quan gì tới các OPPO ở TQ và đều có ghi thông tin xuất xứ rõ ràng nên chúng ta ko cần phải nghi ngờ gì về chất lượng của chúng ( trừ hàng nhái). Trước khi mua đồ của OPPO e chỉ tìm hiểu được vài thông tin cần thiết như vậy trên mạng, nếu trình English của e tồi quá mà đọc và hiểu sai thì cũng mong các Bác thông cảm! :)
Thôi, e phải nghiên cứu tiếp cuốn manual của 93 để chuẩn bị nghịch ạ.

quanghung1602

Hôm trước nhìn thấy con Oppo bên nhà ông anh nhìn nuột phết, nếu là của khựa thì là của khựa cao cấp đới. Mà nhìn e Oppo thì ai bảo là hàng khựa :)

davidhand

Moderator
E sưu tầm thêm vài hình ảnh các dòng OPPO để các bác xem thử vẻ bề ngoài và ruột gan khác nhau thế nào nhé:
(Hình khổ lớn nên có thể click vào hình, phóng to ra nhìn sẽ chi tiết hơn)

OPPO 93:

OPPO 95:

Audio board:

OPPO 103:

OPPO 105:

Chip sử lý âm thanh (7.1) & hình ảnh: Custom OPPO Decoder and Marvell Kyoto-G2 Qdeo Video Processor

Dòng Audiophile (95, 105) thêm món này:

và nguồn Rotel:

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyenhainam76

Ðề: Đánh giá nhanh Oppo BDP-103: Blu-Ray Player dành cho videophile

Chào các bác, đã bác nào mua và dùng Oppo 103 chưa ạ ??? Em đang tìm hiểu về nó và dự định sẽ mua về Việt Nam tuần tới sau khi kết thúc công tác tại Hongkong. Giá em nó tại Hongkong là 4750 đô la Hongkong, tương đương 12tr780k. Cho em hỏi là Oppo 103 chỉ có 1 loại thôi đúng không ??? Giá 12tr780k là đúng giá chưa, hôm nay tung tăng nhìn giá đó mà chưa mặc cả, mà không biết mặc cả bao nhiêu cho hợp lý. Xin các bác có kinh nghiệm chia sẻ, bác nào muốn mua thì cũng bảo em, em sẽ xách về cùng người luôn. Em giúp được tối đa 3 người, nếu người thứ 4 thì trả thêm cước vận chuyển Hàng không nhé.

hvcvuong

Member
Re: Ðề: Đánh giá nhanh Oppo BDP-103: Blu-Ray Player dành cho videophile

Chào các bác, đã bác nào mua và dùng Oppo 103 chưa ạ ??? Em đang tìm hiểu về nó và dự định sẽ mua về Việt Nam tuần tới sau khi kết thúc công tác tại Hongkong. Giá em nó tại Hongkong là 4750 đô la Hongkong, tương đương 12tr780k. Cho em hỏi là Oppo 103 chỉ có 1 loại thôi đúng không ??? Giá 12tr780k là đúng giá chưa, hôm nay tung tăng nhìn giá đó mà chưa mặc cả, mà không biết mặc cả bao nhiêu cho hợp lý. Xin các bác có kinh nghiệm chia sẻ, bác nào muốn mua thì cũng bảo em, em sẽ xách về cùng người luôn. Em giúp được tối đa 3 người, nếu người thứ 4 thì trả thêm cước vận chuyển Hàng không nhé.

@nguyenhainam76:
Oppo bdp-103 giá của hãng là 499 usd.
Mua lẻ ko bao giờ có giá thấp hơn cho hàng brand new.
Oppo không bao giờ hạ giá sản phẩm của hãng.
Quà kỷ niệm chuyến công tác, bác nên xách em Oppo bdp-105 (1200 usd) đỉnh luôn.
Oppo BDP mình đọc trên các trang diễn đàn thấy có 3 loại cho các thị trường: Trung Quốc, EU & USA. Bác nên xách cái Free Region cho thị trường EU đó, đa năng hơn.

langthangvn33

Uploader
Ðề: Re: Ðề: Đánh giá nhanh Oppo BDP-103: Blu-Ray Player dành cho videophile

@nguyenhainam76:
Oppo bdp-103 giá của hãng là 499 usd.
Mua lẻ ko bao giờ có giá thấp hơn cho hàng brand new.
Oppo không bao giờ hạ giá sản phẩm của hãng.
Quà kỷ niệm chuyến công tác, bác nên xách em Oppo bdp-105 (1200 usd) đỉnh luôn.
Oppo BDP mình đọc trên các trang diễn đàn thấy có 3 loại cho các thị trường: Trung Quốc, EU & USA. Bác nên xách cái Free Region cho thị trường EU đó, đa năng hơn.

bác nghiên cứu kỹ có khác , chừng nào hàng về vậy bác Vượng.... hôm nào gửi HDD cho em , còn nhiều hàng ngon mà lần trước chưa chép kịp cho bác

em đang đợi hàng của bác david về , lần này sang test với bác ấy luôn....

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Đánh giá nhanh Oppo BDP-103: Blu-Ray Player dành cho videophile

bác nghiên cứu kỹ có khác , chừng nào hàng về vậy bác Vượng.... hôm nào gửi HDD cho em , còn nhiều hàng ngon mà lần trước chưa chép kịp cho bác

em đang đợi hàng của bác david về , lần này sang test với bác ấy luôn....
10 ngày nữa mới có ku e! :( Nghiên cứu kỹ cuốn manual thấy nhiều cái hay phết! :)

nguyenhainam76

Ðề: Đánh giá nhanh Oppo BDP-103: Blu-Ray Player dành cho videophile

wow, con 105 tận 27tr, hic, đi công tác xong hết tiền công tác phí luôn. Em đang phân vân đây :(

Bên trên