Đánh giá sơ bộ về ứng dụng Karaoke cho Smart TV của Samsung

taolao100

Member
Ðề: Đánh giá sơ bộ về ứng dụng Karaoke cho Smart TV của Samsung

Cái vụ micro tương thích thì sao hè... mua ở đâu ra đây ta. Tivi có rồi cần mua webcam và mic nữa cho đủ bộ. ai biết chỉ giúp

vuongkimgiao

Em hát ka bằng đầu HD chắc vẫn ô kie hơn :D

langtutieudao

Cái này mình đã thử rồi, chất lượng tương đối tốt, nếu có thêm phần tách lời hát để lúc nào mình ko muốn hát mà chọn list bài để nghe thì tốt quá :p

Sensation

Member

Các video clip demo trên NCT phần lớn là MV dùng kỹ thuật xóa phông chỉnh màu khá nhiều , ít thể hiện chi tiết như movie. Do đó nhìn cảm giác mịn là bình thường dù chuẩn gốc cũng chỉ là DVD thì chiếu lên LCD cũng thấy đẹp, chỉ cần đường truyền tốt là tải hình ko bị lag. Không có gì gọi là phải bất ngờ như tác giả đề cập

hvcvuong

Member

Hôm trước có thử chức năng dùng tay điều khiển model mới của SS nhưng thấy tương tác rất chậm.

nhà mình cũ hơn một tí hầu như có hết ứng dụng đó nhưng cũng chán phèo không bằng máy tính cái UA55D8000

trung750

Member

đúng là tiện lợi nhưng cái "chất" thì k bằng đồ chuyên dụng....phí......

khoái nhất câu này =))
"Một thành viên báo giới đang thử nghiệm phóng phi tiêu bằng điện thoại Android."

loha999

Member

Ngon quá, cơ mà ko biết đến mùa nào mới sắm đc em này về :|

càng ngày càng nhiều tiện ích hay thật, SS đừng đầu là phải luôn thay đổi.

papillon

Member

Có ai biết cắm Micro vào LCD ES8000 ở đường nào không?
Thanks

huynhtv

Active Member

Mình không ở nhà nên chưa thử , không biết con SS smat 6600 của mình có sử dụng được không nhỉ ?

jimwie

Có 1 thắc mắc là không biết Samsung Apps có lọc theo từng model TV hay không, vì có một số apps như YUME mình thấy trên các Smart TV khác có nhưng về lên Smart Hubs của mình thì tìm mãi không thấy ( Của mình là UA32EH4500 ) . Các bác xài SS Smart TV đã thấy app NhacCuaTui có trên Smart Hubs chưa ạ ? em thì chưa thấy đâu .

Cloud Karaoke này thấy có vẻ ok quá, cho dù thu tiền thì vẫn tiện dụng vì mua đầu karaoke về có mấy khi dùng đâu. Có Cloud Karaoke rồi thì lâu lâu hát 1 lầ đỡ tốn kém hehe.

Thanks

Nó ko có lỗ mic thì lấy gì cho bác cắm! :)) Nếu để hát karaoke thì mic cắm vào mixer hay amply nhe'. Phần audio thì sẽ câu từ tivi wa.
Còn mấy cái ra lệnh bằng giọng nói gì đó thì nó có mic tích hợp sẵn rồi.

giolao_1980

Em đang chuẩn bị mua con led ss 40 inch giá khoảng dưới 15 triệu. Hiện nay ss có ứng dụng karaoke thấy hay.
Nhờ bác bác tư vấn nên mua tivi series nào với mức giá trên.
Mong các pro hồi âm

Re: Ðề: Đánh giá sơ bộ về ứng dụng Karaoke cho Smart TV của Samsung

Công nghệ không ngừng đổi mới và đáp ứng đúng nhu cầu người dùng nên việc Samsung vươn lên đứng đầu trong lĩnh vực TV là đúng. có điều chất lượng thì chưa bằng mấy anh Nhật
Foxconn mà nó mua được 20% cổ phần của Sharp thì nó dẹp luôn thương hiệu lâu đời nhất của Japan :D

papillon

Member

Nó ko có lỗ mic thì lấy gì cho bác cắm! :)) Nếu để hát karaoke thì mic cắm vào mixer hay amply nhe'. Phần audio thì sẽ câu từ tivi wa.
Còn mấy cái ra lệnh bằng giọng nói gì đó thì nó có mic tích hợp sẵn rồi.

Con ES8000 chỉ có cổng âm thanh optical out nên khó kiếm amply Karaoke thông dụng có cổng optical in. Lắm lúc hiện đại quá lại ko tương thíc với các thiết bị cũ.
Còn nếu dùng cổng Headphone out nối vào amply Karaoke thì âm thanh quá nhỏ nên cần khuyếch đại lên mới có âm thanh lớn. Đây cũng là khuyết điểm.
Có ai có ý kiến gì hay thì cho mình biết nhé.

H 9999

Active Member

Con ES8000 chỉ có cổng âm thanh optical out nên khó kiếm amply Karaoke thông dụng có cổng optical in. Lắm lúc hiện đại quá lại ko tương thíc với các thiết bị cũ.
Còn nếu dùng cổng Headphone out nối vào amply Karaoke thì âm thanh quá nhỏ nên cần khuyếch đại lên mới có âm thanh lớn. Đây cũng là khuyết điểm.
Có ai có ý kiến gì hay thì cho mình biết nhé.

nhất thiết phải chơi optic sao bác ? thế chơi cổng hoa sen đc ko bác ? hay là chơi HDMI đi ! em nghĩ cổ lỗ sĩ nhất thì cũng có giắc hoa sen ! bác chưa biết lấy tín hiệu từ HDMI ra hoa sen hay DVI....hay sao ? còn âm nhỏ là do bác thôi ! em thích cho to thì em vặn volume to lên là ô cờ rê liền ! còn muốn to nữa thì phải mua âm ly là đương nhiên chứ mấy cái loa của tivi công suất cũng vài chục w là hết sao mà hay đc !
bác phải nhớ nó là SMART ! bác hiểu SMART là gì ko ? như con tivi dòng trên em cắm vào nó tự nhận và thông báo lên màn hình MENU ban đầu chưa cắm thì nó hiện mờ...cắm vào nó sáng hẳn lên cửa ấy ! và A-V xanh trắng vàng ! ........ tóm lại giắc vào ra ko quan trọng ....quất đc hết từ optic...cinch...DVI...HDMI.. nó có cả HDMI 1.4 ARC auto return chanel âm thanh tự động trở lại dàn hay âm ly ! cửa HDMI số 2 đấy bác ! cái này em đánh giá hay vì muốn âm thanh ở dàn thì loa tivi tự động tắt và ngược lại chọn kiểu gì cũng tiện !
muốn hát KOK hay thì phải nhất thiết có dàn ngoài, mixer chuẩn , equalizer , loa ngon ...nhiều thứ nữa ! ai hơi đâu ngồi bấm lần mò từng chữ của tivi rồi lại mất tiền bao hàng tháng có mà điên...SS làm cái này là để gọi là có tí quảng cáo thêm cho sản phẩm ! chứ người muốn thưởng thức KOK thực thụ ko ai hẹp hòi mua cái ti vi gần trăm triệu được mà cái đầu KOK ngon vài triệu ko mua đc ! đầu tư 1 lần hàng tháng ko mất tiền nữa còn hơn ! mà tốc độ nhanh...nhiều bài...hình ảnh đẹp ko phụ thuộc mạng và store ! TIVI em cần nhất là xử lý hình ảnh thôi ngoài ra ko cần gì thêm ! nó có đầy ứng dụng thật đấy mà sau 1 vài tháng chán ngấy ! dùng LAPTOP ngoài còn nhanh hơn và tiện hơn !

H 9999

Active Member

Thanks

tivi này có microphone nhưng nó làm tích hợp có sẵn trong tivi để thực hiện các cuộc gọi video qua skype ..hay là ra lệnh giọng nói qua thiết bị khiển cầm tay sau đó phát sóng vào tivi tức là mua cái tivi này có 2 cái MIC nhưng ko hát KOK đc đâu ! chỉ để gọi skype và ra lệnh voice commands !
còn bác muốn cắm MIC của bác vào tivi à ? với mục đích gì ? để hát KOK chăng ? à ! bác muốn chém gió bằng VOICE trên các WEBSTITES thì cũng ok đấy nó chạy đc hết vi có microphone tích hợp ! còn nếu để HÁT KOK thì bác à từ đầu KOK ngoài đã có lỗ cắm mic bác chịu khó dùng cái đó ! hoặc là bác cắm vào mixer ngoài thôi rồi cho chạy vào tivi ! hoặc là bác chịu khó mua thêm thiết bị AUDIO COMMON INTERFACE của ss ấy cắm vào cái ổ adapter có mấy chục chân bé bằng 4 cm đằng sau tấm dán của lưng tivi ấy...như tivi em em bỏ ra em ko cần dùng cái adapter này !.... tiền gà 3 tiền thóc nhưng chưa chắc đã tốt...thế nên tốt hơn là bác mua ngay cái mixer và cắm vào tivi qua NGÕ HOA SEN hay ngõ HDMI hay ngõ USB tùy theo mixer có ngõ gì tương ứng thế là xong !

Bên trên