Đánh giá tín hiệu An Viên khi trời mưa.

tuanqb

Member
Các bác đã lắp AV cả DTH và DDT cho em hỏi tín hiệu lúc trời mưa của 2 loại đó thế nào, em đang dùng chảo của thằng VTC mà cực kì chán, mới mưa nhỏ một chút đã mất tín hiệu rồi hoặc là tín hiệu bị bể ngay rất là bực mình. Các bác cho em đánh giá thử tín hiệu lúc thời tiết xấu của cả DTH và DDT AV như thế nào? Thanks mọi người!

ratmehdvietnam

Chung số phận.sống chung với lũ thôi bác ơi.mưa ướt thời tiết sấu quả dọi kô soi được

dzoigom

Member
DTT của AVG thì quá ngon rồi, còn DTH chổ em thì cũng như msy61 bác thôi. EM bị cay chỗ này, em ở Tiền Giang, lúc đăng kí chưa có DTT, bây giờ có nó không cho chuyển, chỉ cho đăng kí lại từ đầu. Làm ăn như shit.

trannguyenhien

Active Member
DTH của thăng nào thì cũng thế thôi,đó là nguyên lí rồi,muốn đỡ hơn thì sài DTT bác ạh

tuanqb

Member
Ðề: Đánh giá tín hiệu An Viên khi trời mưa.

Em ở Đà Nẵng đang mong chờ AV có sóng DDT, không biết khu vực Đà Nẵng có triển khai sóng DDT hay không nữa, hay là cứ mong chờ đến mùa quýt sang năm miết thế này không biết

Toietmoi

Well-Known Member
Nhà em xin hỏi là tín hiệu của DTH nhà em chỉ đạt 85%, chất lượng đạt 45%. Như vậy có ổn không ạ? Có cần kêu AVG đến điều chỉnh lại hay không?

mta1513

Nhà em xin hỏi là tín hiệu của DTH nhà em chỉ đạt 85%, chất lượng đạt 45%. Như vậy có ổn không ạ? Có cần kêu AVG đến điều chỉnh lại hay không?

Chất lượng như vậy là hơi kém! Bác cố yêu cầu bên lắp đặt cho bác chỉnh lên thêm đi. Vì chất lượng của bác hơi thấp, khoảng 70% thì mới gọi là ổn!

petiteLoan

Các bác đã lắp AV cả DTH và DDT cho em hỏi tín hiệu lúc trời mưa của 2 loại đó thế nào, em đang dùng chảo của thằng VTC mà cực kì chán, mới mưa nhỏ một chút đã mất tín hiệu rồi hoặc là tín hiệu bị bể ngay rất là bực mình. Các bác cho em đánh giá thử tín hiệu lúc thời tiết xấu của cả DTH và DDT AV như thế nào? Thanks mọi người!

hướng mặt trời mà ko có mặt trời lấy gì có sóng! chảo nào cũng vậy thôi bác ơi

dzoigom

Member
Của em DTH cường đô 85-90, chất lượng 75-85, em thấy 45 thì nên dieu72 chình, nhưng mà xem đc thì 45 với 85 cũng giống nhau thôi

mta1513

Của em DTH cường đô 85-90, chất lượng 75-85, em thấy 45 thì nên dieu72 chình, nhưng mà xem đc thì 45 với 85 cũng giống nhau thôi

Thì tất nhiên lúc xem thì 45 hay 85 thì đều như nhau cả. Nhưng khi trời mưa thì 85 ít bị ảnh hưởng hơn mà.

DTH trời mưa thì chịu, không xem được

DTH thì lức mới mưa thì bị nhưng mua rồi thì tín hiệu sẽ có lại nhưng yếu hơn lúc ko mưa

còn bác muốn nó bị ít trừ mưa lớn thì kiếm chảo lớn hơn như chảo VTC 75cm hay 90cm thì sẽ bớt bị mất tín hiệu khi mưa

mta1513

Re: Ðề: Đánh giá tín hiệu An Viên khi trời mưa.

DTH thì lức mới mưa thì bị nhưng mua rồi thì tín hiệu sẽ có lại nhưng yếu hơn lúc ko mưa

còn bác muốn nó bị ít trừ mưa lớn thì kiếm chảo lớn hơn như chảo VTC 75cm hay 90cm thì sẽ bớt bị mất tín hiệu khi mưa

Nhà bác hết mưa nhưng tại trạm phát mặt đất vẫn bị mưa thì tín hiệu ở nhà bác vẫn yếu mà. Vì thế nên không thể nói hết mưa là có lại được. Đôi khi ở nhà bác trời đẹp nhưng ở trạm mặt đất mưa to thì nhà bác vẫn nghỉ xem như thường. Cái gì cũng có lợi hại của nó mà!

tuanqb

Member

Tình hình là em mới hỏi tư vấn trên website của AVG sáng nay, em có nói về thời tiết khi mưa DTH thường hay mất tín hiệu hoặc tín hiệu bị bể thì được AVG cho biết là "tụi em có kĩ thuật tiên tiến hơn nên khả năng tín hiệu của DTH bị ảnh hưởng ít hơn khi thời tiết xấu so với các đài truyền hình khác". Kĩ thuật tiên tiến hơn ở đây là gì vậy các bác, có bác nào biết không nói hộ em với, em có hỏi thì AVG không hé nửa lời, thật giả không biết thế nào hay cũng là chiêu trò đây!

dhpaul

Well-Known Member

Thường các đài có kỹ thuật gọi là phát bù theo mưa, nhưng chỉ ở mức độ đài phát, tức là nếu ở đài phát có mưa lớn thì họ mới chỉnh, chứ ở khu vực nhà dân thì mưa nó biết sao mà chỉnh =))

tuanqb

Member

Thường các đài có kỹ thuật gọi là phát bù theo mưa, nhưng chỉ ở mức độ đài phát, tức là nếu ở đài phát có mưa lớn thì họ mới chỉnh, chứ ở khu vực nhà dân thì mưa nó biết sao mà chỉnh =))
Bác này nói chí phải!

mta1513

Bác dhpaul nó chuẩn đó! Nói chung truyền tín hiệu vệ tinh thì không tránh khỏi bị ảnh hưởng bởi mưa, tất cả các giải pháp đưa ra đều mong muốn giảm ảnh hưởng của nó. Khi mưa vượt qua ngưỡng cho phép thì việc nghỉ xem là đương nhiên. Không đài nào thoát đc cả. Rất mong các bác thông cảm!

trên web của mấy bác cũng kêu là để giảm hiện tượng trên thì phải nâng cấp chảo càng lớn càng ít bị ảnh hưởng :D vì càng lớn chất lượng và cường độ càng cao
mà chảo lớn mà nhà nước cho phép thì ko bít nhưng em thấy 90 thì ko sao chứ mấy bác gắn chảo 1.5m trở lên là co mấy anh tới nhà hỏi thăm \m/

mta1513

Chảo càng to thì càng ngon nhưng nếu gió to dễ bay lắm. Lúc đó cứ gọi là...

Bên trên