Đánh giá tổng hợp các HD Player được ưa chuộng tại showroom của SAIGON HD hiện nay (05/2012)

blackpoi

Ðề: SAIGON HD - ĐÁNH GIÁ TỔNG HỢP CÁC MODEL HD PLAYER ĐƯỢC ƯA CHUỘNG TẠI TP.HCM HIỆN NAY (05/2012)

Musicwave S9000 và S9800 là các model giống Himedia 900B và Imax i18D, nhìn chung thì cũng tương tự như các dòng chip Relatek 1186 hiện nay và không có nét gì đột phá hơn (ngoại hình thì giống y 100%)
Tuy nhiên xét về mức độ ưa chuộng của thương hiệu thì Musicwave vẫn tiếp tục đợi đánh giá. Hiện các showroom HD tại TP.HCM vẫn chưa ai làm sản phẩm này !

Sản phẩm đầu HD của cty Sóng Nhạc phân phối hiện nay đã có mặt ở các siêu thị điện máy lớn như:Nguyễn Kim,Phan Khang,Phong Vũ...cty Thu Ngân.các bác nhớ ủng hộ e nhe! đảm bảo chất lượng và bảo hành tốt nhất

nvqhaiduong

Well-Known Member
Ðề: SAIGON HD - ĐÁNH GIÁ TỔNG HỢP CÁC MODEL HD PLAYER ĐƯỢC ƯA CHUỘNG TẠI TP.HCM HIỆN NAY (05/2012)

Bài viết thực sự bổ ích và lý thú, rất cần cho những ai đã, đang và sẽ bước chân vào thế giới HD! :x

oho

Member

Không thấy đề cập đến TVIX nhỉ...Các bác SG không chuộng TVIX sao ta.

meigyoku1

Well-Known Member

Nhìn ra thấy sản phẩm nào cũng tốt!?

quangst

Banned

những ai mới bắt đầu tìm hiểu về hd thì nên coi topic này ...................

hoangtuan_neu

Active Member

TVIX tèo rồi bác.:-"
Tèo hồi nào hả bác ????? Nó vẫn phát triển và đang ủ mưu cho dòng sản phẩm mới đấy

Chỉnh sửa lần cuối:

hdd-hdp

Tèo về cái quan trọng nhất chứ cái Thương hiệu còn lại em thấy chả quan trọng nữa. :D

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

Tèo về cái quan trọng nhất chứ cái Thương hiệu còn lại em thấy chả quan trọng nữa. :D

Cái quan trọng nhất là gì vậy bác ? 8-|

hipchino

một bài viết công phu và bổ ích, thanks pác. Đang phân vân Dune DUO và Dune MAX, có j pm tư vấn cho mình nhé.

hoangtuan_neu

Active Member

Cái quan trọng nhất là gì vậy bác ? 8-|
Cái quan trọng nhất là linh hồn của sản phẩm (Đội ngũ viết Firmware cứng nhất, giỏi nhất hiện nay) đã chuyển sang TizzBird :x

Re: Ðề: SAIGON HD - ĐÁNH GIÁ TỔNG HỢP CÁC MODEL HD PLAYER ĐƯỢC ƯA CHUỘNG TẠI TP.HCM HIỆN NAY (05/201

Cái quan trọng nhất là linh hồn của sản phẩm (Đội ngũ viết Firmware cứng nhất, giỏi nhất hiện nay) đã chuyển sang TizzBird :x

TizzBird ngon thế mà không thấy viết b-(

Chào các bác,

Chủ đề 3D thật hấp dẫn, nhất là khi TV 3D đã hạ giá đến mức đa phần anh em có thể mua được rồi. Xin được hỏi các bác mấy câu hỏi (coi như đã có TV 3D rồi nhé các bác):

1. Nội dung 3D: hiện nay muốn xem nội dung 3D thì chỉ có thể dùng 3D Blueray Disk và/hoặc file ISO backup rip từ 3D Blueray disk? có thể download các file như .mkv có nội dung 3D ko?

2. Tôi đang dùng đầu HDPlayer Mede8er MED500X, liệu có thể có cách nào để xem 3D ko? cần phải làm gì để xem được? và mức độ chất lượng so với các đầu hỗ trợ 3D mới hiện nay?

3. Trong các đầu HDP chạy Android liệt kê trong topic này của chủ thớt, có loại nào là native Android, ý là ko phải chạy song song 2 hệ điều hành (một hệ để xem phim, và một hệ Android riêng để chạy apps) mà có thể boot thẳng vào Android để xem phim, nghe nhạc, xem ảnh, chơi app/games luôn được. Và version Android của các HDP trong topic này?

Xin chân thành cảm ơn.

Thanks bác chủ chớt, bài viết rất ý nghĩa...

hoangtuan_neu

Active Member

Chào các bác,

Chủ đề 3D thật hấp dẫn, nhất là khi TV 3D đã hạ giá đến mức đa phần anh em có thể mua được rồi. Xin được hỏi các bác mấy câu hỏi (coi như đã có TV 3D rồi nhé các bác):

1. Nội dung 3D: hiện nay muốn xem nội dung 3D thì chỉ có thể dùng 3D Blueray Disk và/hoặc file ISO backup rip từ 3D Blueray disk? có thể download các file như .mkv có nội dung 3D ko?
Hiện nay muốn xem nội dung 3D thì phổ biến có 2 loại là 3D Rip (ví dụ như có đuôi .mkv như bác đã nói) và 3D Bluray (dạng nguyên thư mục hoặc dạng .ISO)

2. Tôi đang dùng đầu HDPlayer Mede8er MED500X, liệu có thể có cách nào để xem 3D ko? cần phải làm gì để xem được? và mức độ chất lượng so với các đầu hỗ trợ 3D mới hiện nay?
Mede8er MED500X đã xuất hiện cách đây được 2 năm, loại này chỉ có thể chơi 3D Rip, không chơi được 3D Bluray, với 3D Rip thì cũng chỉ hỗ trợ được phụ đề Việt .idx/sub, chứ không thể xem được phụ đề Việt. srt (Khi tivi chập hình vào thì phụ đề .srt này sẽ văng ra 2 góc tivi, nên không đọc được).

Chất lượng thì 3D Rip sẽ khác so với 3D Bluray ở phần hiệu ứng nổi, 3D Bluray sẽ tốt hơn 3D Rip

3. Trong các đầu HDP chạy Android liệt kê trong topic này của chủ thớt, có loại nào là native Android, ý là ko phải chạy song song 2 hệ điều hành (một hệ để xem phim, và một hệ Android riêng để chạy apps) mà có thể boot thẳng vào Android để xem phim, nghe nhạc, xem ảnh, chơi app/games luôn được. Và version Android của các HDP trong topic này?
Hiện nay trên thị trường chỉ có duy nhất TizzBird là đầu phát được xây dựng từ nền tảng cốt lõi là Android, có thể xem phim, nghe nhạc, xem ảnh, lướt web dạng đầy đủ, xem phim online, nhạc online chơi app/games... luôn được. Mức độ tương thích với các ứng dụng Android là cao nhất so với các đầu HDP chạy Android dạng song song.

Version hiện nay của TizzBird F10/F20/F30 là 2.3.5 (Gingerbread). Riêng TizzBird N1 thì chạy Version 4.0.4 (Ice Cream Sandwich)

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned

Cám ơn bác chủ. Em có 2 thắc mắc: (i) Sao bác không cho TIZZBIRD vào danh sách; (ii) Hình như nói DUNE biết "lươt web" là hơi quá rồi.
Em thấy "lướt web" nên danh cho dòng TIZZBIRD thôi.
Em bỏ phiếu cho 3 em: PCH C300 - đang dùng, DUNE MAX - định mua, TIZZBIRD F30 - đã dùng (sau này ra N1 thì bỏ phiếu cho em N1 của TB).

Mede8er MED500X đã xuất hiện cách đây được 2 năm, loại này chỉ có thể chơi 3D Rip, không chơi được 3D Bluray, với 3D Rip thì cũng chỉ hỗ trợ được phụ đề Việt .idx/sub, chứ không thể xem được phụ đề Việt. srt (Khi tivi chập hình vào thì phụ đề .srt này sẽ văng ra 2 góc tivi, nên không đọc được).

Chất lượng thì 3D Rip sẽ khác so với 3D Bluray ở phần hiệu ứng nổi, 3D Bluray sẽ tốt hơn 3D Rip

Cảm ơn Hoàng Tuấn, câu trả lời chuẩn và rất đầy đủ thông tin cho newbie lĩnh vực 3D này. Xin hỏi thêm một câu nữa, bạn có nói đến phụ đề tiếng Việt bị văng, nhưng nếu phụ đề tiếng Anh thì dùng file .srt có bị lỗi ko?

PS. neu = ĐH KTQD HN?

hiep64

Banned

mê HD... (em nào cũng sướng). Dang chơi hai em, AC Ryan Playon!HD, i18B..

Cảm ơn Hoàng Tuấn, câu trả lời chuẩn và rất đầy đủ thông tin cho newbie lĩnh vực 3D này. Xin hỏi thêm một câu nữa, bạn có nói đến phụ đề tiếng Việt bị văng, nhưng nếu phụ đề tiếng Anh thì dùng file .srt có bị lỗi ko?

Xin hỏi thêm câu nữa :). Các đầu HDP chạy Android này có thể cài app để điều khiển từ xa thông qua điện thoại/tablet Android ko vậy?

hoangtuan_neu

Active Member

Phụ đề tiếng Anh cũng bị văng luôn và không đọc được đâu ạ

PS. neu = ĐH KTQD HN?
Chuẩn không cần chỉnh luôn bác ơi

Xin hỏi thêm câu nữa :). Các đầu HDP chạy Android này có thể cài app để điều khiển từ xa thông qua điện thoại/tablet Android ko vậy?
Hiện tại thì có thể dùng điện thoại hoặc máy tính bảng chạy Android (hoặc iOS như iPhone, iPad...) để điều khiển TizzBird từ xa được ạ
http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/375818-tizzbird-dieu-khien-tizzbird-bang-ios-iphone-ipad.html#axzz1vZyMi2wD

Bên trên