đánh giá về Jarguar 503A

bluish1992

Ðề: đánh giá về Jarguar 503A

E cũng can các bác, đang hát hò vui cãu nhau làm gì, hii
Nếu bác ở hà nội, mời bác đến giá treo SH ở phố võ thị sáu, nhà bác ý bán buôn nên giá hạt rẻ mà chất lượng tốt lắm. Có website đó
E tinh mua ở đó thôi, trc mua loại đỡ đít loa, xoay đc 180o cầm chắc lắm mà có 350k bộ
CO SO SAN XUAT VA LAP RAP CO KHI DIEN TU SINH HIEP@SH - T: 04.36.251.536
Loa bé thì loại vừa thôi, loa to nặng thì lấy loại của e ý
Xin lỗi mấy bác tại bác kia làm bức xúc woa'!^.^! Chứ mình có muốn vậy đâu!
Tiếc quá bác ơi mình ở TPHCM lận! :D
Hiện tại e lại không còn dùng giá treo nữa lên không có ảnh cho bác :(
Vì lúc đầu e khoan giá đỡ cho Bose,JBL e dùng kệ để dưới, đến lúc lắp giá treo cho JBL lên và cho Bose ra đằng sau thì nhìn thấy loa thấp quá.
E thì lại không muốn khoan tường nữa (khoan 4 lần thì 2 lần đứt dây âm tường :( ) lên lại kiếm cái giá K2(loại này chắc chắn treo JBL RM10ii an tâm, chân ngắn) ở cửa hàng Sinh Hiệp @SH như bác forever_rock đã gửi link cho bác ở trên, mà vẫn thấy chân nó dài lên mới lại cắt ngắn thêm 10cm và h e thấy hài lòng :)
Đúng rồi đấy! Mình cũng không muốn khoan cái tường chút nào! Nhà mới xây uổng lắm! ^^!
bộ Kok bác để thế này hát hay là nghe nhạc sàn đấy =)).nếu hát để như thế micro Hú làm sao hát ..???
nhìn em nó đáng thương làm sao , em nó phải nằm ở trên cao khoảng 2 m cho cặp loa
Đúng như bác nói luôn bác HD HUNGYEN, mình đem cặp JBL RM10 ii này lên đầu tủ quần áo kế bên! Không còn hiện tượng hú hí dzì nữa! ^.^ Đỡ mua cục digital! Ồ dze! :D

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Xin lỗi mấy bác tại bác kia làm bức xúc woa'!^.^! Chứ mình có muốn vậy đâu!
Tiếc quá bác ơi mình ở TPHCM lận! :D

Đúng rồi đấy! Mình cũng không muốn khoan cái tường chút nào! Nhà mới xây uổng lắm! ^^!

Đúng như bác nói luôn bác HD HUNGYEN, mình đem cặp JBL RM10 ii này lên đầu tủ quần áo kế bên! Không còn hiện tượng hú hí dzì nữa! ^.^ Đỡ mua cục digital! Ồ dze! :D

bác kỹ quá .xây nhà mới để phục vụ nhu cầu .ăn ngủ sinh hoạt .bác là bị thiết bị làm khổ bác :!!

bluish1992

bác kỹ quá .xây nhà mới để phục vụ nhu cầu .ăn ngủ sinh hoạt .bác là bị thiết bị làm khổ bác :!!
Hì hì chak vậy! Để mai mình chụp hình cái khung phòng khách nhờ bác HD_HUNGYEN tư vấn nhé!^.^! Dây điện là một trong những thứ làm mất thẩm mỹ khi để treo loa lên tường, nên mình ngại ở chỗ đó đó bác!

Ampli Jarguar PA-600A được phát triển từ PA-503A, tuy nhiên 600A có công suất cao hơn 700W/2Ch so với 503A 500W/2Ch. Về chất âm hai em này đánh tốt như nhau nhưng 600A đánh căng bass nhỉnh hơn. Một ưu điểm nữa là cả 2 ampli này 4Ohm nên các bác có thể phối 2 cặp loa thoải mái.

thân!

Chỉnh sửa lần cuối:

Sẽ không tệ khi nghe 503A + JBL RM 10II, điều cần quan tâm nữa là chính sách sau bán hàng của 2 amply này: 503A & 203N (bảo hành dài hạn hay không, vì hàng nào bảo hành lâu đồng nghĩa với chất lượng đảm bảo hơn)

Từ ngày 15/04/2014, Công ty Sóng Nhạc quyết định tặng thêm cho khách hàng thêm một năm nữa, từ 2 năm trước đó thành 3 năm (dù cho NCC Jarguar chỉ bảo hành cho Sóng Nhạc 01 năm). Thay lời tri ân gửi đến những khách hàng đã luôn tin tưởng và ủng hộ Sóng Nhạc trong suốt nhiều năm qua.

Rất mong tiếp tục nhận được sự tin dùng từ phía người tiêu dùng, cho những sản phẩm - dịch vụ chất lượng và uy tín nhất.

Trân trọng!

Ðề: Re: Ðề: đánh giá về Jarguar 503A

Với 2 lựa chọn trên mình nghĩ cũng ko quá khó đâu bác, 2 em nó đều khá tốt ạ ! nhắm mắt nhấc 1 trong 2 em đi thôi. nếu dựa vào uy tín thì Jarguar 503A sóng nhạc ok hơn 203N Gold của KOmi

Cảm ơn các bác đã luôn tin tưởng và ủng hộ. Lâu rồi bận việc không lên diễn đàn, Cường chúc các bác luôn mạnh khỏe và nhiều niềm vui trong cuộc sống.

Thân!

Sau khi mình ra siêu thị bảo lắp cho mình 203N Gold và 600A nghe thử, cảm thấy không thích semi digital 600A, vì JBL RM10II bass mạnh âm cao không sáng nên mình tăng treb lên thế nào, tiếng treb của nó không sáng mà bị méo sang một khía cạnh nào khác không giống tiếng treb, nhưng bù lại tiếng nghe trầm, ấm, lực!
Analog vẫn là số một, mình không tin tưỡng lắm em Gold này vì ứng dụng class D nghe nói chắc sẽ dở, nhưng khi mình thử 203N và 203N Gold cũng không có sự khác biệt gì nhiều, 203N Gold bass lực hơn sướng cả tai do công suất cao hơn, treb sáng như trăng rằm, mặc dù âm cao JBL RM10II hơi thiếu!
Lỡ rồi kêu anh nhân viên gắn luôn SN analog 506HI, kết quả vẫn cho ra âm như 203n gold!
Thật vọng với tất cả các bác cứ khuyên sử dụng hãng này hãng nọ! Không biết thì không khuyên cứ khuyên tùm bậy! Mình thì cứ analog mà chơi^.^, Sóng Nhạc vẫn có analog vậy, bây giờ chỉ còn tùy theo mỗi người chọn nhạc trong trẻo( analog) hay trầm ấm(semi digital) mà mua thôi!^.^
Chúc các bác chọn được ampli như ý!

Theo dõi một hồi các bài viết comment của bác này thấy mâu thuẫn dễ sợ à. Ban đầu nói không rành âm thanh, sau dìm bên này bên kia, sau nữa thì phân tích đến cả chất âm như chuyên nghiệp...đi lòng vòng cũng lái về cái em Gold. Em là em thấy kỳ kỳ.

Không biết các bác khác có nghĩ giống Cường không??

Mình dùng rồi nè! Sóng Nhạc với Komi giảm time BH xuống còn 2 năm hết rồi! Nó để 3 năm trên web là tính từ ngày sản xuất ó bác! Với lại bác nghe 1 con Digital thôi thì không thấy khác biệt đâu! Bác mượn thêm ai có con 506HI gắn vào nghe thử chất của Analog sẽ khác liền!^.^!

Từ 15/04/2014, Sóng Nhạc tăng bảo hành trở lại thành 3 năm hết rồi bác nhé. Thời gian bảo hành tính từ lúc xuất kho Sóng Nhạc đến khách hàng, không ai tính bảo hành như bác nói cả?

thân!

Chất âm 503A mình thấy giống 600A thôi chỉ là công suất lớn hơn! Còn bạn thích digital thì là quyền của bạn, còn Sóng Nhạc bạn tin tưỡng thì cứ tin tưỡng chứ mình thấy đi lên Lê Lợi nhân viên đầu tiên dòm mình cái mặt như khinh bỉ tưỡng mình nghèo lắm nên không thèm đếm xỉa dzì, đi vô trong có anh nhân viên khác lại tiếp đãi niềm nỡ hơn nhưng cũng thái độ không muốn gắn cho mình thưởng thức nghe thử! Sợ woánh giá digital hay sao ó!^.^!
Ghét chạy woa Komi hỏi thì được hướng dẫn siêu tận tình! Bật cho mình so sánh cỡ nào cũng được!^.^! Cảm thấy vui!
Xong quyết định chạy ra siêu thị điện máy so sánh 600A với 203N GOLD, 506HI :D, quất luôn em gold vì hợp tầm tiền và chất âm hợp với mình, 506HI SN thì mắc woa' nên thôi!

Còn cái Ki110 loa bass 25cm nên bác dùng công suất chạy 24/24 là 150W thôi, còn muốn 300W thì chỉ 3->8h thôi, 600W để trên web là ngưỡng chịu đựng banh loa bass đó bạn!^.^! Mình đã được tư vấn ở Onaudio, riêng em ki110 này thì bác nên suy nghĩ kỹ do chất âm nó thiên về MID hơi nhiều, ks310 thì TREB lụa nên nghe sáng hơn!^.^! Ki110 hay KS310 thì SN bữa khuyên nên dùng 600A cho ra 300W mỗi kênh! Nhưng hok biết sao ở Onaudio lại khuyên xài 203n analog?!? Công suất chả đủ vô đâu?!?^.^!

Bác Bluish1992 đi lộn nhà rồi nè, nếu muốn tư vấn/giới thiệu cho hãng khác thì nên xây nhà riêng bác nhé. ^.^ Cường vẫn luôn tôn trọng ý kiến cá nhân của mỗi người. Ví như những cảm nhận và chia sẻ của bác behattieu và mọi người ở đây, Cường nghĩ nếu không hợp ý với bác thì bác cũng không nên phản đối vậy. Việc bác nói có liên quan đến showroom, Cường sẽ cho kiểm tra camera để xem lại tác phong của nhân viên. Riêng với việc không thử Digital thì Cường thấy có chút nhầm lẫn vì đây là một trong những thế mạnh của Sóng Nhạc, không lý gì các nhân viên lại không test cho bác.

Ps:
- Bác cho Cường hỏi tí là bác mua tổng cộng bao nhiêu cái 203N Gold rồi vậy ? em thấy bác đi lòng vòng nhiều chỗ, chỗ nào bác cũng mua một cái hết. Em thắc mắc quá ^.^
- Sẵn tiện bác ghi giúp ngày bác ghé showroom để Cường tiện kiểm tra và làm việc với showroom bác nhé.

Thân!

506HI thì nó ra 4CH mà bác, 1ch nó cũng chỉ cho ra 150W thôi mà. em chỉ dùng 1 cặp chứ ko dùng được 2 cặp (do dây nhợ đi sẵn rồi).
Bác biết số DT của bác Cường ko cho em xin với ạ :D có ji đến em gọi gặp bác Cường xem sao.

Nếu bác đã đi dây âm rồi thì cũng khó mà ra 4CH, nhưng ngặt cái là nếu phòng bác rộng quá 30m2 mà đánh 1 cặp loa thấy cũng đuối dù cho ampli nó có mạnh > 300W/CH. Trong trường hợp này em khuyên bác dùng Jarguar PA-600A đi, 700W/2CH (PA-503A vẫn OK), tăng cường thêm 1 cái Sub để hỗ trợ cho cặp loa hiện tại của bác sẽ cho ra âm thanh đầy và căng hơn.

P/s: Trong các hoạt động trải nghiệm sản phẩm/thi ca hát ngoài trời, Cường thường đánh em này với cả Power Bose + loa B52 rất Ok.

Thân!

mình gắn micro Shupu 959 vào amply Pioneer A500. Amply thì mình kết nối với latop qua jack loa 3.5 rồi. Nhưng mở youtube lên thì không hát dc gì hết. Micro không có tiếng, không có tín hiệu gì hết. Ai biết chỉ dùm với.....

Có nhạc không bác? nếu có nhạc mà ko có tiếng Mic thì chắc Mic có vấn đề rồi bác. Nếu không có Music luôn thì bác tìm cái nút/chức năng chọn Music Input đó, chỉnh qua lại là xong. Còn đã chỉnh luôn mà vẫn im re thì......thủ phạm là em loa ^.^

bluish1992

Theo dõi một hồi các bài viết comment của bác này thấy mâu thuẫn dễ sợ à. Ban đầu nói không rành âm thanh, sau dìm bên này bên kia, sau nữa thì phân tích đến cả chất âm như chuyên nghiệp...đi lòng vòng cũng lái về cái em Gold. Em là em thấy kỳ kỳ.
Không biết các bác khác có nghĩ giống Cường không??
Bác Bluish1992 đi lộn nhà rồi nè, nếu muốn tư vấn/giới thiệu cho hãng khác thì nên xây nhà riêng bác nhé. ^.^ Cường vẫn luôn tôn trọng ý kiến cá nhân của mỗi người. Ví như những cảm nhận và chia sẻ của bác behattieu và mọi người ở đây, Cường nghĩ nếu không hợp ý với bác thì bác cũng không nên phản đối vậy. Việc bác nói có liên quan đến showroom, Cường sẽ cho kiểm tra camera để xem lại tác phong của nhân viên. Riêng với việc không thử Digital thì Cường thấy có chút nhầm lẫn vì đây là một trong những thế mạnh của Sóng Nhạc, không lý gì các nhân viên lại không test cho bác.
Ps:
- Bác cho Cường hỏi tí là bác mua tổng cộng bao nhiêu cái 203N Gold rồi vậy ? em thấy bác đi lòng vòng nhiều chỗ, chỗ nào bác cũng mua một cái hết. Em thắc mắc quá ^.^
- Sẵn tiện bác ghi giúp ngày bác ghé showroom để Cường tiện kiểm tra và làm việc với showroom bác nhé.
Thân!
Mình không rành vì chưa nghe được cái ampli nào của jarguar cả bác ak`! Còn bác kêu mình lái về em gold ak`, bác xem kĩ thử xem!!! biết là mặc dù bác làm ở hãng này nên chỉ muốn sản phẩm của hãng mình bán được thôi, mình đã thử cả 506HI của bác giới thiệu với mọi người, chất lượng thì không còn gì phải bàn, bác nhé! Chỉ còn vấn đề tiền nong do mỗi người chịu bao nhiêu!!
Xin lỗi bác vì đã để topic lắp đặt làm phiền, còn về ngày thì bác hỏi đố mình ak`!@.@ Làm sao nhớ nỗi, mình đi vào SN thì chỉ có mình mình nhưng chờ thêm tí xíu thì có 1 bác ~ U50 nhìn có tiền, sang hơn mình nhiều nên để bác ấy thưởng thức luôn rồi, còn mình cho dze, chỉ đi lòng vòng chỉ chỏ giới thiệu thôi!
Giá em Gold mình mua được là 5t550 còn 506HI của bác giá 7t4.
Từ 15/04/2014, Sóng Nhạc tăng bảo hành trở lại thành 3 năm hết rồi bác nhé. Thời gian bảo hành tính từ lúc xuất kho Sóng Nhạc đến khách hàng, không ai tính bảo hành như bác nói cả?
thân!
Vậy sao mình thấy ampli của mình hạn bảo hành 2 năm nhưng tính từ ngày bán hàng mà bác! Tính thêm time cửa hàng nhập về cũng 3 năm!+.+!

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Thông báo!
Đây là topic bàn luận về amply 503A, yêu cầu các bác bàn luận đúng đề tài, mọi bài viết đi xa đề tài kỹ thuật liên quan đến topic, bài viết sẽ bị xóa! Trân trọng!

---------- Post added 17-05-2014 at 21:20 ----------

Thông báo!
Đây là topic bàn luận về amply 503A, yêu cầu các bác bàn luận đúng đề tài, mọi bài viết đi xa đề tài kỹ thuật liên quan đến topic, bài viết sẽ bị xóa! Trân trọng!

bluish1992

Thông báo!

Bác này ngộ ha, TOPIC là "ĐÁNH GIÁ về 503A" bác không đưa ra bất kỳ cảm nhận chia sẻ sự khác biệt lợi thế.v.v. tạo nên dòng 503A, bác cứ khuyên nên sử dụng 503A với RM10 II mà mình thì chả biết tại sao chọn như vậy, tới hồi chia sẻ kinh nghiệm so sánh 503A với mấy dòng khác bác lại kêu đi xa đề tài liên quan đến topic.... hahaha thật nực cười!
Dây thì post liên quan nhé!!!!
Sau đây là trường hợp nên sử dụng 503A: phòng gym, phòng karaoke bán chuyên muốn tiết kiệm chi phí, phòng ồn ào náo nhiệt như bar, vũ trường.v.v.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Bác này ngộ ha, TOPIC là "ĐÁNH GIÁ về 503A" bác không đưa ra bất kỳ cảm nhận chia sẻ sự khác biệt lợi thế.v.v. tạo nên dòng 503A, bác cứ khuyên nên sử dụng 503A với RM10 II mà mình thì chả biết tại sao chọn như vậy, tới hồi chia sẻ kinh nghiệm so sánh 503A với mấy dòng khác bác lại kêu đi xa đề tài liên quan đến topic.... hahaha thật nực cười!
Dây thì post liên quan nhé!!!!
Sau đây là trường hợp nên sử dụng 503A: phòng gym, phòng karaoke bán chuyên muốn tiết kiệm chi phí, phòng ồn ào náo nhiệt như bar, vũ trường.v.v.

Bạn còn có cách viết bài như thế này nữa, mình sẽ có biện pháp mạnh tay hơn! Bạn bị cảnh cáo vì dùng từ ngữ quá khích, gây mất hòa khí!

bluish1992

Bạn còn có cách viết bài như thế này nữa, mình sẽ có biện pháp mạnh tay hơn! Bạn bị cảnh cáo vì dùng từ ngữ quá khích, gây mất hòa khí!
Ở ĐÂY CHỈ CÓ BÁC LÀ NGƯỜI LÀM MẤT HÒA KHÍ NHẤT THÔI! "TỪ NGỮ QUÁ KHÍCH" AK`, BÁC NÊN XEM LẠI 2 CON MẮT CỦA BÁC NHÉ!!!

bonghongtra

Active Member

Ở ĐÂY CHỈ CÓ BÁC LÀ NGƯỜI LÀM MẤT HÒA KHÍ NHẤT THÔI! "TỪ NGỮ QUÁ KHÍCH" AK`, BÁC NÊN XEM LẠI 2 CON MẮT CỦA BÁC NHÉ!!!
Bạn viết chữ nhỏ thôi mọi người đọc được cả. Mà mọi việc nên dừng ở đây thôi, tập trung vào chủ đề chính của thớt này đê.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Bài viết của bác vừa xúc phạm điều hành viên, vừa vi phạm cỡ phông chữ!

---------- Post added 18-05-2014 at 20:53 ----------

Bài viết của bác vừa xúc phạm điều hành viên, vừa vi phạm cỡ phông chữ!

Bên trên