[Đánh giá] ZTV - sức mạnh của thiết bị lai

Omega3

Tối hom qua có một bài comment của thành viên đã dùng qua Ztv phản ánh chất lượng hình ảnh, tính năng của box này rất kém. Không như review của testlab. Đã bị xoá mất

vhtuananh

Member
Ðề: Re: [Đánh giá] ZTV - sức mạnh của thiết bị lai

Tối hom qua có một bài comment của thành viên đã dùng qua Ztv phản ánh chất lượng hình ảnh, tính năng của box này rất kém. Không như review của testlab. Đã bị xoá mất

Hehe...bạn nói mình xem lại mới thấy 8->
@hdvietnam: theo mình lần sau mod muốn xóa bài nào thì cũng phải thông tin đại chúng biết lý do/nguyên nhân/mục đích...để pà kon thông cảm nha.
Forum Rules - Việt Nam High-Definition Forums

tienlequoc

Well-Known Member
Mỗi lần xóa bài của thành viên nào thì hệ thống sẽ tự động gửi tin nhắn cho thành viên đó mà các bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

Ztv

Có thực tế là khi ztv áp dụng chính sách bán hàng chấp nhận hoàn trả sau 3 ngày khi mua online. Một số của hàng hddbox mua về test rồi trả lại do ztv thiếu tính năng dts . 2 trường hợp đại lý đó chúng tôi biết có tham gia hd vietnam. Ztv nghĩ rằng sự khách quan của người tiêu dùng mới quan trọng. Những đóng góp xây dựng để hoàn thiện sản phẩn là điều chúng tôi rất cầu thị. Ztv E class 01 với giá bán 2.990.000 bảo hành 1 đổi 1 ,với lớp dịch vụ đi kèm chúng tôi cam kết mang đến sự tiện dụng tối đa cho khách hàng phổ thông.

vhtuananh

Member

Mỗi lần xóa bài của thành viên nào thì hệ thống sẽ tự động gửi tin nhắn cho thành viên đó mà các bác.

Lẽ ra Mod chỉ xóa nội dung và và để lại "quyết định xóa là tại sao", chứ đằng này "disappear" luôn :-bd

tienlequoc

Well-Known Member
Tại sao xóa thì đã có tin nhắn tự động báo cho người viết bài. Đã xóa để không cho xem mà bác bảo không "disappear" thì xóa làm gì? Mà bài viết của bác bị ai xóa thế?

vhtuananh

Member

Tại sao xóa thì đã có tin nhắn tự động báo cho người viết bài. Đã xóa để không cho xem mà bác bảo không "disappear" thì xóa làm gì? Mà bài viết của bác bị ai xóa thế?

Bài của người khác, mình "bình mực" giùm :)), thôi không nhiều chuyện nữa ^#(^

tinhyeu44

Member
Ðề: [Đánh giá] ZTV - sức mạnh của thiết bị lai

Chứng tỏ là chưa có DTS, thế mà các bác bên mục Truyền hình hdtv cãi là có rồi.

symphony

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: [Đánh giá] ZTV - sức mạnh của thiết bị lai

Hehe...bạn nói mình xem lại mới thấy 8->
@hdvietnam: theo mình lần sau mod muốn xóa bài nào thì cũng phải thông tin đại chúng biết lý do/nguyên nhân/mục đích...để pà kon thông cảm nha.
Forum Rules - Việt Nam High-Definition Forums

Lẽ ra Mod chỉ xóa nội dung và và để lại "quyết định xóa là tại sao", chứ đằng này "disappear" luôn :-bd

Bài của người khác, mình "bình mực" giùm :)), thôi không nhiều chuyện nữa ^#(^

Bài do em xóa, lý do thì cũng đã ghi rõ là "Ngôn từ". Vấn đề disappear gì đó như các bác nói thuộc bộ phận kỹ thuật, em chỉ biết click và delete thôi chứ ko có thêm quyền gì khác.

Bác nào còn thắc mắc về bài viết đã bị xóa thì cố gắng xem lại 1 lần coi có đáng xóa vì ngôn từ không nhé!

Còn vấn đề bài viết thì như đã nói, em chỉ đảm nhận nhiệm vụ của người đưa tin, viết bài review sản phẩm, thấy sao nói vậy, không hơn không kém.

Dịch vụ truyền hình của VTC thì em chưa xài nên cũng không dám nói nhiều, chỉ thấy đây là hướng đi tốt cho các nhà đài nói chung.

Vậy thôi.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Mục đích của bài viết là sức mạnh của thiết bị lai-ZTV mà các bác. Bàn gì nhiều tới chất lượng của VTC thế các bác? ;;)

hdd-hdp

Các bác ko biết à, Vụt nhau tơi bời bên HDTV kia kìa. hihi
Thôi, cứ đợi xem phát triển thế nào đã chứ như thế này là chưa hoàn thiện!

Omega3

Mục đích của bài viết là sức mạnh của thiết bị lai-ZTV mà các bác. Bàn gì nhiều tới chất lượng của VTC thế các bác? ;;)
Vì thiết bị lai- ZTV - có sức mạnh này do ông chuyên đi đối xử với khách hàng như đem con bỏ chợ, tiền thầy bỏ túi là VTC ạh !

phakhadi

Member

bác chủ thớt chạy thử trên đường truyền tốc độ 2m xem có đúng như quảng cáo là vod chạy mượt trên tốc độ 2m hay không chứ mình dùng gói 2,5m của vnpt chạy vod cứ bị nất cụt hoài

lucton

Em chỉ đánh giá cao ý tưởng triển khai thiết bị này tại Việt Nam. Còn lớp dịch vụ đi kèm của VTC chưa hoàn thiện nên rất là chán.
Android box cấu hình 1GHz ram 1Gb mà trình duyệt không hỗ trợ được flash thì đáng thất vọng.
Kho ứng dụng Google Play bị khóa. VOD thì chất lượng phim phát trên các kênh VTC HD nên cũng chán luôn. Xem HDviet còn nhiều film chất lượng hơn chỉ tội ứng dụng HDviet phat qua wifi thôi,
không biết ứng dụng Karaoke sau này chạy có mượt không? Nếu sau này tiếng chạy trước chữ hoặc chữ chạy trước tiếng thì vứt.
Có lẽ VTC hơi vội vàng đưa ra thiết bị khi nó chưa hoàn thiện.

Không biết có phải là truyền thống của VTC không.??

ztvvn

Member
Re: Ðề: [Đánh giá] ZTV - sức mạnh của thiết bị lai

Em chỉ đánh giá cao ý tưởng triển khai thiết bị này tại Việt Nam. Còn lớp dịch vụ đi kèm của VTC chưa hoàn thiện nên rất là chán.
Android box cấu hình 1GHz ram 1Gb mà trình duyệt không hỗ trợ được flash thì đáng thất vọng.
Kho ứng dụng Google Play bị khóa. VOD thì chất lượng phim phát trên các kênh VTC HD nên cũng chán luôn. Xem HDviet còn nhiều film chất lượng hơn chỉ tội ứng dụng HDviet phat qua wifi thôi,
không biết ứng dụng Karaoke sau này chạy có mượt không? Nếu sau này tiếng chạy trước chữ hoặc chữ chạy trước tiếng thì vứt.

Cám ơn bác đã quan tâm. Em xin trả lời bác mấy câu như sau:
Flash như đã trao đổi bên thread HDTV. ZTV hoàn toàn có thể chạy được flash nhé (bác download bản flash cho android về cài là được thôi). Tuy nhiên theo cá nhân thì không nên dùng công nghệ cũ làm gì
Đối với việc cài app thì ZTV đã có kho ứng dụng để cung cấp các app tương thích với TV và liên tục cập nhật chứ để google play thì khó biết được app có tương thích không => ảnh hưởng đến độ ổn định của STB
Về kho VOD mang lại trải nghiệm chưa từng có với phim 3D và thuyết minh tiếng Việt và đang liên tục cập nhật nên bác check lại nhé
Về karaoke cũng sẽ mang trải nghiệm mới với âm thanh chất lượng cao (khác hẳn với karaoke ở quán)

Việc một sản phẩm hay dịch vụ mới, nhất là có nhiều công nghệ mới không tránh khỏi những lỗi khi cung cấp cho người dùng (đến cả Apple còn dính). Vấn đề là nhà cung cấp có nỗ lực để khắc phục những vấn đề đó và mang lại trải nghiệm tốt nhất cho người dùng hay không.

ZTV đang nỗ lực để khắc phục vấn đề DTS/TrueHD, xem ISO, hoàn tất ứng dụng Karaoke đồng thời các nội dung VOD, appstore liên tục được cập nhật thêm để phục vụ cho người dùng

Cám ơn các bác đã quan tâm và đóng góp

Depikachu

"Sức mnhj của thiết bị lai" nhưng cái này lai nửa mùa, có cung cấp dịch vụ qua DVB đâu, toàn kênh frê dịa phương, có chỉ để lấy tinh thần thôi! chứ mình nghĩ ít ai xem mấy!

Depikachu

Re: Ðề: Re: [Đánh giá] ZTV - sức mạnh của thiết bị lai

Bài do em xóa, lý do thì cũng đã ghi rõ là "Ngôn từ". Vấn đề disappear gì đó như các bác nói thuộc bộ phận kỹ thuật, em chỉ biết click và delete thôi chứ ko có thêm quyền gì khác.

Bác nào còn thắc mắc về bài viết đã bị xóa thì cố gắng xem lại 1 lần coi có đáng xóa vì ngôn từ không nhé!

Còn vấn đề bài viết thì như đã nói, em chỉ đảm nhận nhiệm vụ của người đưa tin, viết bài review sản phẩm, thấy sao nói vậy, không hơn không kém.

Dịch vụ truyền hình của VTC thì em chưa xài nên cũng không dám nói nhiều, chỉ thấy đây là hướng đi tốt cho các nhà đài nói chung.

Vậy thôi.

Hix! ZTV là nhà cung cấp dịch vụ nội dung mà bác không đánh giá nội dung dịch vj cung cấp thì bác đánh giá cái zè! Sao bác không làm ái bài review VTC HD )* cho nó đủ bộ luôn đi!!!

Depikachu

Re: Ðề: [Đánh giá] ZTV - sức mạnh của thiết bị lai

Nếu kho nôi dung thì em nghĩ SOHA hơn hẳn, chỉ có điều hkông có 3d và thuyết minh thôi! Còn HDVIET thì không phải dịch vụ ZTV cung cấp, nên không bít thế nào, mà chẳng nhẽ bọn ZTV nó kinh doanh DV mà để HDVIET ruuts lõi thế ah! Nên em thấy HDViệt có thể không phải lâu dài!!!

lucton

Bài đánh giá này hơi cẩu thả. Đề nghị bác đánh giá đầy đủ và chi tiết hơn.

Bên trên