Danh sách 10 đĩa Blu-ray 3D đầu tiên trên thị trường

HanoiDVD

Member
Ðề: Danh sách 10 đĩa Blu-ray 3D đầu tiên trên thị trường

Bạn cho mình hỏi thêm là nếu mình mua 1 đầu Bluray 3D mình sẽ kết nối đầu Bluray này với 1 ổ HDD của mình có sẵn phim và mình play được phim từ ổ cứng này bình thường phải không bạn?

Đúng rồi bạn ạ. Tuy nhiên, bạn nên hỏi bên hãng bán đầu blu-ray vì có thể 1 số hãng hoặc 1 số model cũ kô hỗ trợ

HanoiDVD

Member

Drive Angry 3D [Blu-ray 3D]

Gnomeo & Juliet 3D [Blu-ray 3D]

A 3D ayumi hamasaki ARENA TOUR 2009 A ~NEXT LEVEL~ [Blu-ray 3D]

Space Chimps 2: Zartog Strikes Back 3D [Blu-ray 3D]

Olsen Gang Gets Polished 3D [Blu-ray 3D]

Mời download toàn bộ phim 3D tại http://www.hanoidvd.com/list/blu-ray3d.pdf

Chỉnh sửa lần cuối:

mbviolet

Bác ơi cho em hỏi 1 chút, em là newbie vừa tập tành vào thế giới HD nên không rành nhiều tuy có đọc qua forum. Em vừa mới tậu được con LG 47LX9500 (Full LED 3D). Em muốn xem phim HD và phim 3D thì phải mua những thiết bị nào. Xem 3D chép qua USB có được hok? Nếu hok thì phải mua đầu Blueray 3D mới xem được đúng hok? Có thiết bị nào vừa xem phim HD vừa trình diễn được phim 3D hok? Em đầu tư 1 lần cho tiện ấy mà.
Ngoài ra, nếu muốn xem và nghe cho đã con mắt và lỗ tai thì em cần mua thêm gì??? Mua Receiver, Ampli và Loa 5.1 nữa phải hok? Em đọc đâu đó trên forum là xài tivi nào thì nên xài dàn HT của hãng đó, điều đó có đúng hok? Xin bác cho các ý kiến để em mở rộng thêm kiến thức.
Chân thành cám ơn bác.

HanoiDVD

Member

Bác ơi cho em hỏi 1 chút, em là newbie vừa tập tành vào thế giới HD nên không rành nhiều tuy có đọc qua forum. Em vừa mới tậu được con LG 47LX9500 (Full LED 3D). Em muốn xem phim HD và phim 3D thì phải mua những thiết bị nào. Xem 3D chép qua USB có được hok? Nếu hok thì phải mua đầu Blueray 3D mới xem được đúng hok? Có thiết bị nào vừa xem phim HD vừa trình diễn được phim 3D hok? Em đầu tư 1 lần cho tiện ấy mà.
Ngoài ra, nếu muốn xem và nghe cho đã con mắt và lỗ tai thì em cần mua thêm gì??? Mua Receiver, Ampli và Loa 5.1 nữa phải hok? Em đọc đâu đó trên forum là xài tivi nào thì nên xài dàn HT của hãng đó, điều đó có đúng hok? Xin bác cho các ý kiến để em mở rộng thêm kiến thức.
Chân thành cám ơn bác.

Nếu bạn dễ dãi, tiết kiệm và đơn giản thì mua 1 cái ổ cứng cắm ngoài cắm vào TV3D qua cổng USB là xem đc. Chất lượng 3D này so với độ phân giải full HD bị giảm khoảng 60%. HÌnh thi thoảng bị giật (frozen). Để giải quyết vấn đề đứng hình, bạn có thể đầu tư đầu đọc HD.
Nếu bạn kỹ tính về chất lượng thì sắm 1 cái đầu Blu-ray 3D vì chỉ đầu Blu-ray 3D mới cho chất lượng hình ảnh Full HD, ảnh đẹp, âm thanh trong, mượt mà. Nó có các tính năng hỗ trợ kết nối Internet, LAN đọc file từ USB (gắn thẻ USB hoặc ổ cứng cắm ngoài để chạy y như HDD box). Chức năng chính của nó là chạy Blu-ray 3D và 2D giải mã âm thanh DTS-HD, Dolby True HD. Ngoài CD và DVD bình thường ra, nó còn chơi được các loại đĩa SACD, DVD-audio, đĩa blu-ray audio. Đầu tư đầu blu-ray 3D coi như bạn đã có HDD box và có chất lượng video, audio hơn hẳn bạn ạ. Giá đầu blu-ray 3D giờ cũng kô mắc lắm.

bác thử liệt kê xem được mấy đầu bluray 3D chơi được file mkv với phụ đề ngoài? Không phải đầu nào cũng chơi được đâu.

HanoiDVD

Member

bác thử liệt kê xem được mấy đầu bluray 3D chơi được file mkv với phụ đề ngoài? Không phải đầu nào cũng chơi được đâu.

Đa số các bác chơi 3D đầu tiên đều có đầu BD3D của SS BD-C6900

Taking Blu-ray to 3D Full HD - BD-C6900 - Đầu máy DVD - Đầu máy DVD | SAMSUNG

Hỗ trợ nhiều định dạng

Đầu Blu-ray Samsung cho phép phát đầy đủ rất nhiều định dạng hình ảnh và âm thanh. Với hỗ trợ một loạt các định dạng mở rộng của video, âm thanh, hình ảnh, đĩa, USB và PC (DivX HD, WMA, WMV, AVCHD, MKV), đưa bạn bước vào một thế giới giải trí đa phương tiện không giới hạn.

Tuy nhiên, để có thông tin chi tiết, các bác nhớ hỏi kỹ thông tin kỹ thuật từ người nhà phân phối, siêu thị điện máy.
Tip: Các bác mang 1 đĩa/thẻ USB có chứa file mkv hay mp4 để test luôn với sản phẩm mình định mua nếu các bác quan tâm đến tính năng này nhiều hơn các tính năng khác của BD3D

Chỉnh sửa lần cuối:

rooney_chow

Cho mình hỏi ở đây có bạn nào biết phim hoạt hình 3 D nào mà có máy bay, khủng long, xe tăng nữa,hay lắm. máy bay và xe tăng thì tìm cách tiêu diệu con khủng long,mình coi nó chiếu demo ở THiên Hòa mà bây giờ ko biết tựa nó là gì,có bạn nào xem rồi và biết tựa thì pm cho mình biết qua nick yahoo : quyhandsomes nha, thanks các bạn nhiều

HanoiDVD

Member

Sports Illustrated Swimsuit 2011: The 3D Experience [Blu-ray 3D] Girls và Bikini kô thể cưỡng đc!

Cirque du Soleil: Journey of Man [Blu-ray 3D] Xiếc đc quay theo kịch bản phim kết hợp với ngoại cảnh, thiên nhiên cực kỳ hoành tráng và hiệu ứng đã mắt! Kô xem thì phí!

Legends of Flight 3D [Blu-ray 3D]

Maria - Der Weg einer Tänzerin 3D [Blu-ray 3D]

Boogie, el aceitoso 3D [Blu-ray 3D] Giống với đĩa Sammy's Adventures: The Secret Passage (Blu-ray 3D), phim này cho hiệu ứng nổi rất cao. Đặc biệt là cảnh bắn viên đạn bay vèo vào khán giả

Chỉnh sửa lần cuối:

HanoiDVD

Member

HanoiDVD đã tổng hợp các tựa đĩa Blu-ray 3D đc post từ trang 1 đến đây vào 1 file Acrobat PDF để các bác dễ theo dõi offline. Đây là link down trực tiếp

http://hanoidvd.com/list/blu-ray3d.pdf

Chỉnh sửa lần cuối:

magic_ho

Banned

Bác bán disc gốc hay disc chép thế bác.

ladolcevita

bạn ơi bạn có bán đĩa Step Up 3D đĩa gốc thì cho mình cái giá với nhé ...

HanoiDVD

Member

Đề nghị các bác kô hỏi mua bán ở đây nhé.
Nhờ bác Mod xóa hết hộ với ạ. Xin cảm ơn!

HanoiDVD

Member

Rio 3D

Kukaracha 3D

First 7.1 3D Blu-ray animated music title - Lichtmond

2010 Sony Demonstration Disc Vol.2 - 3D Edition. Chính hãng Sony!

G1 Climax 2010 - Wrestling 20th anniversary
20th Anniversary  G1 CLIMAX XX  -3Dスペシャルエディション-

SMTown Live '10 - World Tour in L.A. 3D (2011) [Blu-ray 3D]

Aidoringu!!! No 3D ngu de burureingu!!!!(2011) [Blu-ray 3D]

Faszination Korallenriff 3D [Blu-ray 3D]

Chỉnh sửa lần cuối:

HanoiDVD

Member

Update 1 đĩa Wrestling của Nhật, Up up nào!

HanoiDVD

Member

Update đĩa Lichtmond 3D âm thanh tuyệt đỉnh 7.1, 5.1 với hình ảnh Animation

Đã có Rio 3D!

Chỉnh sửa lần cuối:

HanoiDVD

Member

Priest 3D [Blu-ray 3D]
Languages & Sub.: English, French, Spanish
Synopsis: A priest disobeys church law to track down the vampires who kidnapped his niece.

The Final Destination 3D [Blu-ray 3D]
English, Dutch, French, German, Italian, Korean, Spanish

Hidden 3D [Blu-ray 3D] English & Russian language. Russian Sub.
Synopsis: The English-language horror/thriller begins when Brian Karters mother dies; he is surprised to learn that he has inherited The Sanctuary, home to her controversial experimental addiction treatment center. During a tour of the decrepit building with his friends and a mysterious associate of his mother, it becomes clear that something sinister lies beneath the surface. Despite their misgivings, the group follows a secret passageway underground and comes to a terrible realization: Brians mother built a revolutionary machine.

Mars Needs Moms [Blu-ray 3D]
Languages & Sub.: English, French, Spanish, Portuguese
Synopsis: Take out the trash, eat your broccoli - who needs moms, anyway? Nine-year-old Milo finds out just how much he needs his mom when she's nabbed by Martians who plan to steal her mom-ness for their own young. Milo embarks on a quest to save his mom - a wild adventure that involves stowing away on a spaceship, navigating an elaborate, multi-level planet and taking on the alien nation and their leader....

Super Hybrid (2010) [Blu-ray 3D]
Lần đầu tiên thấy bản 3D của Đức làm có hiệu ứng 3D chấp nhận được
Late one night, a mysterious car is brought into the Chicago police impound garage after a deadly traffic accident. The on-call mechanics soon discover the car has a mind of its own. With hundreds of horsepower and two tons of reinforced steel at its command, it's a seemingly unstoppable killing machine capable of outrunning -- and outwitting -- humans.

Wrestle Kingdom V in Tokyo Dome 3D (2011) [Blu-ray 3D]

2011 Sony Demonstration Disc Vol.1 - 3D/2D Edition [Blu-ray 3D]. Chính hãng Sony
Running Time: 72min.
Format: 1080/60i &24p & 720/60p
Video Codec: AVC-MVC
Type: BD-50gb
Region Code: A,B,C

Catalogue link: http://hanoidvd.com/list/blu-ray3d.pdf

Chỉnh sửa lần cuối:

HanoiDVD

Member

Pirates of the Caribbean: On Stranger Tides 3D (2011) [Blu-ray 3D] (Phụ đề tiếng Việt)

Pirates%2Bof%2Bthe%2BCaribbean%2B%2BOn%2BStranger%2BTides%2B3D.jpg

The Lion King 3D (1994) [Blu-ray 3D]

Catalogue link:

http://hanoidvd.com/list/blu-ray3d.pdf

Chỉnh sửa lần cuối:

HanoiDVD

Member

The Smurfs 2D&3D edition [Blu-ray 3D]

Cars 2 [Blu-ray 3D]

HanoiDVD

Member

Chicken Little 3D [Blu-ray 3D]

Toy story 3 3D [Blu-ray 3D]

Lord of the dance in 3D [Blu-ray 3D]

A Haunting in Salem 3D [Blu-ray 3D]

Fimfarum - The Third Time Lucky 3D (IMFÁRUM: DO TŘETICE VŠEHO DOBRÉHO - 2D / 3D) [Blu-ray 3D]

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên