Danh sách các kênh mới của VTC (SD & HD)

CNX

Ðề: Danh sách các kênh mới của VTC (SD & HD)

các bác cho em hỏi là world cup nó phát trên gói nào vậy. vip.... nào?

Nếu VIP chỉ chiếu mỗi WC, hết WC mà phát toàn cái vớ vẩn ba lăng nhăng thì tót nhất đừng đầu tư vào. Chịu khó xem WC SD tí cũng dc, dùng gói kênh 97 kênh xem dc rất nhiều thứ cần thiết sau này. WC thì nói thật mình cũng ko ham lắm, thích xem các giải đấu của các CLB hơn

dhpaul

Well-Known Member

Các bác cứ yên tâm là WC năm nay bà con vẫn được xem trên nhóm kênh HD hiện tại của Vinasat. Cứ thử nghĩ mà xem, đợt tháng 3 và 4 này VTC thu được bao nhiêu tiền mua đầu của khách hàng để xem WC mà đùng cái chuyển lên gói 2 triệu/3 kênh chỉ để được xem WC, liệu có bị ăn chửi không? Chắc chắn là có, bài học của K+ vẫn còn sờ sờ ra đấy.

TuyenBMFC

Member

Thông tin từ trang vetrun.com, ESPN HD1 và ESPN HD2 vừa được phát lên ASIASAT 3S ở tần số 3920 H 26666 ($$$!) từ ngày 03/05/2010.

pthanh85

Theo em biết thì VTC nó đã hoàn thành hệ thống truyền dẫn qua IP từ năm ngoái để phục vụ cho việc tăng kênh rồi.Nên việc sắp tới có KBS1 và KBS2 là chuyện không phải là khó hiểu.

Những tín đồ hâm mộ nhạc Hàn cuồng nhiệt ( trong đó có mình :D ) mà thấy VTCHD có 2 kenh KBS này thì quá sướng rồi. He he, chỉ chầu trực 2 kênh này để xem nhạc Hàn thôi, còn phim thì ko ham lắm :))

dhpaul

Well-Known Member

Em thì chầu trực kênh BBC-HD tại thích nước Anh, sao thằng VTC không phát luôn kênh BBC News + Sky Sports HD nhẩy =)). Sky Sports HD mà phát trên gói VIP đảm bảo vớ vẩn VTC không còn hàng để mà bán =))

pthanh85

Nhưng mà em thì vẫn không được tin tưởng cho lắm.Nếu thực sự đủ 27k HD như thế kia thì em bái phục anh VTC này.Trong gói này có quá nhiều kênh HD "hàng khủng".Nếu VTC có thể cung cấp đủ nội dung như kia thì có thể nói là nhà cung cấp dịch vụ truyền hình số 1 VN.Để vài bữa nữa xem thực hư ra sao.

vãi thật, nếu dc xem 27 kênh HD kia thật thì gói 2 triệu 4 là quá rẻ. Khả năng là thông tin bịa thôi, chứ nếu tăng những kênh kia thật thì giá thuê bao 1 năm sẽ ko dưới 3 triệu 5, nếu ko VTC lỗ chết

vãi thật, nếu dc xem 27 kênh HD kia thật thì gói 2 triệu 4 là quá rẻ. Khả năng là thông tin bịa thôi, chứ nếu tăng những kênh kia thật thì giá thuê bao 1 năm sẽ ko dưới 3 triệu 5, nếu ko VTC lỗ chết

Rẻ so với Nhật, Sing, Hàn thôi chứ so với thu nhập VN mình thì chỉ là chấp nhận được

ptt0903939220

ai cũng có thể ước mơ.mọi người có tiền đều có quyền xem thực tế tại nhà bao nhiêu kênh truyền hình hd.

Doox

Member

Nếu đúng là sự thật thì chén ngay thôi, quá ngon còn gì. Em thích nhất là 2 kênh ESPN và Starsport, em bóng đá HD sướng phải biết. 2,4tr/năm = giá hợp lý.

ptt0903939220

cứ ước mơ đi các bạn.sự thât thì hãy đợi đấy.9 kênh hd hiện tại cũng là số 1 rồi.

jubin

em nghĩ toàn chém gió cả.em hỏi bọn cskh bon thi kêu chưa có thông tin chính sác danh sách kênh.mà bác biết jõ thế.hay bác làm ở vtc ah.mà phí thuê bao thế nào hả bác,hay lai 200% vậy.

Sóc

Không biết thông tin nào chính xác đây

HD_cable_TV

tui thấy bọn CEC nó có cáp số đến 12 kênh HD mà giá thuê bao có 95k/tháng?

dhpaul

Well-Known Member

Giá mua bản quyền phát lên vệ tinh bao giờ cũng đắt hơn nhiều so với phát trên cáp, chưa kể chi phí thuê băng tần trên vệ tinh cũng cao hơn là chi phi triển khai mạng cáp. Nên chuyện TH vệ tinh ít kênh hơn nhưng đắt tiền hơn là chuyện dễ hiểu. Tuy nhiên, TH vệ tinh có cái lợi là vùng phủ sóng rất rộng, không như cáp chỉ phù hợp đối với đô thị, còn nông thôn và vùng sâu vùng xa khó mà kéo cáp đến được.

Bên trên