Danh sách các ứng dụng phổ biến cho Android TV Box

HCMLIKÉ

Member
Ðề: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Hi bác,

Bác lưu file m3u đó vào bất kỳ nơi nào trên bộ nhớ của máy Android TV Box, sau đó dùng chương trình XBMC hoặc Kodi mở lên, sau đó chọn vào thẻ Video, chọn tiếp mục Files, tiếp theo chỉ đến đường dẫn nơi lưu file m3u đó là chơi được thôi.

Phần mềm Kodi ver 14.1 bạn download tại đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/969799-danh-sach-cac-ung-dung-pho.html

hoặc tại đây kodi-14.1-Helix-armeabi-v7a

Thân,

HCMLIKÉ

Member

Ae ai bit cho mình hỏi là làm tn có thể dùng remote chuyển qua lại các kênh tv khi xem bằng add on tv trong kodi như app xem tv của bạn hcmlike tv chẳng hạn,mình mỗi lần chuyển kênh toàn phải dùng chuột stop rồi chọn kênh khác rất mất time,hix..mình dùng himedia q3

Hi bác,

Mình hướng dẫn bác như sau:

Sau khi mở Android TV Box lên, bác dùng chuột chọn vào app Kodi, chọn đến Video, chọn đến Add-ons chọn tiếp Add-ons cần xem,, chẳng hạn xem Add-on xem tivi. Khi bạc đang xem Kênh VTV3HD muốn xem kênh khác, bác có thể thực hiện 1 trong 2 cách sau:

- Cách 1, bác chọn nút Return trên Remote để quay về các logo của các kênh tivi, sau đó bác chọn kênh khác cần xem.
- Cách 2, từ trên remote bác ấn nút OK, khi đó trên XBMC/Kodi hiện lên dòng trạng thái Play video, bác dùng phím điều hướng (qua, lại, lên, xuống) để điều khiển thanh sáng đến biểu tượng hình ô vuông (nút stop trên XBMC/Kodi) rồi ấn nút OK lúc này XBMC/Kodi sẽ ngưng play chương trình TV và tự động quay về màn hình để chọn Logo các kênh tivi. Bác dùng phím điều hướng chọn Kênh tivi muốn xem rồi ấn nút OK trên remote là xem được kênh đó thôi.

Thân,

onlyhieu

Member

bác ơi đang sài cái kodi 14 addon mà cài cái kodi 14.1 thì làm ntn nhỉ, em cài nó báo ko thành công mà gỡ ra cài lại thì sợ mất các addon bác cài sẵn?làm sao để xem dc cái itvplus addon bác nhi?

tranhung2706

Đầu năm rãnh rỗi nghịch ngợm reset all cái box, giờ cài lại xbmc từ version thấp cho đến cái kodi của chủ topic vì mình muốn xem phim trên fshare cũng bị trường hợp là "có tiếng mà không có hình", đã thử mọi cách :(( Mong chủ topic tư vấn cho mình.

hungmh80

Active Member

Đầu năm rãnh rỗi nghịch ngợm reset all cái box, giờ cài lại xbmc từ version thấp cho đến cái kodi của chủ topic vì mình muốn xem phim trên fshare cũng bị trường hợp là "có tiếng mà không có hình", đã thử mọi cách :(( Mong chủ topic tư vấn cho mình.
Do mấy bản đấy ko hợp với box của bác thôi , bác đang dùng con AB gì ?

tranhung2706

Mình đang dùng con M8 skybox đó bạn, nhờ bạn giúp mình với

HoangD

Member

thử vô setting>video>acceleration> uncheck hết 3 cái đã checked ( nhớ là ở dưới cùng setting level= advanced) chúc may mắn

tranhung2706

Mình rất cám ơn 2 bạn nhiều lắm, mình đã làm theo cách của bạn hungmh80 và đã thấy được hình :) Cám ơn bạn lần nữa

tqt1986

Member
Re: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Minh mới kiếm được ứng dụng youtube kids mà sao cài vào Himedia QQ5IV thì bị có tiếng không có hình. Có bạn nào check thử không. Mình thấy ứng dụng nàu cũng hay.
Link download : https://www.fshare.vn/file/57BN1W6WPLKT

ducnam00

Thanks chủ thớt nhìu, nhưng thằng MYTV nó đổi token bà nó rồi.hix, nó đổi hoài

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Thanks chủ thớt nhìu, nhưng thằng MYTV nó đổi token bà nó rồi.hix, nó đổi hoài

Nó mà ko làm thế thì địch vụ Mytv của nó hết đất diễn bác ạ. Một cái chuối nữa là web nó còn ko thèm lập sợ bị các cao thủ viết addon code dùng cho xbmc nữa. độc bá thiên hạ quá thể

Ðề: Re: Ðề: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Nó mà ko làm thế thì địch vụ Mytv của nó hết đất diễn bác ạ. Một cái chuối nữa là web nó còn ko thèm lập sợ bị các cao thủ viết addon code dùng cho xbmc nữa. độc bá thiên hạ quá thể

Lấy ở trong đây ko được ạ http://ott.mytvnet.vn/v58/module/channel/channel.php?v=58&s_v=3&provider=lg&stb_id=lg_test_id

HCMLIKÉ

Member
Ðề: Re: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Minh mới kiếm được ứng dụng youtube kids mà sao cài vào Himedia QQ5IV thì bị có tiếng không có hình. Có bạn nào check thử không. Mình thấy ứng dụng nàu cũng hay.
Link download : https://www.fshare.vn/file/57BN1W6WPLKT

Hi bạn,

Thông thường lỗi có tiếng mà không có hình khi xem Youtube có thể do bản Rom của HiMedia Q5IV bạn chưa up lên bản mới nhất. Bạn kiểm tra lại firmware của HiMedia Q5IV xem bao nhiêu nhé (bản mới nhất là 1.0.7), nếu thấp hơn bản firmware này thì bạn cứ cài ứng dụng trên bình thường, sau đó Upgrade firmware nó lên nhé bản mới nhất tại đây: http://www.mediafire.com/download/pxm6h7jcijxg5md/update.zip

tqt1986

Member
Re: Ðề: Re: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Bản firmware này là 1.0.7 rồi bạn ạ. Mình vẫn xem ứng dụng youtube bình thường. Chỉ có cái ứng dụng này của google mới ra là xem không được. Thanks

chitpi

Member

hay quá, mơi mua cáu ab nên vô đây hóng

HCMLIKÉ

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Bản firmware này là 1.0.7 rồi bạn ạ. Mình vẫn xem ứng dụng youtube bình thường. Chỉ có cái ứng dụng này của google mới ra là xem không được. Thanks

Để mình cài thêm trên các Model HiMedia và các Model của Minix, Mygica xem có lỗi tương tư không. Có thể do phần mềm không tương thích với thiết bị.

ngonphi_bg

Member

Bac nào có file apk phimgiaitri.vn cho mình xin. Thanks

Bên trên