Danh sách các ứng dụng phổ biến cho Android TV Box

children09

Well-Known Member
Ðề: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Dạo này vào HCMLike chỉ thấy mấy kênh của HTV, các kênh VTV đi đâu hết rồi.

HCMLIKÉ

Member

Dạo này vào HCMLike chỉ thấy mấy kênh của HTV, các kênh VTV đi đâu hết rồi.

Thanks bác đã quan tâm,

Add-ons HCMLIKE TV Online version hiện tại 1.2.1, bên mình cũng đang viết code để cải thiện thêm các kênh TV. Các kênh VTV hiện có VTV1, 1HD, 2, 3, 3HD, 6HD, 9,... và một số kênh truyền hình địa phương,...

Rất mong bác và anh em Diễn đàn tiếp tục ủng hộ cho Add-ons HCMLIKE TV Online nhe!

767kaka

Member
Re: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Add-ons HCMLIKE Film Online mình xem ko được, Bác check dùm, xem được ko?

HCMLIKÉ

Member
Ðề: Re: DANH SÁCH CÁC ỨNG DỤNG PHỔ BIẾN CHO ANDROID TV BOX

Add-ons HCMLIKE Film Online mình xem ko được, Bác check dùm, xem được ko?

Hi bác,

Mình đã check lại các Link trên Add-ons Film Online, thấy gần như không xem được toàn bộ, do Nghỉ Lễ nên lượng truy cập quá nhiều khiến server phim bị quá tải không thể xem được, mình cũng đang tìm và thay thế các link đó bác. Bác đợi thêm vài ngày nữa nhé.

lohado2

Active Member

addon HCMLIKE TV Online xem tv rất ngọt. Thanks bác nhiều nhé.
Mà bác cho em hỏi. Bác có phiên bản youtube TV nào cao hơn bản 1.7.6 mà không giống cái bản cài thẳng từ google play hiện tại không. Hiện tại, nếu cài thẳng bản từ google play thì em không thấy còn chức năng kết nối với youtube trên điện thoại.

HCMLIKÉ

Member

addon HCMLIKE TV Online xem tv rất ngọt. Thanks bác nhiều nhé.
Mà bác cho em hỏi. Bác có phiên bản youtube TV nào cao hơn bản 1.7.6 mà không giống cái bản cài thẳng từ google play hiện tại không. Hiện tại, nếu cài thẳng bản từ google play thì em không thấy còn chức năng kết nối với youtube trên điện thoại.

Thanks bác,

Hiện tại mình mới chỉ sưu tầm đến version 1.7.6 thôi ạh
http://www.mediafire.com/download/agdkv88s8uxcevl/Youtube+For+TV+1.7.6.apk

Bác đợi thêm thời gian nữa mình tập hợp hết các ứng dụng nâng cấp phiên bản rồi update luôn nhe.

Còn trên CHPlay là loại Youtube để xem phim, nghe nhạc,... chứ không có chức năng truyền không dây như bản Youtube For TV 1.7.6.apk

Thanks bác đã quan tâm nhé.

lohado2

Active Member

Thanks bác,

Hiện tại mình mới chỉ sưu tầm đến version 1.7.6 thôi ạh
http://www.mediafire.com/download/agdkv88s8uxcevl/Youtube+For+TV+1.7.6.apk

Bác đợi thêm thời gian nữa mình tập hợp hết các ứng dụng nâng cấp phiên bản rồi update luôn nhe.

Còn trên CHPlay là loại Youtube để xem phim, nghe nhạc,... chứ không có chức năng truyền không dây như bản Youtube For TV 1.7.6.apk

Thanks bác đã quan tâm nhé.

Nhìn mấy app youtube của smart TV đẹp quá mà không tìm ra được.
Mong bác sớm tìm ra, vì em nhớ không nhầm là có lần em đã update lên được 1 bản youtube giao diện đẹp hơn bản 1.7.6. Nhưng hồi đó em không để ý version và không lưu. Giờ mà update lên thì toàn ra bản chỉ xem được chứ không truyền không dây được.

Thank bác !

phuongtv_76

Well-Known Member

Hi bác chủ, e dùng kodi cuả bác nhưng hôm qua xem cái p2stream để xem sopcast nhưng các kênh list sẵn ko xem đc ah, toàn báo khởi tạo kênh fail, em xem trận mu-arsernal

vipbkgz

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi phần mềm điều khiển tivi cho điện thoại android có điều khiển được đầu SCTV HD không các bác

HCMLIKÉ

Member

Hi bác chủ, e dùng kodi cuả bác nhưng hôm qua xem cái p2stream để xem sopcast nhưng các kênh list sẵn ko xem đc ah, toàn báo khởi tạo kênh fail, em xem trận mu-arsernal

Để mình kiểm tra lại nhé :)

Thanks bác đã quan tâm, sử dụng

HCMLIKÉ

Member

Các bác cho em hỏi phần mềm điều khiển tivi cho điện thoại android có điều khiển được đầu SCTV HD không các bác

Đầu SCTV HD thì mình chưa thử qua phần mềm điều khiển tivi cho điện thoại android, nhưng nếu Đầu SCTV HD có hỗ trợ chức năng điều khiển qua điện thoại thì vẫn dùng được bác ah.

Hôm qua do con AV 200 không chạy IPTV nên mình tìm được 1 apk rất tuyệt cho việc xem ti vi PERFECT PLAYER.
Mình bỏ vào fshare , các bạn có thể download & dùng thử (https://www.fshare.vn/file/R8JS4TMACJGF).
Theo mình đây là phần mềm rất hay , nhẹ ( khỏang 11M) có thể bỏ vào nhiều file m3u & kể cả URL ( vào phần seeting - general).
Bạn có thể điều chỉnh tỉ lệ hình ảnh phù hợp , đẹp
Mình chưa điều chỉnh âm thanh - có cảmgiác âmthanh chưa được tốt -
Có thể điều chỉnh kênh bằng bàn phím của AB.
Theo mình nó có thay thế cho IPTV trong kodi là thích hợp ( Mình cài addon IPTV làm kodi chạy khá chậm trên con X5)
Các bạn thử sử dụng & cùng nhau góp ý nhé

nphumy

Member

Hôm qua do con AV 200 không chạy IPTV nên mình tìm được 1 apk rất tuyệt cho việc xem ti vi PERFECT PLAYER.
Mình bỏ vào fshare , các bạn có thể download & dùng thử (https://www.fshare.vn/file/R8JS4TMACJGF).
Theo mình đây là phần mềm rất hay , nhẹ ( khỏang 11M) có thể bỏ vào nhiều file m3u & kể cả URL ( vào phần seeting - general).
Bạn có thể điều chỉnh tỉ lệ hình ảnh phù hợp , đẹp
Mình chưa điều chỉnh âm thanh - có cảmgiác âmthanh chưa được tốt -
Có thể điều chỉnh kênh bằng bàn phím của AB.
Theo mình nó có thay thế cho IPTV trong kodi là thích hợp ( Mình cài addon IPTV làm kodi chạy khá chậm trên con X5)
Các bạn thử sử dụng & cùng nhau góp ý nhé

bạn hướng dẫn giúp cách cài đường dẫn file m3u trong sdcard của AB cho apk play với. MÌnh cài tên pc thì nó play file theo đường dẫn trên pc được nhưng trên AB nó chỉ load được file theo đường dẫn trên internet

3dong

Member

Apk này khá hay, có thể dùng Remote của BOX để chọn kênh TV giống như TV trong Kodi. Thanks!

Con AV 200 không dùng được MyTv net, mình đã xoá bản cũ - bị lỗi - sai uername or pass, tự nhiên bị thế . Cài trên ch play báo lỗi ko kết nối srever. Bản lấy từ topic cũng lỗi.
Các bác dùng bản nào, giúp mình apk .
Xin cảm ơn

bạn hướng dẫn giúp cách cài đường dẫn file m3u trong sdcard của AB cho apk play với. MÌnh cài tên pc thì nó play file theo đường dẫn trên pc được nhưng trên AB nó chỉ load được file theo đường dẫn trên internet

Mỗi cái AB có cách ghi đường dẫn hơi khác nhau 1 tí . Mình chỉ cho bạn cách tổng quát để xác định

Bạn cài đặt phần mềm ES Flie Explorer , rồi chọn đến file m3u , vào chế độ xem thuộc tính ( properties) . Bạn sẽ thấy đường dẫn ( chú ý khi viết vào perfect player phải viết cả tên file m3u vd ....../K.m3u).

Bác nào có nguồn m3u thường xuyên cập nhật cho mình với. Thks

Chỉnh sửa lần cuối:

nphumy

Member

mình thấy apk iptv chạy mượt và dẽ sử dụng hơn nhiều. Nó cũng có tùy chọn nhiều list để play. Đường dẫn đến thư mục cục bộ hay internet rõ ràng, mói sử dụng lần đầu cũng biết cài đặt và ngôn ngữ có sẵn tiếng việt. tuy nhiên giao diện nhìn không bắt mắt bằng perfect player và không có phần plugin

tytatytoe

Member

Sao cua minh app Youtobe hom qua xem co tiếng nhưng hình đen xì nhỉ có ai bị như mình không?

Bên trên